Khác: Bồi Bổ Cho Phụ Nữ Có Thai Bị Thiếu Máu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mẹ Trúc Mai18, 17/8/2017.

1. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi giúp em với.
    Em có thai 16 tuần rồi, hôm qua đi xét nghiệm máu bác sỹ nói em bị thiếu máu ah, em muốn bồi bổ sức khỏe cho khỏe, mà không biết ăn uống như thế nào để cho bổ máu và không ảnh hưởng cho con. Bác sĩ cũng kê thuốc bổ máu để em uống nhưng em sợ không tốt bang bổ sung từ thực phẩm tự nhiên.
    Các mẹ góp ý cho em cách bồi bổ như thế nào cho nhanh hết thiếu máu cho em lời khuyên. Em cảm ơn nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Trúc Mai18
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Bạn ăn những thức ăn có màu đỏ hình như là bổ máu. Mình hay thấy bảo ăn thịt bò, sò huyết, rau rền, lòng đỏ trứng gà...
    Mà bạn vẫn nên uống bổ sung sắt nhé, sau 3 tháng là nên bổ sung sắt vì ở giai đoạn này lượng máu để nuôi thai sẽ tăng hơn so với 3 tháng đầu.
    Và uống bổ sung sắt bạn có thể uống thêm cốc nước cam để tăng khả năng hấp thu sắt nhé.

3. Mẹ Trúc Mai18

Mẹ Trúc Mai18 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mn đã tư vấn.
    Mình lười uống thuốc. mà uống thuốc thì lại sợ tác dụng phù, nên mình cũng muốn ăn uống thêm vào để giảm thuốc đi.

4. anhtuyetdt85

anhtuyetdt85 Thành viên tích cực

Nên ăn những thực phẩm có màu đỏ, ăn nhiều ngũ cốc và uống thêm sắt. Bạn uống sắt chela ferr forte ấy. Loại này dễ hấp thụ đấy