Bôi vết muỗi đốt cho con bằng hồ nước - Rẻ và hiệu quả

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mevannhi, 6/5/2008.

1. mevannhi

mevannhi Thành viên đạt chuẩn

Hi các mẹ
    Mình đã bôi rất nhiều kem, nước hoa cho con sau khi bị muỗi đốt, nhưng kết quả vẫn để lại sẹo thâm như thường, rất lâu sau mới mờ, mình có một kinh nghiệm là sử dụng hồ nước để bôi vết muỗi đốt hoặc côn trùng cắn cho con, cực kỳ hiệu quả mà rẻ tiền.
    Hồ nước mua được đúng ở viện da liễu là tốt nhất (không phải hồ dán đâu nhé, he he)
    Vết muỗi của con bị sưng tấy đỏ to như đồng xu 5000, thế mà chỉ bôi hồ nước 2 hôm là tịt, chỉ còn một chấm bé như cái rôm và mấy hôm sau là mất hẳn, không hề để lại vết thâm như mọi lần.
    Các mẹ áp dụng thử xem sao nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mevannhi
    Đang tải...

2. Mẹ yêu Bông

Mẹ yêu Bông Bắt đầu tích cực

Úi trời! Sao mẹ nó post bài này muộn thê? Nhà mình đang có sẵn lọ hồ nước đây mà ko biết để bôi cho con. Khổ thân quá, bé nhà mình cứ bị đốt hết chỗ này đến chỗ khác, bôi đủ mọi thứ mà không khỏi! Tks mẹ nó nhìu. Đi bôi cho con ngay thôi!

3. Mẹ Bống Bin và Tin

Mẹ Bống Bin và Tin ♥♥ HỘI RỒNG 76♥♥

Cám ơn mevannhi đã cho cả nhà biết một kinh nghiệm thật hay .

4. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Mình thì có bài thuốc khác cũng hiệu nghiệm ko kém: mẹ nhai muối rồi bôi vào vết muỗi cắn, một lúc sau là tịt ngay, chỉ còn 1 vết nhỏ như rôm thôi chứ ko sưng tấy lên . Mình đã từng mua thuốc bôi của Nhật, Pháp nhưng rồi vứt xó , sử dụng cách của mình hiệu nghiệm hơn nhiều, lại lành nữa .

Mẹ Bống Bin và Tin thích bài này.
  5. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Còn kinh nghiệm của tớ còn kô để lại tí vết muỗi đốt nào cơ, như chưa hề bị đốt vậy, đó là dùng khoai tây sống. Cắt vát miếng khoai tây, cầm củ khoai tây xoa chỗ cắt đó lên vùng muỗi đốt, khi nào chỗ khoai đó khô thì cắt tiếp 1 lát sâu hơn 1 tí (như kiểu mình bôi nghệ ý), cứ xoa chừng 5 phút thôi, thì sau 15 phút cả vết muỗi đốt tịt hết luôn.
    Kinh nghiệm này là từ hồi cưa cẩm cơ, đi uống cafe lần nào về cũng bị muỗi đốt đầy chân, có lần đọc được bài mẹo này trong số báo rất cũ, áp dụng thử thấy hiệu nghiệm quá nên khi có con cũng áp dụng thử luôn và thấy rất tốt.
    Nhiều mẹo hay nhưng đã đăng ở những báo khá lâu rồi nên chúng ta sinh sau đẻ muộn lại kô đọc được.

6. bongxinh0105

bongxinh0105 Bắt đầu nổi tiếng

Mấy bài viết của các bác hay quá, vậy mà mấy hôm nay hai vợ chồng em gầm gừ với nhau vì hai chân, tay của các con cứ sưng phồng lên, bống ngứa quá ngãi chảy cả máu ... biết sớm thế này đỡ phải tốn tiền mua thuốc mà con lại không bị sẹo nữa .

7. VitaminC

VitaminC Thành viên tập sự

Hồ nước này có dùng được cho vết kiến đốt không nhỉ các mẹ?

8. hangnhatxachtay

hangnhatxachtay me**mao

Ôi,toàn là những kinh nghiệm hay.Năm nào bé con nhà em cũng bị muỗi cắn sưng chân,bôi đủ loại thuốc của Nhật mà chẳng ăn thua.Hè năm nay em phải áp dụng ngay mới được.Cám ơn các mẹ:)

9. Hoàng tử bé

Hoàng tử bé Thành viên mới

Kinh nghiệm của nhà tớ là bôi kem Sudo. Trộm vía . Nhà tớ cứ muỗi kiến đốt bôi kem Sudo. Nẻ bôi kem Sudo. Dị ứng bôi kem Sudo. Rôm cũng Sudo. Hồi bé hăm cũng bôi Sudo. Tóm lại vấn đề gì về da là bôi Sudo hệt

10. thonau

thonau Thành viên đạt chuẩn

Kiến đốt bôi hồ nước cũng được bạn ạ . Nhà mình lúc nào cũng phải có sẵn lọ hồ nước đấy . (Vừa tốt lại rẻ tiền - thấy bảo hồ nước rất lành). Mua hồ nước ở BV Da liễu ở phố Nguyễn Khuyến, mình mua trước là 2K/lọ (không biết bây giờ ?).

11. hoangnhi

hoangnhi Thành viên rất tích cực

Nhà tớ cũng dùng cách này nhưng mẹ k nhai muối mà tớ chấm trực tiêp muối lên vết muỗi đốt luộn
    Hôm nay biết được mẹo của mẹ Golden hay quá khi nào phải áp dụng cho con mới đựoc

12. mityêu

mityêu Thành viên đạt chuẩn

Con bé nhà mình hè năm kia bị rôm dày bít cổ và ngực, mình cũng bôi hồ nước cho nó và thấy có kết quả. Cơ mà lọ hồ nước chả có ghi thành phần... nên mình cũng ngại dùng nhiều :D

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu nhé :)

13. Mẹ Hạnh Minh

Mẹ Hạnh Minh Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu lém! Hồ nước, muối, khoai tây - toàn những thứ lành, rẻ mà hiệu quả ghê!

14. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

hay quá, để em cũng bôi hồ nc cho con em xem, mấy hôm vừa rồi nồm, nhà đầy muỗi, còn lọ hồ nc thì bỏ không . Nhưng em có 1 thắc mắc nhỏ là các thành phần trong hồ nc co nguy hại gì đến bé không khi bé ngậm, mút phải nhỉ ?

15. tambi

tambi Thành viên mới

troi oi, con nha minh bi mu0oi dot rat la lau het, cung may nho bai nay ma minhve ap dung thay cung hieu qua ghe
    cam on me no nha

16. hoangnhi

hoangnhi Thành viên rất tích cực

hôm trước mình cũng áp dụng bài này cho con gái nhưng chắc là tuỳ từng bé hợp hay k chứ mình cũng xoa tận 10 phút cơ nhưng vết muỗi vẫn cọn Da bé nhà mình cũng thuộc dạng dữ

17. mityêu

mityêu Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay mình mới nhớ ra, nhà mình hay dùng cách này bạn thử cho bé xem có hợp không: hạt gấc giã nhỏ ngâm rượu. Lúc nào bị muỗi đốt, bôi rượu đó vào, tốt lắm.

18. M&M

M&M Thành viên tích cực

Mình mua 1 lọ rượu hạt gấc của Vinaga để bố chồng xoa khớp nhưng ông chả chịu dùng, vứt xó.
    Nhờ kinh nghiệm của mẹ nó, tớ có dịp dùng rồi, hihi.

19. Timen

Timen Thành viên tập sự

Mình thì hay dùng nhựa cây Lô Hội (cây Nha Đam) đó, mình thấy cũng hiệu nghiệm lắm. Cây này dùng dưỡng da cho Mẹ (nhưng chưa áp dụng đc lần nào) rất tốt, lại còn nấu chè đc nữa chứ . .. Mà trồng cũng dễ lắm các Mẹ ạ!

20. CBP

CBP Thành viên mới

Các chị ơi,
    Thế nốt muỗi đốt đã thâm lại rồi (cũ) thì có mẹo nào làm mất đi không vậy?
    Bé nhà e bị mấy nốt, bôi nghệ mà k hết :(