Toàn quốc: Bột Bánh Trôi, Bánh Chay Ngũ Sắc

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi MeBeDauTo, 23/3/2016.

1. MeBeDauTo

MeBeDauTo Thành viên rất tích cực

Thật chứ mọi người đừng ai tiếc thêm ít tiền mà chê bột nhà mình đắt nhé. Công xay xay giã giã lọc lọc lách cách kinh khủng ấy. Mà mọi người nhìn ko ra chứ mình nhìn phát là biết bột dùng phẩm màu hay dùng màu tự nhiên đấy ạ. Màu từ rau củ quả bao giờ luộc lên cũng ko thể tươi màu được bằng màu phẩm, nhưng bù lại có mùi thơm của rau củ quả rất rõ. Ăn vừa ngon lại vừa đẹp thì tội gì ko đầu tư cho các con có 1 cuối tuần vui vẻ nhỉ ;););)

2. MeBeDauTo

MeBeDauTo Thành viên rất tích cực

Ngày mai thứ 6 mùng 1/3 ÂL mình làm bột ngũ sắc cho lớp mẫu giáo của bạn Bống nhà mình, vậy phụ huynh hoặc cô giáo mầm non nào muốn đặt làm cho các con nặn và ăn thì báo mình nhé, chỉ cần đọc key word Lấy làm cho lớp các bé thì auto sẽ được giá bán buôn ạ, , vì mình biết các bé rất thích nặn mấy cái màu mè này nên coi như là món quà nhỏ mình tặng các con ạ.
    Thật chứ với cơn bão giá bột ngũ sắc như năm nay thì mua được giá bán buôn chỗ mình nvay là quá rẻ ấy ạ, , hơn nữa còn là bột nhà mình tự xay, gạo nếp 100%, màu xanh, đỏ, tím, vàng hoàn toàn từ rau củ quả, ko lo phẩm màu độc hại cho các con, thì giá đó là quá hợp lý luôn r ạ, . Bột mình bán lẻ 50k/kg, nhân 5k/lạng, gồm nhân đường và nhân đậu mn nhé! :x
    Bonus cái ảnh bánh ngũ sắc lớp bé nhà mình năm ngoái ạ :*