Bot gao Bledina

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bluestar26, 28/5/2008.

1. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Minh duoc nguoi nha xach tay bot nay ve nhung chua biet cách su dung . Me nao da dung huong dan minh voi . Thanks nhe

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bluestar26
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Doudou Dum

Doudou Dum Thành viên tập sự

Co phai o ngoaoi ghi la Céréal khong ban?
    Day la bot dung cho tre an them cung voi sua sau 4 thang tuoi, pha cho con ban an bua sang hoac bua toi truoc khi di ngu, no cung chi la mot dang bot an dam thoi nhung ben nay khong cho an bot dac nhu o nha ma pha vao voi sua.

Ban nhin trong huong dan su dung nguoi ta se noi ban cho bao nhieu thia bot vao voi bao nhieu nuoc, vi du: ban pha 5 thia sua bot voi 180 nuoc, thi ban cho them 2-3 thia céréal vao ( tuy tung loai céréal qui dinh do nuoc khac nhau) pha cung voi sua, chi co the thoi ban a.

Khong cho con ban an ca ngay céréal voi sua vi se day bung con ban chan an cac bua sau. Céréal chi la an them chat thoi ban a.

3. anniepham1234

anniepham1234 Thành viên chính thức

Bạn có kinh nghiệm thì advise mình chút xíu nhé. Bé nhà mình sắp ăn dặm nên mình muốn hỏi mua bột Bledina pha với sữa để thành bột sữa có đúng ko ? Mình thấy bác sĩ bảo ko nên pha bất kỳ thức ăn gì với sữa bột vì như thế trẻ sẽ ko thẩm thấu được. Công thức sữa nhà sản xuất đưa ra là đủ nên nếu pha với chất khác thì một số chất trong sữa sẽ không phát huy được. Vậy loại bột sữa gì mình có thể dùng cho bé nhà mình ? Cám ơn bạn nhiều

4. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình được biết thì loại bột này của Pháp dùng cho bé 4 tháng tuổi nhé mẹ nó.Trong bột này chứa rất nhiều vitamin cùng dưỡng chất có lợi cho hệ tiêu hóa của bé.Pha bột với sữa/nước ép trái cây với tỷ lệ 1:4 nhé mẹ nó.