Toàn quốc: Bột nghệ*Tinh bột nghệ*Nghệ viên mật ong*Rượu nghệ*Rượu gừng*Nước ép nghệ nguyên chất

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Bingo yeu, 18/3/2011.

1. Bingo yeu

Bingo yeu Con ong làm mật yêu hoa!

Bột nghệ*Tinh bột nghệ*Nghệ viên mật ong*R*** nghệ*R*** gừng*Nước ép nghệ nguyên chất

Thân chào các mẹ!
    Em xin kể lể dài dòng 1 chút nhé. Mấy năm trước mẹ em bị đau dạ dày, sức khỏe bà lại rất yếu nên ko dám điều trị bằng thuốc tây, vì vậy mẹ em kiên trì ăn món nghệ với mật ong khoảng hơn 2 năm thì bệnh dạ dày khỏi. Em cũng đã làm món nghệ - mật ong cho rất nhiều bạn bè em dùng để điều trị dạ dày và được tín nhiệm cao. Tự tin với kinh nghiệm của mình, em quyết định mở topic này để phục vụ các mẹ trên diễn đàn. Em xin giới thiệu đến các mẹ 1 số sản phẩm nghệ đen - nghệ vàng như sau:

1. Củ nghệ tươi: Em bán củ nghệ tươi để phục vụ các mẹ có thời gian và thích dùng những gì do tự tay mình làm ra ạ. Làm bột nghệ tuy đơn giản nhưng cũng tương đối mất thời gian. Thông thường khoảng 6-8 kg nghệ tươi sẽ làm được 1kg nghệ bột (nghệ đen thì khoảng 6kg nghệ tươi sẽ làm được 1kg nghệ khô, nhưng nghệ vàng thì phải 7-8kg nghệ tươi mới làm được 1kg nghệ khô).
    Giá: 45k/kg

2. Nghệ thái miếng sấy khô (củ nghệ rửa thật sạch - gọt vỏ - hấp chín - thái miếng - cho vào lò sấy khô - sao lại trên bếp lửa cho thơm): Sẽ có mẹ sẽ cảm thấy không yên tâm khi mua bột nghệ. Vì vậy em cung cấp sản phẩm này để các mẹ hoàn toàn yên tâm nhé. Tuy nhiên, các mẹ sẽ mất công nghiền thành bột rồi mới dùng được ạ.
    (Với những đơn hàng nhiều em có thể bán nghệ miếng và mang máy đến tận nhà các mẹ để nghiền. Tuy nhiên cái này em ko khuyến khích vì lích kích, vất vả lắm ạ). Giá: 43k/lạng.

3. Bột nghệ: 45k/lạng

4. Nghệ viên mật ong: Cứ 5 lạng bột nghệ trộn với khoảng 1 lít mật ong viên và sấy khô sẽ thu được 8-9 lạng nghệ viên thành phẩm. Món này em làm theo đơn đặt hàng, em ko có hàng sẵn đâu ạ. Giá bán 50k/lạng.

5. R*** ngâm nghệ: Theo kinh nghiệm cổ truyền, phụ nữ sau khi sinh dùng r*** ngâm nghệ bôi hàng ngày rất tốt, vừa có tác dụng đẹp da, nhanh về form lại chống được bệnh đau xương cốt sau này. Theo công thức, món r*** ngâm nghệ này phải được hạ thổ đúng 100 ngày thì mới tốt.
    Các mẹ có nhu cầu mua r*** ngâm nghệ cũng nên đặt hàng cho em càng sớm càng tốt vì cái này ko phải lúc nào cũng có sẵn. Trong trường hợp hết hàng, các mẹ đặt hàng thì cũng phải đúng 100 ngày sau em mới có hàng để giao. Giá bán 100k/lít (nếu đựng trong lọ nhựa) hoặc 130k lít (nếu đựng trong lọ thủy tinh). Em ngâm trong bình to, khi nào có khách hàng oder thì em mới rót ra các lọ nhỏ, vì vậy các mẹ có thể lựa chọn lọ nhựa (để tiết kiệm) hoặc lọ thuỷ tinh nhé (Vì em cũng gặp nhiều khách hàng phàn nàn khi em đựng r*** trong lọ nhựa rồi ạ)

6. R*** gừng: Giá bán là 100k/lít ạ (nếu đựng trong lọ nhựa) hoặc 130k/lít (nếu đựng trong lọ thuỷ tinh). Em ngâm rất đặc, r*** chuẩn, và gừng bây giờ cũng rất đắt các mẹ nhé!

Em có nhận bán r*** gạo quê (40k/lít), gừng tươi (gừng ta xịn, củ nhỏ, màu vàng nhẹ chứ ko phải màu trắng hay màu vàng ươm đâu ạ, giá 45k/kg) và nghệ tươi (nghệ nếp, củ nhỏ màu vàng sậm nhé, cũng 45k/kg) để phục vụ các mẹ muốn mua về tự ngâm nhé!

7. Tinh bột nghệ: Do yêu cầu của nhiều khách hàng, em xin phục vụ thêm mặt hàng tinh bột nghệ. Tinh bột nghệ khác với bột nghệ ở chỗ đã qua nhiều lần lọc tạp chất nên tinh bột nghệ rất mịn, bớt đắng và bớt nồng, dễ ăn hơn bột nghệ.
    Giá bán: - tinh bột nghệ đen: 95k/lạng
    - tinh bột nghệ vàng: 95k/lạng

8. Nước cốt nghệ (nước ép nghệ nguyên chất): Để đáp ứng nhu cầu của nhiều khách hàng em xin nhận làm thêm mặt hàng nước cốt nghệ.
    Nước cốt nghệ được làm theo công thức: nghệ gọt vỏ - sau đó rửa sạch bằng nước đun sôi để nguội - thái miếng và cho vào máy ép như ép hoa quả. Khoảng 3 kg nghệ tươi sau khi ép sẽ được 1 chai 750ml nước cốt. Giá bán 285k/chai 750ml. Mặt hàng này em ko có sẵn mà nhận làm theo oder. Em nhận oder ít nhất là 1 chai 750ml nhé, ít hơn em ko làm đâu ạ, các mẹ thông cảm giúp em!

Các mẹ đừng chê em bán đắt nhé. Các mẹ cứ thử làm rồi sẽ thấy, mặt hàng này tưởng chừng như lãi nhiều, nhưng bắt tay vào làm sẽ hiểu "của 1 đồng, công 1 nén" là như thế nào. Cả 1 ngày em lao động miệt mài cũng chỉ được khoảng 200k tiền công thôi các mẹ nhé. 1 ngày lao động cật lực em cũng ko thể nào làm quá được 1kg bột nghệ, sáng nay em làm 1 chai nước cốt nghệ bắt đầu từ lúc 8h30 và kết thúc lúc 3h30 chiều, ko hề được nghỉ trưa. Vì vậy khi mua hàng các mẹ cứ tham khảo kỹ nhé, ngay trên diễn đàn cũng có nhiều bạn bán giá tốt hơn giá em bán các mẹ nhé. Nếu các mẹ ủng hộ em em rất vui và cảm ơn! Tuy nhiên em ko thể giảm giá dù các mẹ có mua nhiều đi chăng nữa.
    Em mong muốn khi mua hàng của em các mẹ hãy tin tưởng em. Ko gì buồn và tổn thương bằng việc mỗi khi phải nghe những câu hỏi đầy nghi ngờ của khách hàng đâu ạ. Em làm cho em dùng thế nào thì em cũng làm bán cũng như vậy, ko hề có sự khác biệt nào hết. Bán hàng là để kiếm tiền, nhưng kiếm tiền cũng là để phục vụ cuộc sống tốt đẹp hơn, em ko thể vì đồng tiền mà làm cuộc sống của em méo mó đi đâu ạ.
    Em sẽ freeship với các đơn hàng từ 400k trở lên. Với các đơn hàng thấp hơn các mẹ cho em xin thêm từ 10 - 15k tiền ship ạ. Em xin phép ko nhận ship các đơn hàng dưới 100k nhé!
    Địa chỉ lấy hàng: Các mẹ có thể qua nhà em (tổ 2, Cự Khối, Long Biên, Hà Nội) hoặc qua cơ quan em ở địa chỉ 80 Quán Sứ để lấy hàng. Rất hân hạnh cho em nếu các mẹ qua nhà em lấy hàng ạ, chắc chắn các mẹ sẽ vô cùng yên tâm khi thấy tận mắt sản phẩm mình dùng được sản xuất trong một "không khí vô trùng" như thế nào ạ. Số điện thoại của em: 0983045082; nick yahoo: yenthao4503; email: thuyen46@gmail.com; Em tên Yến, sinh năm 82 ạ.
    Rất hân hạnh được phục vụ các mẹ và rất mong nhận được sự ủng hộ của các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bingo yeu
    Sửa lần cuối: 30/8/2013
  2. sNow.Little

sNow.Little 0987.523.087-Little Trees

Ðề: Nghệ đen, nghệ vàng. Giá 45k/lạng

Bác ơi, trong tuần sau hôm nào Bác ở nhà E qua lấy viên mật ong nghệ bác ơi ;)
    Hí hí, E đợi nhà bác mãi nè - hí hửng qua chơi với E ngựa bạch nữa mà bác :">
    Ah bác! Hay là chiều tối CN E ở bg lên thì tạt qua nhà bác - hí hí

Bingo yeu thích bài này.
  3. mequanglong

mequanglong Thành viên kỳ cựu

Nghệ viên mật ong:
    Chị ơi, đúng thứ em cần rùi, em PM chị địa chỉ đứa em chị ship đến đó giúp em nhé
    Thanks chị nhiều

Bingo yeu thích bài này.
  4. Bingo yeu

Okie, lúc nào tiện cứ qua bác chơi nhé. Qua mà chưa có nghệ để lấy thì lúc nào có bác sẽ chịu trách nhiệm giao hàng miễn phí cho em, nhanh nhanh lên ko bác sắp phải đưa em ngựa bạch về Bắc Giang rồi (nuôi dưới này ko ổn em ạ, nông dân ở dưới này người ta nhiều tiền nên những ngày mưa rét như mấy hôm nay họ ko thích đi làm, để ngựa chết đói). Chị chắc phải đưa về Bắc Giang nuôi tiếp thôi vì để đây thuê hàng xóm nuôi, mình mà ko hài lòng cũng ko dám nói, nói sợ mất lòng, "bán anh em xa mua láng giềng gần" mà em.

5. Bingo yeu

Cảm ơn em nhiều nhé! Cái gì thì chị mong được khách hàng ủng hộ lâu dài, chứ món nghệ này chị chỉ mong khách hàng dùng chóng khỏi bệnh và ko phải mua tiếp thôi!
    Một lần nữa chân thành cảm ơn em gái nhé!

6. sNow.Little

sNow.Little 0987.523.087-Little Trees

Hii, vâng! Vậy C đưa E ý về Bg đi C ;)
    Chứ nếu ko đc chăm sóc tốt thì tội E ý lắm ạ :p
    E sẽ cố gắng qua sớm C ah ^^

7. Bingo yeu

Cảm ơn em nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

9. Bingo yeu

10. Sinhtobo

Sinhtobo Đủ quyền lập Họ

Ôi, 45k/kg chứ chị, tiêu đề là 45k/lạng. hi. E đang quan tâm nghệ đen, cái này xay ra lấy nc uống chữa dạ dày đúng k chị?

11. honghanh_8xhn

honghanh_8xhn Banned theo yêu cầu chủ nick

chị ơi cho em hỏi chút. Nghệ viên mật ong có để đc lâu ko? trước đây bạn em cũng làm tặng em 1 lọ, nhưng em để cũng lâu lâu rùi mà ứ động đến, ko biết là giờ còn dùng đc nữa ko chị nhỉ?

Bingo yeu thích bài này.
  12. Bingo yeu

Em ơi cái này còn tùy thuộc vào việc mình bảo quản như thế nào nữa. Nếu nghệ viên mật ong sau khi hong khô, buộc thật kỹ, để trong ngăn mát tủ lạnh thì có thể để được tới 5-6 tháng đấy. Còn nếu bảo quản ko cẩn thận thì chị cũng ko dám chắc sẽ để được bao lâu. Cũng vì vậy mà nghệ viên mật ong chị chỉ làm khi có khách hàng đặt em ạ.

13. Bingo yeu

Em ơi 45k/kg nghệ tươi. 45k/lạng nghệ khô. Xay ra lấy nước cũng được em ạ, nhưng cách mà chị thấy mọi người thường làm là nghiền bột viên mật ong, chị nghĩ cách này tốt hơn vì nghệ cũng để chữa dạ dày, mật ong cũng để chữa dạ dày, vì vậy 2 thứ này kết hợp với nhau rất tốt cho người bị dạ dày em ạ.

14. MebeThuan

MebeThuan

À. Nhà Bingo hnay mở hàng à? Chúc phát tài phát lộc nhé.
    Chị cũng có nhu cầu, nhưng phải tầm cuối tháng cơ. Nến để xem rùi oder nhé.
    (Đang tính thanh minh đem về bbiếu ông nội CÒ mà)

Bingo yeu thích bài này.
  15. Bingo yeu

Dạ em cảm ơn chị nhiều ạ! Hôm nay ngẫu hứng nên em mở hàng chị ạ, chứ ý định là để tuần sau nắng ấm lên thì mới bắt đầu cơ.

16. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Nhà em này sắp thành đại gia kinh doanh mất rồi, heeê, chúc mừng nhà mới nhé. Nếu nghệ viên để được lâu thì cho chị 0.5kg nghệ đen viên nhé, còn nếu không để được lâu thì cho chị 3 lạng thôi. hiii

Bingo yeu thích bài này.
  17. 0943972999

0943972999 Mẹ Tôm & Ốc

Chúc bác buôn may bán đắt nhá, kiểu này phải đổi tên cho bác thôi.

Bingo yeu thích bài này.
  18. Bingo yeu

Bác ơi để trong ngăn mát tủ lạnh có thể để được 5-6 tháng bác nhé. Bác cứ yên tâm lấy 5 lạng đi, em cẩn thân lắm, em sẽ hong khô và chia làm 2-3 túi cho bác, ăn túi nào bác chỉ mở 1 túi ra thôi, túi nào chưa dùng đến bác cứ lẳng trong ngăn mát tủ lạnh là yên tâm thôi. Bác cho "đại gia" địa chỉ và sdt đi để tuần tới "đại gia" ship hàng cho bác, hehe (em vừa mất hết số điện thoại rồi, hichic...). Thanks bác nhiều!

19. mephuongchi020808

mephuongchi020808 Thành viên tích cực

tớ quan tâm nghệ vàng, hình như là bổ máu phải không?

20. Bingo yeu

Cảm ơn em, bác cũng mới tự đổi tên cho mình rồi, từ giờ cứ gọi bác là "thương gia buôn mắm nhé" hì hì...