Cần giúp: Bột ngọt nào cho bé 4 tháng?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ruoi_xinh, 31/7/2009.

1. ruoi_xinh

ruoi_xinh Bắt đầu tích cực

BoBo nhà e tròn 4 tháng rồi, có dấu hiệu chán sữa nhưng ít thôi, mẹ cháu muốn cho thêm bột ngọt vào 1 bữa sữa của BoBo, nhưng ko biết có những loại nào và hương vị ra sao. Nghe đồn các mẹ hay dùng hipp, bledina, gerber v..v Các mẹ tư vấn cho mẹ cháu với ạ. Cụ tỷ là loại nào của hãng gì, mùi vị ra sao, các bé nhà mình thường thích và ko thíchh loại nào ạ...

Em cảm ơn các mẹ thông thái nhiều nhiều :X

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruoi_xinh
    Đang tải...

2. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

mình thì cho em bé dùng Hipp nên chỉ biết góp ý cho bạn về bột của Hipp thôi, hì hì:rolleyes:. bột Hipp có nhiều loại, em bé nhà mình thích vị chuối. pha với nước ấm hoặc sữa của Hipp, ái chà, ngon tuyệt, lần nào ăn cũng rất nhanh. nhưng cậu chàng chỉ ăn được có 2 tuần sau đó thì chán và chuyển bột mặn. à, ngày xưa thì em bé đầu của mình dùng Nestle, cũng ngon lắm bạn ạ, nhưng ko ngon bằng Hipp( đương nhiên vì Hipp đắt hơn mà:D). theo mình nếu em bé bạn thích sữa thơm thì dùng Hipp, còn nếu em dễ dãi, loại nào cũng ok thì bạn dùng Nestle hoặc Vinamillk đi.
    Tái phở: viết dài quá lại ko xúc tích lắm, hai mẹ con thông cảm nhé.Chúc con hay ăn chóng lớn.

3. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Cho bé từ 4th dùng bột hipp, lactana, vinamilk, milupa,
    Trc con tớ chỉ ăn vinamilk thôi. Nhưng tới ngoài 5th tớ mới cho ăn dặm.

4. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Phải đó bạn cho bé ăn dặm lúc 4 tháng hơi sớm ý,bé nhà mình cũng 5 tháng mới cho ăn dặm.Mình cho bé ăn bột Hipp hai tuần sau bé ngán bột ngọt nên chuyển qua bột mặn và cuối cùng tròn 6 tháng thì bé chuyển qua ăn cháo luôn vì không chịu ăn bột nữa.

5. Mẹ Chuột chí

Mẹ Chuột chí Thành viên đạt chuẩn

Nhóc nhà mình cho ăn dặm từ lúc 4,5 tháng. Mỗi bữa ăn được hơn 1 muỗng bột. Lúc đầu ăn bột của Nestle, được hơn 1 tuần thì chán. Sau chuyển sang Ridielac thì khoái hơn vì bột này có mùi thơm. Mình cũng nghĩ cho ăn vậy là hơi sớm nhưng nhu cầu của cu cậu ngày càng tăng cao, bú mẹ không thì không đủ. Cho ăn bột bé cứng hẳn lên đấy các mẹ ạ.

6. me_cu_bong

me_cu_bong Thành viên chính thức

Ðề: Bột ngọt nào cho bé 4 tháng?

Dùng bột này tốt lắm đó mẹ nó!!!!!!!!!!!

7. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

mình thi cho bé dung gerber thơm ngot diu.....mẹ nó thử xem

8. zizou260280

zizou260280 chantelle

Ah mẹ nó ơi, mẹ nó cẩn thận nhé, Hipp đắt hơn tại vì Hipp toàn làm bằng các nguyên liệu hữu cơ. Đó chỉ là một lập luận marketing để bán đắt hơn thôi. Mình đọc báo thì được biết là về hương vị thì các món ăn được chế biến bằng nguyên liệu hữu cơ hay không hữu cơ thì cũng giống nhau. Hơn nữa các sản phẩm Hipp đều chứa chất bảo quản (nhất là các lọ bột mặn) nên màu sắc và hương vị của các sản phẩm không được chuẩn.

Sửa lần cuối: 16/9/2010