Bqt Diễn Đàn Xem Xét Trả Lại Topic Bán Quà Trâm Present Của Em

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi Haisan247, 26/1/2016.

1. Haisan247

Haisan247 Thành viên đạt chuẩn

Gửi BQT diễn đàn Lamchame,

Đề nghị BQT diễn đàn và Support12 xem xét, xử lý một số điều sau đây:

• Trả lại Topic bán set quà Trâm Present (có thể khóa, nhưng không được xóa) cho em, nếu BQT nhất định xóa, phải xóa sau 2 ngày nữa đúng như những gì đã trao đổi với em.
    • Giải thích rõ ràng và có căn cứ về việc xử lý Topic của em theo dòng quan điểm 2 bên đang thảo luận như các ảnh Capture màn hình dưới đây.
    Diễn biến sự việc:
    Sáng nay em được Smod Support12 thông báo về việc sẽ khóa Topic và xóa Topic sau 02 ngày.

Trong lúc đang thảo luận và đề xuất phương án điều chỉnh cho hợp lý, thì Topic đã bị xóa bỏ.

Support12 vẫn khăng khăng là "theo quy định pháp luật" mặc dù em đã đề xuất phương án giải quyết:

Khi em tìm hiểu và phản hồi lại theo thông tin, hướng dẫn của Support12 thì Topic đã bị xóa. Không đúng như Suppor12 đã nói từ ban đầu.

Cuối cùng, vào xem lại Topic thì đã bị xóa:

Em chưa đủ điều kiện ghim bài trên diễn đàn nên phải sử dụng dịch vụ quảng cáo của Google, đổ traffic về diễn đàn. Số tiền tương đối lớn, vì thế việc xóa bỏ Topic là thiệt hại về tiền và kéo theo là nhiều hệ lụy khác liên quan tới quy trình, kế hoạch bán hàng Tết của em.

Diễn đàn LAMCHAME là diễn đàn uy tín, post bài trên này cũng là 1 cách kinh doanh. Nói cách khác là các thành viên đang làm ăn trên này.

Vì thế, mong Support12 cũng như các thành viên khác trong BQT điều hành diễn đàn công tâm, minh bạch và có căn cứ. Ít nhất là phải có thống nhất trong lời nói và hành động.

Em đang cần xử lý gấp vì quảng cáo đang chạy.

Em cảm ơn!

P/S:
    Nội dung em trả lời cho căn cứ xóa bài của Support12, mong Anh/Chị đọc.

Em cảm ơn Smod đã thông tin và hỗ trợ giải đáp các thắc mắc của em.

Sau khi được Smod nhắc nhở và phản hồi, em tìm hiểu thêm thì thấy có 3 điểm sau:

1. Quy định về cấm quảng cáo rượu được nêu trong Thông tư 43/2003/TT-BVHTT, trong đó có quy định rõ về các trường hợp độ cồn trong rượu dưới 15 độ và từ 15 độ trở lên.
      • Vang Chile trong Set quà Trâm Present của em chai nồng độ cao nhất là 14,5 độ (tức là dưới 15 độ), có ghi rõ trong ảnh, trong Text giới thiệu SP.
      • Căn cứ vào đó, việc em post bài giới thiệu Set quà có thành phần là rượu Vang Chile (với giấy tờ hợp pháp theo quy định pháp luật) không vi phạm và không nằm trong diện buộc bị cấm theo quy định của Pháp luật.
      • Em cũng tham khảo thêm tư vấn 1 số công ty luật về quy định này: Luật Việt Phong, báo Pháp Luật
    2. Trong Quy định và hướng dẫn của diễn đàn, em đã đọc và tìm hiểu rất kỹ, không thấy có Quy định nào nói về việc không được phép Post bài quảng cáo về rượu Vang em đang bán (nói riêng) và rượu (nói chung).
    3. Khi em Search thử trên Google, có 35.900 bài Post về quảng cáo rượu từ rất lâu đang được Index, 1 số trong đó đã bị xóa, nhưng phần lớn đang còn tồn tại. Click here
    Trên đây là các điểm em tìm hiểu được sau khi nhận được phản hồi và hướng dẫn của Smod. Việc này không nhằm mục đích tranh luận đúng hay sai, mà là để Smod cũng như diễn đàn và phía cá nhân em cùng có lợi.

• Việc em dùng hơn 10 triệu DV quảng cáo của Google đổ traffic vào + thuê người làm Marketing Online cho Topic trên + nội dung của em không vi phạm Nội quy diễn đàn và Quy định của Pháp luật ===> diễn đàn có lợi.
    • Tết này em có tiền về quê ăn Tết, em có lợi.

Mong BQT diễn đàn xem xét để lại Topic cho em, hoặc chiếu cố cho em để thêm tới hết ngày 8/2/2016. Hiện tại em cũng đã chỉnh lại title của bài Post như Smod đã nhắc nhở.

Em cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Haisan247
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào bạn,

Cũng theo Quy định và hướng dẫn của diễn đàn
    Các quy định và hướng dẫn của phần mua sắm tiêu dùng

Trường hợp bán các loại rượu trên diễn đàn sẽ được gỡ bỏ ngay lập tức (vì Support12 chưa cập nhật nội dung thông báo nên để tin nhắn là gỡ bỏ trong vòng 2 ngày).

Bởi vậy, bạn vui lòng không tiếp tục lập topic bán rượu tại diễn đàn lamchame.com.

Cảm ơn sự hợp tác của bạn.

Sửa lần cuối: 26/1/2016