Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lehalinh, 17/4/2013.

1. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

Re: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

Các mẹ từng sinh nở cũng biết rồi, từ lúc mang thai đến lúc sinh và chăm con, nhiều ức chế và tính tình cũng thay đổi. có thể chị dâu bạn cũng bị stress nên mới thế. có điều hành động của chị ta cũng khó để chấp nhận được. Thủi thui cái miệng mình nhưng nhỡ con nó có làm sao thì ân hận cả đời.

Đang tải...

2. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

Chia sẻ với bạn, chắc chị ấy nghĩ làm như vậy thì anh bạn sẽ ân hận và nghĩ rằng có lỗi với vợ con đây mà, ích kỷ quá. Nhiều ng chỉ vì giận nhau với chồng muốn chồng phải ân hận cả đời bằng cách tìm đến cái chết kìa. Bà này ích kỷ quá

3. YeuBonBon

YeuBonBon Đủ quyền lập Họ

Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

đọc bài này thấy có vẻ chị dâu bạn cũng chắc có vấn đề gì đó, nhưng mình cũng đang là chị dâu, mình biết, ở trong chăn mới biết chăn có rận.
    Cũng nên xem xét lại tất cả mọi người. Đừng vội nói chị dâu bạn, cô ấy cũng là người, cũng có suy nghĩ,

duhocngaviet thích bài này.
  4. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Em cũng đang bức xúc nên nghe thấy chị này kể về chị dâu cũng dễ thông cảm, nhà em thì chuối hơn ạ, kể ra chỉ tổ tức thêm, thôi cứ yêu đời mà sống vậy, người nào ngu người ấy chịu, đừng suy nghĩ nữa chị nhé

5. mekemzai

mekemzai shoptieudung.com

. 40 tuổi mà cư xử như vậy ah, chả hiêủ chị dâu bạn có biết suy nghĩ nữa hay ko, nhỡ mà có mệnh hệ gì với con thì làm sao, ân hận lúc đấy có kịp hay ko, từng đấy tuôỉ và đã làm mẹ của hai đứa rồi mà còn như vậy thì ai chiều nổi

6. emilyshop.de

emilyshop.de Thành viên chính thức

hix k biết nói gì hơn là cả nhà cố gắng chăm cho e bé khỏe mạnh còn c bạn thì cũng k nên chiều quá,mình thương anh thương cháu vẫn chăm c ý nhưng cái gì cảm thấy c ý tự làm đc thì kệ cho c ý tự làm bạn à.K lại cứ được voi đòi tiên,rồi sinh ra cái bệnh lúc nào cũng muốn người khác coi mình là quan trọng nhất.

7. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Bà mẹ này liệu có Ngây thơ quá hok???????//
    Trẻ con, là sinh mệnh con người mà chẳng quan tâm. Bó chiếu
    Chia sẻ với chủ tóp nha :(. Em chẳng biết làm gì hơn :(

8. HT Kids

HT Kids Thành viên tích cực

Mình nói thế không phải vì mình không biết rằng chị bạn nhờ bạn. Với cách nói của bạn như trên thì mình hiểu rõ là bạn ko bao giờ tự nguyện làm những việc như vậy. Nhưng theo mình, cái gì cũng nên nhìn cho thấu đáo trước khi kết luận. Việc chị đối xử với con cái hay chồng ra sao có thể bạn không đồng tình nhưng rõ ràng bạn ko phải là người có thể phán xét hay chỉ trích. Vậy nên trước khi muốn hiểu rõ vấn đề, mình góp ý một tị là bạn nên rộng lượng với chị hơn. Chỉ tính riêng việc không được chồng yêu thương đã là một áp lực nặng nề rồi, ngoài ra còn những ấm ức mà có thể bạn ko hiểu rõ.
    Việc chị nhờ và việc bạn có làm hay không là hai vc khác nhau. Nhất là khi bạn ko muốn và ức chế thì chẳng thiếu gì lý do để từ chối. Nhưng những việc chăm sóc người khác như vậy không nên đem ra kể lể rằng chị bắt nọ bắt kia, chả nhẽ không làm.
    Mình không đếm hết được nhưng hãy mở lòng và rộng lượng với chị hơn là chỉ nghĩ đến anh em ruột rà nhà mình để lên án chị. Cái gì cũng có hai mặt của nó bạn ơi. Trong khi đó, việc bạn thấy, việc bạn nghe thấy người thứ 3 nói chuyện, đã chắc gì phản ánh đúng thực tế vì ai cũng chỉ nói và nghĩ theo quan điểm cá nhân và cảm nhận của riêng mình. Mình cũng là người đã trải qua nhiều cảm giác ấm ức về mối quan hệ gia đình nên mạo muội khuyên bạn như vậy, mặc dù làm đc như vậy không phải dễ.
    Biết đâu sau này khi đã trải nghiệm cuộc sống gia đình, và có thể không may mắn bước vào một gia đình khác không hợp với mình, bạn sẽ cảm nhận khác đi.

9. Boncute

Boncute Thành viên kỳ cựu

Nhiều người bị trầm cảm or stress sau khi sinh con,hơn nữa c dâu e cũng có chú vấn đề về tình cảm với chồng rồi nên dễ làm những việc thiếu suy nghĩ,e và gia đình cũng nên để ý hơn,đừng chủ quan vì nhiều trường hợp mẹ bị trầm cảm sau sinh gây ra những việc làm đáng tiếc lắm :(

10. mẹ bon tròn

mẹ bon tròn Thành viên rất tích cực

Mình mà là bạn mình đã hống hách hơn rồi. Haha, mình thì luôn nghĩ chị em chồng có thế hơn dâu nhiều chứ :D

11. lehalinh

lehalinh Thành viên sắp chính thức

Em làm như thế ko phải vì chị ấy, mà đơn giản em thương anh trai em và cháu em thôi. Đến bằng anh trai em sống với chị ấy 20 năm chiều vợ chiều con ko ai bằng cuối cùng tới giờ cũng hết chịu đựng được, giờ nhiều khi anh trai em cho tiền bố mẹ em rất nhiều, hoặc anh chị em trong gia đình em có thể lên tới 200tr anh ấy cũng ko nói với chị ấy nữa, chị ấy có nghi ngờ có nói gì anh ấy cũng kệ.......... Anh ấy cũng chán rồi, cũng ko tôn trọng gì nữa. Cuối cùng anh phải nói một câu rằng: Lương làm ko đủ ăn, suốt ngày đi rông tiêu pha pha phách!!!!!!!!!!! Ôi, mọi người ko hiểu đâu!!!!!!!!!!!!!

12. lehalinh

Em làm như thế ko phải vì chị ấy, mà đơn giản em thương anh trai em và cháu em thôi. Đến bằng anh trai em sống với chị ấy 20 năm chiều vợ chiều con ko ai bằng cuối cùng tới giờ cũng hết chịu đựng được, giờ nhiều khi anh trai em cho tiền bố mẹ em rất nhiều, hoặc anh chị em trong gia đình em có thể lên tới 200tr anh ấy cũng ko nói với chị ấy nữa, chị ấy có nghi ngờ có nói gì anh ấy cũng kệ.......... Anh ấy cũng chán rồi, cũng ko tôn trọng gì nữa. Cuối cùng anh phải nói một câu rằng: Lương làm ko đủ ăn, suốt ngày đi rông tiêu pha pha phách!!!!!!!!!!! Ôi, mọi người ko hiểu đâu!!!!!!!!!!!!!

13. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Đọc bài của bạn mà thấy chị dâu ấy kỳ cục quá!!! 40 tuổi rồi đâu còn trẻ trung như tuổi 20 nữa. Xem ra cái tính cách này cần phải điều chỉnh, chia sẻ cùng bạn.

14. cucarot1080

cucarot1080 http://vcbshop.com/

Trời ơi mình thấy bạn phải xem lại mình thì đúng hơn! Gia đình bạn có phải cậy anh trai bạn lam giám đốc thì không cần chăm sóc vợ trong lúc mang bầu ko! Vỡ ối hay rỉ nước ối bạn đã sinh con chưa để phán nhu đúng rồi vậy. Nếu chị bạn đúng là cô tình thì cháu bạn chết rồi!

15. lehalinh

mẹ nó ko hiểu chuyện nhà em đâu??? Là nhà em thì chị ấy mới còn ở trong ngôi nhà này chứ rơi vào gia đình khác thì người ta lót lá người ta cho ra ngoài rồi

16. lehalinh

Em đã sinh con cách đây 4 năm rồi. Em ko phán như đúng rồi mà đó là sự thật, sống làm sao để cả gia đình nhà chồng đều ko ưa, cả cơ quan đều ghét, cả bạn bè của chồng phải giề bỉu... Vì mọi người gia đình em hiền quá, hết lần này tha thứ, lần kia tha thứ ko muốn to tiếng lên chị ấy càng được đà. Nói tóm lại tới giờ em ko coi chị ấy ra gì cả. Em đã đi làm dâu , đã từng có con em hiểu. Sống mà lúc nào cũng chỉ thích lấy của chồng, gia đình nhà chồng về nhà mình, còn anh em gia đình nhà chồng, con cháu nhà chồng thì đối xử ko ra gì thì ích kỷ quá còn gì. Đẻ đứa thứ nhất chị ấy đã giở giọng ko cho con bú khi giận nhau với chồng........... Ôi càng nói càng stressssssss quá đi thôi

17. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

thôi em ah! lựa lời lúc nào đó nói thẳng với chị ấy,nếu cái tính đó k sửa đi thì có ngày chồng cũng k giữ nổi đâu, bây h chị ấy muốn dùng đứa con để cho chồng và mọi người quan tâm chăm sóc, càng bực tức hơn khi lúc sinh thì chồng vẫn đi công tác chưa về, ý chị muốn là lúc đó chồng phải ở bên để chăm sóc quan tâm cơ.nói chung là được nũng niụ, chiều chuộng quen rồi, nhưng ai cũng thế thôi có đi có lại, chồng chiều chuộng mình thì mình sống phải biết điều và cũng phải lựa mà sống, có thế thì chồng mới tôn trọng và chiều mình hơn, bản thân mình cũng thế, chồng rất chiều nhưng k vì thế mà ỷ lại, 40 tuổi rồi chẳng nhx k biết nghĩ 1 chút, cái tính đó k sửa đi rồi có ngày tự mang chồng hiến dâng cho người khác thôi. bạn nói nhẹ nhàng khuyên k được thì nói thẳng ra cho chị ấy biết, đều là phụ nữ với nhau cả mà, nhưng từ từ đã vì mới sinh xong chị ấy dễ bị xúc động, trầm cảm.

18. lehalinh

Em cũng mong chị ấy biết điều 1 chút, 1 chút thôi cũng đủ lắm rồi. Tất cả là tại gia đình em, ông anh trai em hết, giờ mở mắt ra thì cũng hơn 40 tuổi rồi.
    Ngày đầu tiên chị ấy vào viện em chầu trực ở đó đợi chị ấy sinh, ngày thứ 2 cơm cháo cho chị ấy rồi mang vào viện, chăm cho chị ấy, ngày thứ 3 em ko ở đó cả ngày thì buổi tối vào, hai ngày tiếp thì cách ngày em vào một lần, ngày nào ko vào thì điện thoại. Vậy mà 3 ngày lễ em cho con em đi chơi về gọi điện cho chị ấy mấy lần đã giận ko thèm nghe máy. Nực cười quá!!! Ngày xưa em sinh chị chồng em chăm chứ chị ấy 1 tháng sau mới hỏi, em trai chồng chị ấy (tức em trai em) ốm gần chết 3 ngày sau chị ấy mới vào thăm..... Ôi sao đòi hỏi lắm thế. Từ nay em quyết định thi thoảng mới hỏi thăm vì hai mẹ con đã qua cơn nguy kịch em bé cũng được về rồi(trộm vía ko phải thở bình nữa). Thôi ko nói nữa, càng nói em càng điên tiết

19. hoaithuvp

hoaithuvp Bắt đầu tích cực

bó tay với bà chị dâu này luôn, chia sẻ với bạn nhé!

lehalinh thích bài này.
  20. Mẹ Mây biếc

Mẹ Mây biếc Thành viên rất tích cực

Nhân quả thường đến muộn bạn ạ, vì thế nên có nhiều người tai ác, gây ra nhiều chuyện mà chưa phải trả giá nên không biết điểm dừng đâu. Một người mẹ mà không thương con, chỉ biết đặt tự ái sĩ diện ích kỉ của mình lên trên hết thì sớm muộn gì cũng có ngày hối hận thôi bạn ạ.

Mong chị dâu của bạn sớm tỉnh để làm người vợ, người mẹ tốt. Bạn cố chăm cho bé nhé

lehalinh thích bài này.