Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lehalinh, 17/4/2013.

1. trangmanio

trangmanio Thành viên tích cực

Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

Mình cũng có bà chị dâu , nhưng là vk của anh của ck mình.Sống ích kỉ và ki bo vô đối. Tất nhiên mình chẳng qtam vì nghĩ cho cùng nó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến vc mình. Nhung ck mình và thằng em chồng thì ghét ra mặt. Cả năm cũng ko thèm nói chuyện 1 lời. bà ý cứ ở nhà lầm lũi ,có gì ăn thì mua mang vào phòng riêng ăn hoặc đi chỗ khác ăn , ăn hết oy về . Hihi , chắc sợ ai xin ...Mà giáo viên đấy nhé !

Đang tải...

2. lehalinh

lehalinh Thành viên sắp chính thức

Ðề: Bức xúc quá, em vào đây xả streess: Em chưa từng thấy người mẹ nào như thế này!!!!!!!!

Cảm ơn mẹ nó, đã bao lần em tự hỏi tại sao chị ấy tai giời như vậy mà lúc nào mọi người cũng xí xóa tha thứ??? Mẹ nó nói đúng, con người khi chưa phải trả giá thì chưa biết điểm dừng... Đã có lúc em ghét chị ấy cay đắng, đã có lúc em hận chị ấy tận xương tủy... Vậy mà khi em bé ra viện về nhà, tận mắt nhìn thấy nó bé bỏng, nhỏ tí xíu em đã rướm nước mắt vì thương nó quá, và mọi sự tức giận với mẹ nó dường như cũng đi đâu mất. Nhưng chị ấy ko bao giờ tôn trọng những điều đó đâu, chỉ lấy con ra làm áp lực, chi tiêu phung phí cũng đổ tại con. Đến mức con chỉ ấy phải bảo là: Tại sao mẹ mua quần áo giầy dép cho mẹ thì được còn con thích thì mẹ lại ko mua.... Các bé lớn lên sẽ tự hiểu được mẹ nó thế nào mà ko cần ai phải nói, phải bảo. Buồn!!!!!!!!!!!!!
    Ước cho chị ấy mau chóng trở thành người phụ nữ như những người phụ nữ bình thường khác! Nhưng cứ đà này có lẽ ước vẫn chỉ là ước thôi.

3. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

em bó tay. Vô trách nhiệm quá. Thôi chị cố gắng chịu đựng để cháu bé cứng cáp lên đã. Khổ thân em bé quá. :(

4. mebetomtep

mebetomtep Thành viên tập sự

Thật buồn vì gia đình bạn có một người chị dâu như thế. Không tròn đạo hiếu làm dâu. Mình là mem mới nhưng đọc những dòng tâm sự của bạn mình thấy tức thay cho bạn nên viết mấy dòng chia sẻ.

5. suachua2006

suachua2006 Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó nghĩ thoáng ra, người ta không tốt thì kệ chứ cứ nghĩ ngợi đau đầu

6. Đông Hạ Kiemi

Đông Hạ Kiemi Thành viên chính thức

mình chỉ mới nghe bạn nói chưa xem tận mắt cũng chưa tiếp xúc vs chị dâu bạn, mình chỉ muốn nói vài lời vs bạn thế này: phụ nữ ai cũng có điều khó nói, và có suy ngi riêng mà ng khác k thể hiểu đc. có thể chị dâu bạn k đi khám thai vì quên ngày, Còn k ai vỡ ối toang ra rồi mà đi làm đc cả, đi đến đâu nước chảy đến đấy àk. có thể chị dâu bạn chỉ bị gỉ ối thôi nên không biết hoặc coi thường vẫn đi làm, như mình bị gỉ ối từ đêm mà cứ cố đợi đến ngày hôm sau mới vào viện đẻ để qua ngày mùng 1,vào viện bị bác sĩ mắg té tát. vào viện k đc mang điện thoại,chị bạn k nói cho ck biết có thể sợ ck lo lắng, sợ làm hỏng việc của ck hay cũng có thể chị ấy cứ nghĩ rằng chắc chắn ng nhà đã tb cho anh ấy biết rồi. tại sao ng nhà bạn k tb cho anh ấy mà phải đợi đích thân chị ấy tb? còn tiền ck chị ấy cho bạn, bạn phải hiểu là bất cứ tài sản nào sau khi cưới đều là của chung giữa 2 vc, anh trai bạn cho bạn tức là anh ấy bớt đi phần của vợ, của con anh ấy cho bạn. dù bạn nghĩ rằng k nợ chị ấy thì cũng là nợ con của anh chị ấy. đàn bà có con thường ích kỉ, cái gì cũng muốn dành cho ng mình yêu thương nhất, có thể chị ấy chỉ muốn tích cop tiền cho gia đình mình, cho con cái, huống hồ chị ấy định đẻ thêm đứa nữa như vậy rất cần tiền, cả bh và sau này. miệng ăn núi lở mà bạn.
    Điều nữa , con cái là của trời cho, dù muốn hay k thì nhà có điều kiện có thêm con là có thêm lộc trời, bạn bảo thương đứa bé, nhưng bạn nói chị ấy muốn sinh thêm đứa nữa để giữ chân anh bạn là hơi quá, nhỡ khi anh trai bạn cũng có suy nghĩ như bạn bắt chị bạn phá thai thế chẳng phải là tội nghiệp đứa bé hay sao?
    Còn nữa, cửa sinh là cửa tử, sinh thường hay sinh mổ đều đau đớn như nhau huống hồ bạn thấy đấy, càng sinh nhiều càng nhiều bất lợi vs cả mẹ cả con,dù là sinh thường nhưng thể trạng mỗi ng khác nhau, ng ta sau sinh phải kiêng khem đủ thứ, có kiêng có lành, cần ng khác giúp đỡ là chuyện bình thườnh chứ đừng nói đến hành, Bản thân minh sau khi sinh thường, vết khâu chưa lành hạn chế đi lại, mà chân tay rã rời sau cơn rặn đẻ, đến rửa đít còn phải đưa tiền cho ng ta làm, chứ lau ng lau chân chưa là gì. cả 2 bà mẹ còn phải thi nhau dậy từ 5h thổi cơm cho mình ăn thịt thăn vs canh rau ngót, thi nhau đút cơm cho mình ăn, chồng mình phải thường xuyên thay bỉm cho mình ngay trên giường bệnh vì sau sinh mình ra máu rất nhiều, nâng mình lên bô để bác sĩ ấn bụng cho ra hết nhau thai , đến ngày thứ 2 mới hết. những ngày về sau 6h sáng là mc hoặc ck mình phải mua bún mọc giò cho mình ăn lấy sữa cho con. k biết nhà anh bạn có làm đc như vậy vs chị ấy ko?
    Bạn nói chị bạn hành bạn, có thể là chị ấy k biết nhờ ai nữa nên phải viện đến bạn,mình tự hỏi mẹ bạn-chồng chị ấy ở đâu sao k giúp chị ấy, mình chỉ biết khuyên bạn thế này: nếu bạn bận việc riêng có thể gọi anh bạn thuê ng giúp việc lo cho chị ấy.
    Nếu chị dâu bạn thực sự đáng ghét thì bạn cũng nên lấy việc tích đức, chị dâu bạn 40t rồi, có thể nói chỉ sống đc 30 năm nữa( tuổi thọ trung bình thế giới bh), rồi con cái chị ấy lớn sẽ hầu mẹ chứ chả cần đến bạn nữa. còn ai ghét chị dâu bạn thì ghét chứ chả có đứa con nào ghét mẹ đâu, bạn cứ tỏ ra ghét chị ấy, bọn trẻ lớn lên biết lại quay sang ghét bạn dù bh bạn có đối tốt vs chúng thế nào đi chăng nữa.

lehalinhminchun thích.
  7. trangmanio

trangmanio Thành viên tích cực

Chia sẻ với bạn , nhà mình cũng có bà chị dâu cả nhà ko ưa nổi, cả xóm ghét. ng nhà quê ( sr nếu động chạm mẹ nào )lấy ck HN mà lúc nào cũng tỏ ra sành điệu nhiều tiền, khoe của với hàng xóm như đúng oy trong khi lương chưa đến 3tr... Tại anh m hiền quá, hix, lấy bà ý xong mất hêt anh em .

lehalinh thích bài này.
  8. Đẹp_Fashion_Shoes

Đẹp_Fashion_Shoes Hàng hiệu xuất khẩu

Vụ này không biết nên comment thế nào, nhưng có một người vợ, người mẹ như thế này thì là sự bất hạnh cho người chồng và những đứa con. Sống ích kỷ, keo kiệt với mọi người trong khi bản thân lại hoang phí, không biết vun vén thì chồng nào chả chán.

lehalinh thích bài này.
  9. lehalinh

Cảm ơn mẹ nó nhé, hihi em chưa bao giờ bảo chúng nó ghét mẹ đâu, ngược lại chị ấy toàn xui các con và toàn nói xấu gia đình nhà chồng thôi. Nhưng chúng nó dần lớn lên và dần hiểu được tính mẹ nó. Em nói là chả cần ai phải xui, chúng lớn lên chúng tự hiểu thôi....

10. lehalinh

Mẹ này nói chuẩn với bà chị dâu của em. Thật lòng bây giờ anh trai em (chồng chị ấy ko còn tin về những điều chị ấy nói nữa). Chị ấy toàn nói là chi cho con, toàn đem con ra để nói. Em luôn tự hỏi tại sao thì ấy có thể làm thế? Tại sao chị ấy lại lấy những đứa con vô tội ra làm đòn bẩy: Con nó tiêu ít nhưng cứ bảo nó tiêu nhiều, đến mức nó phải nói là: Tại sao mẹ tiêu cho mẹ được còn con thì ko? Chẳng phải ai bảo cả, nó học lớp 9 rồi lẽ nào ko nhìn ra điều này??? Cái gì cũng đổ vấy lên con.
    Mỗi lần mà ông anh trai em ngồi nói chuyện với anh chị em trong gia đình là chị ấy ko bao giờ thích, chị ấy ko muốn cho anh chị em em gần nhau, nói chung là em ko muốn nói xấu chị ấy đâu. Cứ nhìn thấy em bé thì em lại tha thứ, nhưng khi gặp nhau, nói chuyện thì em lại ghét cái của nợ này!!!

Sửa lần cuối: 7/5/2013
  11. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Cuộc sống mỗi người một kiểu đúng là đôi khi cũng khó, nhưng mà em nghĩ việc gì bỏ qua được thì bỏ qua chị ah

12. Veronica_hb

Veronica_hb Thành viên chính thức

Nàng chị Dâu này mà gặp phải tay mình thì có biến chắc rồi. Biết là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, cơ mà đọc xong vẫn bực.

Sửa lần cuối: 7/5/2013
  13. lehalinh

Tóm lại là tại ông anh nhà mình. Mấy năm trước làm ăn còn khấm khá còn cho qua. Năm nay làm ăn xuống cấp, vợ thì tiêu bằng nào cũng hết. Lương vợ thì có 3tr thôi, mọi thứ ông ấy phải lo hết. Nếu rơi vào tay người đàn bà biết thu vén, thì có khối vốn, đằng này lại khác. Tới mức giờ ông ấy còn phải kêu: " Lương làm ko đủ ăn, suốt ngày đi rông". Giờ một mình làm nuôi 3 con, 1 vợ, 1 cháu vợ nữa, làm ăn lại khó khăn. Chán là cũng phải thôi. Mà chán thì giờ cũng muộn rồi. Có phải lúc nào cũng có cơ hội mà làm giầu đâu. Bực anh trai, ghét chị dâu!!!

14. Đông Hạ Kiemi

Đông Hạ Kiemi Thành viên chính thức

ưh thôi bạn ak, xấu xa thì trời phạt mình cứ tốt vs đời, thấu đến trời xanh sẽ đc hưởng phúc !

lehalinh thích bài này.
  15. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Mình cũng thấy c dâu bạn có dấu hiệu trầm cảm. Gia đình cần quan tâm và thay đổi cách cư xử, cảm thông hơn xem thế nào. Đừng để những sự việc đau lòng xảy ra. Trầm cảm là bệnh nguy hiểm lắm đấy.