Hà Nội: Bún cá trộn ....Mời bà con nhào vô!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi me_minhanh, 5/4/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mengong

Mengong Thành viên nổi tiếng

Lại thêm một đặc sản vùng miền nữa. Mọi người vào lamchame.com lượn một vòng là đã coi như được đi du lịch ẩm thực toàn quốc rồi hi hi :rolleyes:

Theo như em tả thì để ăn nóng đâu có khó nhỉ ? Chị cần cho nước trộn vào tô và quay vào lò vi sóng là nóng ngay mà !

Chúc em đắt hàng nhé !

2. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Chị là dân Thái Bình chính gốc đây em :D Nhà chị gần chùa Bồ Xuyên. Mỗi lần về quê ngày nào chị cũng ăn bún cho đỡ thèm vì vị bún cá TB ăn rất đặc biệt. Nửa đêm vào topic của em thèm quá....lại mơ màng....Hu hu...ở đây thì ai nấu cho mà ăn chứ! Mai chị đi chợ Tàu xem có bán cá nước ngọt k làm bát bún ăn tạm vậy!
    Mà sao em k thử làm luôn cả canh cá nhỉ, tiện 1 công 2 món? Món đấy rất nhiều người thích đấy!
    Chúc đồng hương luôn đắt hàng nhé (u)(u)(u)

3. Tường Nghi

Tường Nghi Thành viên đạt chuẩn

hihi bún cá trộn thái bình thì mặn vậy đấy, chắc bà chủ cho các bạn nhiều nước vì sợ mọi người dùng k đủ, dưng mà ăn bún cá trộn này thì chỉ một chút nước dính bát thôi là đủ ngon rùi. Ở tháibinh bún còn được đun cho nở to ra nữa, cá thì có loại chỉ luộc và tẩm ướp vàng ruộm, còn có loại rán vàng khô cong .... hix nhớ tháibinh quá. Cuối tuần về tớ phải ăn ngay thôi
    Chúc bà chủ bún cá ThaiBinh đắt hàng nhé :partyman::partyman::partyman:

4. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Choa...dân TB mình có khác :rolleyes: Bà chủ nên lưu ý với các mẹ vì nước dùng của bún cá TB khác hẳn. Tốt nhất là bạn đừng làm đậm quá vì có thể các mẹ không quen đâu, cho gia vị vừa thôi nhé!
    Hôm nay các con giai đòi đi chơi chẳng có TG làm bún cá đành chui vào đây ngắm nghía cho đỡ thèm :p
    Bà chủ có ship cho tớ k? Tớ đặt 10 suất ăn dần nhé!

5. pinktrang

pinktrang Bắt đầu nổi tiếng

Mình ở Tông Đản, muốn đặt 2 suất vào buổi trưa có được k hả bạn? vì buổi trưa phòng mình về hết chỉ có 2 chị em ở lại mà.

6. sevenday

sevenday Bắt đầu tích cực

Up ủng hộ chị đồng hương ạ . về nhà em cũng toàn ăn món này . Khi nào cần em alo nhé .

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.