3 tháng cuối: Bụng bé có ảnh hưởng đến cân nặng của thai nhi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bongyeucuame306, 8/5/2013.

1. bongyeucuame306

bongyeucuame306 Thành viên mới

Chào các mẹ. Các mẹ giúp em với ạ.
    Hiện nay em đang mang bầu tuần thứ 28 nhưng bụng của em nhìn rất bé. Hôm đi siêu âm thì cân nặng của con là 1.2kg, bác sỹ bảo con em phát triển bình thường nhưng mẹ chồng và mọi người cứ bảo do em ko chịu khó ăn uống nên bụng mới bé thế ( chả là có bầu nhưng em vẫn chỉ ăn như ngày chưa bầu bí ạ, ko thèm ăn vặt, cũng chỉ ăn đúng bữa)
    Em sợ bụng bé tnay mấy hnua nhỡ con thiếu cân vì bụng ko to thì con làm sao mà to đc. Em bg mặc áo phông với quần jeans bò còn ko ai phát hiện em có bầu lun ấy ạ.
    Em lo lắm, ko biết có ảnh hương gì ko? các mẹ giúp em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bongyeucuame306
    Đang tải...

2. bongyeucuame306

Ðề: Bụng bé có ảnh hưởng đến cân nặng của thai nhi

huhu. các mẹ giúp em với ạ..........

3. abcd106

abcd106 Bắt đầu tích cực

cũng thường thôi mẹ nó ạ, chị dâu e 8 tháng rồi mà nhỏ như 5 tháng ấy, nhìn nhỏ, cả nhà e đêu sợ, cuối cùng cũng ra đc cô công chúa tròn 3kg ^^

giai đoạn này cần chú ý đến việc bảo vệ khỏi không khí ô nhiễm mẹ nhé, hôm trước có mẹ kêu có chị làm ở kcn đi siêu âm biết bé bị hở hàm ếch đó, ngoài ra e còn biết được thông tin này nữa, mới được mấy bố mẹ bên này nói mới biết: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/906860-Đeo-khẩu-trang-rồi-mà-về-nhà-vẫn-cát-đầy-miệng-!!!

Theo kết quả của cuộc nghiên cứu do các nhà khoa học từ Trường đại học Newcastle (Anh) cho biết, mẹ hít thở không khí ô nhiễm trong thời kỳ mang thai sẽ có nhiều nguy cơ sinh con dưới 2,5 kg.

Những trẻ có cân nặng dưới 2,5 kg lúc sinh thì thường dễ tử vong trước khi chào đời, dễ mắc bệnh tim, đột quỵ và các bệnh mãn tính khác khi lớn lên.

Những hạt khí thải này có kích cỡ nhỏ hơn 5 lần so với đường kính của sợi tóc người. Chúng là một phần trong không khí mà chúng ta hít thở hằng ngày, Telegraph dẫn lời Giáo sư Tanja Pless-Mulloli, người đứng đầu nhóm nghiên cứu tại Anh.

4. huongxu

huongxu LH: 093.220.6890

Bụng nhở còn do nhiều yếu tố lắm mẹ nó ạ, vid dụ như: mẹ gầy, lượng nước ối nữa. Mình cứ tin tưởng vào bác sỹ đi mẹ nó nhé, vì nhiều người bụng to có khi là do lượng nước ối nhiều thôi. Còn mẹ nó vẫn khỏe mạnh, con tăng cân đều là ok. Chúc mẹ nó khỏe nhé

bongyeucuame306 thích bài này.
  5. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

28w mà em bé 1.2kg là hoàn toàn bình thường mà mẹ nó. Nhà em 27w đi s.â bé cũng được 1.162gr, giờ 32w được 2.300gr rồi mà em tăng có 8kg so với hồi mới có bầu đấy ạ, 2 tháng cuối bé mới lên cân nhiều....Nhìn em bầu 8 tháng mà vẫn nhẹ nhõm, hoạt bát như không ý. Các cụ thấy con dâu chửa bé thì cứ lo cháu sẽ bị còi nhưng do cơ thể mỗi người thôi ạ. Có phải cứ tăng 2-30kg mới là tốt đâu ạ. Bsĩ ở 125 Thái Thịnh bảo theo tình hình tăng đều đều ntn thì dự kiến đến lúc sinh em tăng tổng động viên 10kg và em bé 3.4kg đấy ạ

Sửa lần cuối: 9/5/2013
  6. bongyeucuame306

Em cảm ơn các mẹ nhé, em lo quá, từ lúc có bầu đến bg em mới tăng 7kg thôi, đi lại hay làm mọi thứ vẫn như bình thường. Mẹ chồng cứ bảo do em ăn uống ít nên bụng bé rồi con bé, làm em bị ảnh hưởng và hoang mang quá ^^

7. Ong vàng

Ong vàng Guest

Bụng bé nhưng cân nặng của con vẫn trong ngưỡng bình thường thì có gì phải lo hả bạn? Mình trước khi bầu cũng béo ú, 57kg, thế mà khi bầu bụng lại gọn cực, gần đến ngày sinh vẫn đi lại ầm ầm, cuối cùng chốt hạ một anh ku 3,8kg:)

8. huongxu

huongxu LH: 093.220.6890

Mẹ nó đừng có lo lắng nữa nhé, cứ đi khám đều để theo dõi sự phát triển của con là ok à. Mà các mẹ đi khám ơe 125 Thái Thịnh rồi ạ, khám ở đó thế nào hả n\mẹ nó?

9. callmety

callmety Thành viên rất tích cực

Bác sỹ bảo bt thì k có gì phải lo chị ạ. Vợ 1 anh ở cty em 6 tháng còn chưa thấy bụng đâu, mặc sơmi chân juýp trông như bt, ai cũng giật mình.Đến lúc gần đẻ thì chỉ bằng người khác 6 tháng.Thế mà đẻ vẫn 3.1kg, con vẫn khỏe mạnh cứng cáp

Đừng lo lắng quá nhé

10. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Bụng bé cũng là do cơ địa mà em. Miễn con phát triển bình thường, đủ cân đủ lạng là được, chứ ham bụng to rùi chỉ có mẹ béo con còi thì ham làm gì.

Nhưng dù có bụng bé cũng ko nên mặc quần jeans nữa đâu em nhé. Quần áo chật cũng ảnh hưởng đến sự phát triển của con đấy.

bongyeucuame306 thích bài này.
  11. bongyeucuame306

Mình khám phòng bthuong ở thái thịnh thì chán lắm bạn à. Mấy lần vào khám thì toàn ngồi đợi mấy cô buôn dưa tầm 15p rồi mới hỏi đến việc mình, siêu âm cũng thế, ức chế lắm. Đợt vừa rồi mình đi khám bsy Vỹ nhưng đông quá nên mình lại vào phòng vip thái thịnh. Phòng vip thì đỡ hơn bạn à, nhanh với thích ^^

12. xalentim22586

xalentim22586 Banned

đi khám ở thái thịnh chán lắm bác sỹ khám qua loa thôi ở đấy chỉ có cái là dịch vụ tốt nhân viên đón tiếp nhiệt tình . khám ở bác sỹ VỸ dốc phụ sản cũng dc bạn ạ

13. vozer_net

vozer_net Bắt đầu nổi tiếng