Khác: Buồn Khi Biết Con Tỉ Lệ Cao Bị Down

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi trangdang0608, 25/6/2018.

1. trangdang0608

trangdang0608 Thành viên tập sự

Tôi, một bà mẹ ở tuổi 35 tuổi, 2 vk ck làm công chức nhà nước, lương chả dư dật bao nhiêu thì đều dồn, đều góp để làm ivf
    Nếu người ta nói, bạn dành cả thanh xuân để làm việc gì?
    Thì có lẽ, tôi phải xót xa mà trả lời rằng mình dành cả thanh xuân để tìm cách "đón" con về
    IVF lần 1, tháng 8/2015, BV Từ Dũ, phôi hỏng, ra về tay trắng, cũng chẳng còn tiền mà tiếp tục
    2 năm sau, tháng 3/2017 IVF lần 2, để tiết kiệm chi phí tối đa, lần này vk ck tôi không chọn làm sàng lọc trước chuyển phôi nữa mà chỉ làm thụ tinh ống nghiệm
    Cầm trên tay kết quả siêu âm thai, tôi không tin vào mắt mình nữa, ở tuổi 35, tôi sắp được làm MẸ!!!
    Hai vợ chồng nâng niu con lắm, nghỉ hẳn làm chỉ để chăm con,
    Ck nói khi sinh con ra sẽ cho con đi học đàn, học hát, để con được trở thành đứa bé hoàn mỹ nhất trên đời
    Ck nói, khi sinh con ra, ck sẽ dạy con tiếng anh từ nhỏ để đến lớp con có thể dẫn đầu trong sự ngưỡng mộ của bạn bè
    Ck nói, cảm ơn em, cảm ơn vì cả thanh xuân đã dành để mong chờ con về cùng ck
    Thế mà, niềm vui chẳng tày gang, 3 tháng sau, bs siêu âm độ mờ da gáy báo rằng có thể con sẽ có nguy cơ bị Down
    Chân tôi khuỵu xuống
    Con tôi, đứa bé ra đời bằng phương pháp hỗ trợ sinh sản tiên tiến nhất lại bị gì cơ? bị Down á? chắc chắn là nhầm lẫn...
    Tôi chờ các tuần thai tiếp theo, rồi vay góp đi thực hiện nipt - sàng lọc trước sinh chỉ để tìm một cơ hội, một cơ may khác...
    Nhưng không, các mẹ ạ, xét nghiệm nipt cho thấy con tôi có tới 99,9% bị Down
    Ôm hi vọng mong manh, tôi sinh ra đứa con bé nhỏ của mình
    Cháu non nớt, yếu đuối vô cùng, nhìn con, xinh như một thiên thần vậy, thế nhưng con không hoàn hảo như các bạn bình thường
    Con bị bệnh, hệ miễn dịch con yếu, con từng bị nhiễm trùng máu, con từng bị suy dinh dưỡng nặng,....Có nỗi đau nào con đều trải qua hết rồi
    Nhìn con đau, mà trái tim mẹ nghẹn lại, mẹ hối hận vô cùng, nếu như hồi ấy, mẹ cố thêm chút nữa, thực hiện cả sàng lọc trước chuyển phôi thì có lẽ con của mẹ đã không phải thiệt thòi như thế này
    Nhưng mà, mọi sự đã rồi....mẹ chỉ còn biết khóc mỗi lần con đau đớn mà thôi...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangdang0608
    Đang tải...

2. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

Cố lên mẹ nó, khổ thật có ngừoi thì rất dễ còn có ngừoi lại rất khó

3. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

1 ngày mưa. đọc bài mẹ nó mà buồn quá, thương cảnh chúng mình suy nghĩ nhiều. Lạc quan lên mẹ nó ơi

4. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Đọc bài mẹ nó mà thấy buồn quá. Số phận dường như đang thử thách bạn quá nhiều. Hãy mạnh mẽ và can đảm lên nhé.

5. Tiểu Cốt

Tiểu Cốt Thành viên chính thức

Đọc mà buồn muốn khóc

6. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

đây là bài chủ top nói về một mẹ nào đó, không phải chu top nhưng buồn quá, công cuộc tìm con có đi đến bênh viện mới biết khổ sở thế nào

7. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

mẹ cop ở đâu vậy, ở 1 topic khác, em thấy có mẹ nội dung tâm sự tương tự mẹ nó đấy ;). Nhưng dù thế nào đi chăng nữa, tâm sự của người mẹ trong chủ đề này đọc thật thương, thương cả con nữa , người bỏ con không 1 chút bận tâm thì lại sòn sòn, người không thì mong đỏ mắt không ra, lúc có rồi thì nhiều khi lại bi kích như câu chuyện này :(. Chị em phụ nữ chúng mình yếu đuối nhưng lại phải gánh chịu nhiều nỗi đau không những về sức khỏe mà còn tinh thân nữa, chúc mẹ và em bé luôn vui tươi,sống hoàn hảo nhất với cuộc sống mà mình đang có, vì dù thế nào, có con cũng là điều tuyetj vời nhất mẹ mong chờ suốt cả thanh xuân

8. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Thương quá, khi khó có con đã vất vả rồi. Sinh con ra yếu không như chúng bạn lại càng khổ tâm hơn.