Buồn như con chuồn chuồn, cm ơi nói chuyện với em tý

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ntchi, 15/8/2014.

1. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

Ko hiểu tại sao hôm nay em lại cảm thấy buồn , chán đến thế, chắc là do rảnh rỗi sinh nông nổi, ở nhà cứ nghĩ vẩn vơ suốt cm ạ,
    đây là gái nhà mình, con tên là Bùi Phương Anh, trước mình có nick buiphuonganh , ko biết nhà mình có ai nhận ra 2 mẹ con mình ko nhỉ, mình là 1 người mẹ khuyết tật , có cô con gái khá xinh xắn,
    Chả biết có ai nghe mình tâm sự ko nhưng thôi cứ viết ra đây cho cảm thấy nhẹ lòng, hôm nay vào fb mình đọc đc 1 bài viết của 1 bạn có bố mẹ bạn ấy bị khuyết tật, bạn ấy luôn bị mọi người xung quanh chê là con nhà nghèo, bạn bè goi là khuyết tật, bạn ấy thấy xấu hổ ko bao giờ dám đưa bạn bè về nhà . Ôi đọc đến đấy mà mình cảm thấy buồn vô cũng ý, thương con mình kinh khủng, bởi vì mình và chồng đều là người khuyết tật, mình bị khuyết tật nặng cả 2 tay và 2 chân lên ai lạ nhìn vào thì thấy rất là ...., còn chồng mình cũng khó khăn trong đi lại vì 1 chân khuyết tật, gia đình bố mẹ đẻ mình thì đều khuyết tật, bố mình, em trai mình và mình đều mắc bệnh xương thủy tinh, dị dạng chân tay, xã hội nhìn vào nhà mình những người hiểu thì ko sao, những người ko hiểu họ thấy sợ và tránh xa , mình ghét nhất là con mắt soi mói , lạ lùng của những con người họ nghĩ họ tốt đẹp hơn những người khuyết tật như mình,lấy chồng và mình đã sinh 1 bé gái 22 tháng tuổi , trộm vía, may thay bé hoàn toàn bt, xinh xắn, khỏe mạnh ko giống như bm,nhưng điều làm mình buồn và suy nghĩ nhất giờ là tương lai của con mình, sợ sau này con lớn lên sẽ cảm thấy tủi thân , buồn vì bố mẹ mình là người khiếm khuyết ko đc hoàn hảo như gia đình các bạn mình, mình và chồng đã rất cố gắng dành cho con tất cả những gì tốt đẹp nhất, cho con ko bị thiệt thòi, cho con cs gần bằng gđ các bạn của con, nhưng cs này mình đang cảm thấy nặng nề vô cùng vì hiện giờ mình đang là người thất nghiệp, học xong tc CNTT nhưng mình do đi lại khó khăn và sinh em bé lên ở nhà ko kiếm đc việc làm, cs cả gđ giờ đang dựa vào đồng lương ít ỏi công nhân may của chồng, cứ đền tháng tiền nhà, tiền ăn của gđ là mình cảm thấy bị stress, trong tay ko có gì dành dụm cho con, lúc con ốm đau thì phải làm sao, nói chung là buồn, buồn, buồn,. có ai có việc gì có thể làm online giúp mình với, mình muốn nhận đăng tin, post bài, quản lý user ... ai có cv thể chỉ cho mình giúp mình nhìn thấy con đường phía trước cái, stress nặng rồi....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ntchi
    Đang tải...

2. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Buồn như con chuồn chuồn, cm ơi nói chuyện với em tý

mn cố lên, nhìn con gái nhà mn đáng yêu quá

ntchi thích bài này.
  3. ntchi

dạ vâng, nhìn yêu lắm, mỗi tội còi lắm mn ạ, chả chịu ăn, gần 2 tuổi mà có 10kg thoai ạ, toàn bị stress vì con khi cả ngày ko chịu ăn.

4. Mebillbong

Mebillbong Thành viên rất tích cực

Những người như mẹ nó thật can đảm. Cố gắng lên mẹ nó nhé!

ntchi thích bài này.
  5. ntchi

có can đảm gì đâu ạ, cs bắt ta phải thế thôi ạ,

6. hanaav23

hanaav23 Bắt đầu tích cực

Em bé đáng yêu quá, cố lên mn nhé, cuộc sống lấy đi của ta thứ này sẽ đền lại cho ta thứ khác, cố gắng sẽ vượt qua thôi mà

7. CitiExpress

CitiExpress 0932.350.877

Con gái nhà chị đáng yêu quá. Đừng buồn quá chị nhé. Em tin là bé sẽ hiểu cho chị và sẽ khâm phục chị đã vượt nhiều khó khăn để sinh bé và nuôi dạy bé lớn thành người chị ạ. Còn thực ra những người đem hoàn cảnh khó khăn của người khác ra để trêu đùa thì chị đừng bận tâm làm gì chị ạ.

8. le_vna

le_vna Giấy-chăn VietnamAirlines

Mn ơi, xin chia sẻ với mn. Bạn phải tự động viên là con gái xinh xắn, bình thường như vậy là một hạnh phúc lớn với bạn và gia đình. Bạn đừng lo xa quá làm gì, tất cả còn ở phía trước. Cái gì mình làm được thì làm tốt nhất có thể. Còn với xã hội, bạn không thể quyết định được, không thể thay đổi được nên mình đừng lấy cái đó làm quan trọng. Chỉ cần con mỗi lúc mỗi lớn, bạn dạy cho con được cái nhìn về bố mẹ, về gia đình một cách đúng đắn, không vì cái đó mà con nên xấu hổ hay ngại ngùng với bạn bè xung quanh. Cái đáng xấu hổ là những người không có nghị lực, không sống có ích thôi. Còn bạn, con bạn sẽ thấy bố mẹ bé không như thế và bé có quyền tự hào của riêng mình chứ!

Còn việc online thì e là hơi khó mn ạ. Mình cũng làm CNTT. Cũng học cũng hành, cũng muốn kiếm thêm online mà khó khăn lắm. Mấy việc như mn nói không tin tưởng được đâu, kẻo lại mất công toi đấy. Tiếc là mình cũng không biết là việc gì có thể phù hợp với mn để giới thiệu.

ntchi thích bài này.
  9. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

bé đáng yêu quá, cố gắng lên chị nhé, mong chị sớm tìm được việc làm phù hợp

10. ntchi

cảm ơn tất cả cm, biết là cs thế lên bm phải cố gắng vì con đúng ko ạ?