Thông tin: Buồn quá con mình lại bị ốm cứ thay đổi thời tiết là ốm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chimishop, 3/4/2013.

1. dream_of_dragonfly

dream_of_dragonfly facebook.com/docao2009

Re: Ðề: Re: Buồn quá con mình lại bị ốm cứ thay đổi thời tiết là ốm

Mẹ nó thử cho con đi khám chỗ bác kia chưa? Bác ý bảo bé bị làm sao hả bạn?

Đang tải...

2. quachchichbong

quachchichbong Thành viên tích cực

Ðề: Buồn quá con mình lại bị ốm cứ thay đổi thời tiết là ốm

con nhà tớ cũng bị như con nhà mẹ nóa đây, 2 lần đều phải nhập viện điều trị kháng sinh vì xuống phổi tiêm mỗi lần 7 ngày xót con lắm, bây giờ vẫn phải uống singualar dự phòng hen, mỗi ngày 1 gói trước khi đi ngủ này, bsi bảo uống liên tục trong vòng 1 tháng ấy chứ, tớ cũng cho con, với lại là kết hợp thở khí dung ngày 2 lần đây, hic con bị bệnh này mệt lắm ấy mẹ cháu ak, con nhà tớ mới đc 16 tháng thui

3. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

Nếu trong nhà có người ốm thì nên cách ly với bé, hoặc nếu tiếp xúc thì phải đeo khẩu trang. Việc này tuy đơn giản nhưng không phải mẹ nào cũng biết để tránh đâu.
    Bạn cùng CQ mình cũng mới sinh bé được 1 tháng mà mẹ bị cúm, chủ quan không đeo khẩu trang nên bị lây sang con. Khổ thân thằng cu bị viêm phổi luôn, phải vào viện cấp cứu và tiêm kháng sinh mất nửa tháng. Giờ thằng cu đó được 2 tuổi rồi mà số ngày nó bị ốm, viêm họng còn nhiều hơn số ngày nó khỏe.

4. MeMia09

MeMia09 Thành viên tích cực

Con em cũng hay ốm lắm, trước đây 1 tháng là bị ốm 1 lần, nhưng dạo này con uống thuốc của BS DD nên ít ốm hơn 1 chút, vài tháng bị 1 lần, hihi, có thể BS cho thuốc bổ nên bé khỏe và có sức đề kháng hơn.

5. bodoicon_1312

bodoicon_1312 Em yêu bộ đội cụ Hồ

Con mình cũng hay ốm vặt.Đợt trước cho uống pediakids tăng cường miễn dịch thấy cũng khấm khá hơn tí mấy tháng ko bệnh
    nhưng đợt này thời tiết khó chịu quá,nóng lạnh thất thường,ng lớn còn mệt nữa là trẻ con
    Chỉ tội nghiệp bọn trẻ con,đã ốm ko ăn được rùi lại fai thuốc men táng vào ng,rùi tiêm nữa,đau xót quá

6. MeMia09

MeMia09 Thành viên tích cực

Ở HN khí hậu khắc nghiệt hơn trong SG (lạnh thì nhiều, nóng cũng nhiều) nên bé ngoài đó dễ ốm quá, tội nghiệp các bé.

quachchichbong thích bài này.
  7. thuyha1961

thuyha1961

thời tiết này trẻ con hay bị ốm lắm nên phải giữ gìn cho bé

8. CHIEUNGASON

CHIEUNGASON Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Buồn quá con mình lại bị ốm cứ thay đổi thời tiết là ốm

Chị ơi, bác sỹ chị khám địa chỉ như thế nào đấy? con nhà em 3 tuổi rồi nhưng vẫn hay ốm lắm, bsy cũng bảo cháu bị VPQ cơ địa nên thay đổi thời tiết là bị, và nếu bị là xuống phế quản luôn. Chán lắm, 2 tháng trước mới uống 3 đợt kháng sinh, mấy hôm nay lại bị, và đang uống kháng sinh rôi chị ạ.

9. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó thử mua yến về cho con ăn thử xem, hì mình k bán yến và cũng chẳng quảng cáo đâu nhưng thực tế nhà mình đấy. Con mình 3 tháng viêm phổi, 9 tháng tcm độ 3 chuyển sang 4 còi lắm, cứ hơi thay đổi trời cái là viêm phế quản với họng suốt ăn là mơi hết. Mình mới cho con ăn đc hơn tháng thôi, đỡ nhiều đấy mẹ nó ạ, lúc đầu vẫn thấy thỉnh thoảng con ho với sổ mũi nhưng cũng đỡ hơn, mình mừng rơn, nghĩ trong lòng thôi chứ k dám nói đâu. Nhưng mấy hnay nhiều ng ốm, con mình trộm vía ngàn lần vẫn chơi ngoan hic mừng rơi nc mắt ấy. Cứ cách ngày mình lại cho con ăn, có hôm hăm hở quá ăn liền mấy ngày. Mình chỉ mua loại vỡ tổ ấy thôi, vừa rẻ lại miếng nhỏ đủ cho 1 lần trưng, ăn lại đc lâu nữa. Mình xui dại thế mẹ nó thử xem thế nào, bít đâu bé sẽ đỡ hơn thì sao. Trên dd có nhiều mẹ bán lắm tha hồ mẹ nó lựa chọn

10. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

thời tiết này người lớn còn hay ốm nữa là trẻ con, chúc mẹ nó chăm con ngoan nhá

11. forever23211

forever23211 Thành viên tích cực

Bé nhà e hơn 1 tháng vào viện, hết vpq quản sang viêm phổi rồi lại bị viêm đường hô hấp trên, uống tá thuốc hôm nay tròn 2 tháng mới hết, khổ quá

12. táo mèo ngọt

táo mèo ngọt Tớ là Mẹ Nhót

Chán quá, tối qua con lại sổ mũi, ho,... trời lạnh 1 tí là lại thế... em thì bận chẳng cho con ở nhà đc, lại bê đi lớp... tối về rửa và xông mũi vậy

13. Ong vàng

Ong vàng Guest

Con em thì đang bị tiêu chảy 2 hôm nay, em nẫu hết cả ruột gan:(

14. m3m30k0n

m3m30k0n Thành viên nổi tiếng

chia sẻ với các mẹ con em cũng thế tìm tung các loại mà có tháng con mất 10 ngày kháng sinh .buồn chán hết thầy ta lại thầy tây hiện tại becline có cho cháu uống mỗi tháng 1 ngày vacxom giúp tăng sức đề kháng đánh lại virut uống lần 1 kèm kháng sinh viêm họng hôm 18/3 đến nay chưa sang tháng thứ 2 nhưng bé ho em lại có nhử mắt em phải bsung luôn uống vào đợt 2 đc 2 ngày rồi thấy cũng đỡ hơn.các mẹ dùng thử xem cũng là thuốc chỉ khác là ko pải kháng sinh thôi. chắc vacxin cho các con trong thời điểm hệ miễn dịch kém như thế này cũng tạm dùng được các mẹ nhỉ?

15. m3m30k0n

m3m30k0n Thành viên nổi tiếng

mẹ Ong ơi tớ chia sẻ với mẹ nó con tớ đây này 1 tuần phân lỏng 6 ngày buồn lăm viện dinh dưỡng cả 5-6 tháng như đổ xiền xuống song rồi sữa vẫn bị đi khám bs Tuấn nói cần tăng nhu động ruột cho con uống ALO của herberlife tớ biết là TPCN nên ngần ngừ tham khảo nh chỗ bảo uống ko ảnh hưởng đánh liều ( liều theo sự phân tích của nh bác sĩ nhé) lọ ấy bán ở viện 750k mua bên ngoài 420k mặc cr đc 400k rủ thêm 3 mẹ ở bên lamchame chung nhau mua uống thử tớ có topic đấy.nhanh chóng tìm đc ng hợp tác triển khai - ngày 5m sau 2 ngày phân con khô hơn vẫn đi 2 lần sau 5 ngày phân con khô còn đi 1 lần.Cảm tạ trời ( dạo này con lại khóc đêm- hnay bảo bà ngoại đi mua đồ về tạ đất ở- vì ban đầu tớ cũng chỉ cúng tiền vàng nhưng nghe hàng xóm nói đất nhà tớ cũng nặng mà ko hiểu sao đêm qua con khóc ( mấy đêm trc lôi cả nhà dậy lúc 3h đêm) tớ tâm niêm niệm phật xem sao lạ quá - con lại nín dần và ngủ sau 10 phút.Nhưng hnay tớ gặp trục chặc với sếp nên mặc dù mẹ tớ ở nhà làm lễ mà tớ ko dám xin về tạ. huhu

16. Maythaitg

Maythaitg Thành viên đạt chuẩn

Chắc lại họng sốt rồi mn ơi. Mn thử tăng đề kháng cho con bằng viên ngậm Imunostim này xem thế nào. Sp dùng khá ởn đó vì dễ sử dụng nên đảm bảo bé nào cũng thích cho xem

17. Hato_Hanoi

Hato_Hanoi Thành viên đạt chuẩn

Cứ con ốm là mẹ cũng chỉ muốn ốm theo thôi mn nhỉ? Thời tiết bây giờ thì khiếp quá, thay đổi liên tục nên các bé các dễ ốm. Mn thấy dịch bệnh cứ bùng phát từng thời điểm luôn. Ngày trước thì có đến mức như vậy đâu.

18. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

người lớn mình cũng thế nữa là trẻ con ấy :((( trẻ con sức đề kháng còn kém hơn nữa nên cứ động tí là ốm :((