buồn quá, lại phải rời quê nghèo đi kiếm sống

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi anhyeuem_1990a, 24/7/2015.

1. anhyeuem_1990a

anhyeuem_1990a Thành viên tập sự

hôm nay 24/7/2015 em chính thức rời quê ,vứt 2 bằng đại học,và lên khu công nghiệp quang minh ,mê linh,hà nội làm công nhan lắp dáp đồ điện tử, với bộ hồ sơ chỉ có bằng cấp 3,khi lên tới phỏng vấn,người ta hỏi vặn em có học đại học ra ko,em phải bảo ko,buồn lắm,mất công học 6 năm trời,bố mẹ bán trâu bò lo cho đi học,giờ thất nghiệp,chẳng dùng đên bằng,và em phải đi làm công nhân kiếm sống,chứ ko thể ăn bám bố mẹ mãi duoc,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhyeuem_1990a
    Đang tải...

2. huongntt128

huongntt128 hàng việt giá rẻ

chịu kho đi làm một thời gian có kinh nghiệm sống và có kinh tế thì cố gắng tìm cv phù hợp với khẳ năng và trình độ của m bạn ah :)

3. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Cố lên bạn, giờ đào tạo đại học ra cứ như lợn con. Nên việc có bằng đại học ra mà đi làm công nhân thì mình ko thấy có gì là lạ lắm

4. Meocon..

Meocon.. Thành viên tích cực

Thay vì than thân trách phận, đổ lỗi cho xã hội thì hãy trách bản thân trước đã. Công nhận là giờ rất khó xin việc, nhưng các doanh nghiệp họ luôn trọng người có năng lực.

5. nguyễn thị xinh

nguyễn thị xinh Thành viên tập sự

gio co bang dai hoc roi di lam cong nhan khong hiem ma.neu ban co y chi thi chiu kho lam viec,dong thoi tim kiem co hoi moi cho minh.dung vi thay ban than nhu vay ma ko co gang thi se cang kho khan hon.chuc ban thanh cong.

6. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Cty mình, cử nhân làm công nhân chiếm khoảng 1/2, nên k cứ học xong đại học là k làm công nhân đâu e ạ. Thời buổi kt khó khăn, các cty giải thể nhiều, để tìm được 1 việc đã khó rồi, huống hồ 1 việc phù hợp với mình còn khó hơn. Chịu khó đi em, vừa làm vừa tìm tòi, học hỏi thêm, biết đâu cơ hội tốt sẽ đến. Cuộc sống luôn là hi vọng em ạ.

7. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

làm một thời gian xem sao, vừa lấy trải nghiệm, vừa có tiền nuôi sống bản thân, bên cạnh đó tìm hiểu công việc mình học

8. me-cubi

me-cubi

hiện tượng thừa thầy thiếu thợ đây mà, đào tạo tràn lan ra trường xin được việc hay không thì tính sau, khổ dân thôi.

9. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

Cố lên bạn ơi. Làm 1 thời gian rồi sau kiếm việc khác. Chỉ cần mình có năng lực thì ko thiếu chỗ đâu bạn ak. chúc b thành công :)

10. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

giờ khó khăn quá thì cứ đi làm tạm, ít nữa ra cầm bằng dh đi xin việc, làm từ nhưng cv như nv kd chẳng hạn, rồi tích lũy dần kinh nghiệm sẽ có 1 cv ỏn đinh, đừng vội nản lòng bạn ạ cố lên

11. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

đi học có thể em không làm đúng nghề, nhưng em cũng học được nhiều thứ em ạ, học làm người, học kinh nghiệm trong cuộc sống. nên em không phải suy nghĩ nhiều em ạ, giờ đi làm ở đó tiết kiệm gửi về đỡ đần cho bố mẹ.

12. anhyeuem_1990a

Hôm nay thật vui,1 ngày thứ 7 được nghỉ buổi tối (do e làm tăng ca nen ít nghĩ) tự nhiên em lang thang qua ngã tư Nam hồng chơi,ngồi quán nước thấy 1 bạn nữ ngồi 1 mình đang khóc,em lại hỏi thăm ,và ngồi nc chia sẽ với co ấy,thì ra co ấy làm cùng khu công nghiep với em,co ấy bên may công nghiệp,cô ấy kể về cuộc sống co ấy buồn chỉ ngồi khóc 1 mình,thì ra cô ấy cũng như em,cử nhan Dai học Thái nguyen,quê hà tinh,học mãi ko xin duoc việc,bố mẹ nghèo.phải nói dối bố mẹ đi lên đây làm công nhan.ko đam về que.em trai bị ung thư.cô ấy ko có tiền giúp gia đình,nhìn co ấy em thấy thương lắm,hiện tại chúng em đàn ntin trò chuyện,khong ngờ em gặp người có hoàn cảnh giống hệ em

13. anhyeuem_1990a

Hôm nay thật vui,1 ngày thứ 7 được nghỉ buổi tối (do e làm tăng ca nen ít nghĩ) tự nhiên em lang thang qua ngã tư Nam hồng chơi,ngồi quán nước thấy 1 bạn nữ ngồi 1 mình đang khóc,em lại hỏi thăm ,và ngồi nc chia sẽ với co ấy,thì ra co ấy làm cùng khu công nghiep với em,co ấy bên may công nghiệp,cô ấy kể về cuộc sống co ấy buồn chỉ ngồi khóc 1 mình,thì ra cô ấy cũng như em,cử nhan Dai học Thái nguyen,quê hà tinh,học mãi ko xin duoc việc,bố mẹ nghèo.phải nói dối bố mẹ đi lên đây làm công nhan.ko đam về que.em trai bị ung thư.cô ấy ko có tiền giúp gia đình,nhìn co ấy em thấy thương lắm,hiện tại chúng em đàn ntin trò chuyện,khong ngờ em gặp người có hoàn cảnhgiống hệ em