Buồn...tâm sự với các mẹ cho vơi bớt sự chán nản và bế tắc.Hãy cho mình 1 lời khuyên

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi matma123, 19/6/2014.

1. matma123

matma123 Thành viên mới

Mình thực sự cảm thấy bế tắc và mệt mỏi. Hôn nhân đang rơi vào tình trạng bi đát nhất. Có thể bọn mình sẽ giải thoát cho nhau.

Mình và ox lấy nhau được gần 6 năm.cũng có 2 cậu con trai xinh sắn và ngoan ngoãn. Cuộc sống của 2 vợ chồng gặp khó khăn từ khi lấy nhau. Sau khi cưới 1 tuần lên HN trở lại công việc. ox mình nhận được tin thôi việc. vậy là ox thất nghiệp và ko làm gì trong vòng gần 1 năm. Mình mang thai đứa con đầu tiên. Công việc của mình khá ổn và lo đủ cho gd. Ox mình muốn làm riêng và qd mở cửa hàng bán đt. sau 1 thời gian bán đươc chồng mình nhập thêm hàng về bán và lúc đó lại ko bán đc nữa. Hàng tồn nhiều không bán được, vốn liếng và vay mượn sắm sửa đồ đạc đều trong cửa hàng. OX mình ko bán đc chán nản và bỏ hết cũng k thanh lý đc là bao. Từ đó ox m xin đi làm rất nhiều cty mà chẳng cty nào được 1 năm, hầu hết chỉ vài tháng với đồng lương bèo bọt và ít khi đưa lương được cho vợ.Và hầu như làm cty nào chồng mình cũng muốn làm ngoài để kiếm tiền thêm nhưng chẳng lần nào dc. đa số là mang tiền nhà đi rồi chẳng thu lại được đồng nào.

Mình sinh đứa đầu tiên vẫn có bà nội chăm con cho để đi làm. Sau khi cháu dc 18 tháng m dính bầu đứa thứ 2 nhưng ko muốn bỏ và vc mình lại qd sinh cháu thứ 2 trong lúc cv của chồng thu nhập bấp bênh và m thì thu nhập cũng k cao. Vc mình buộc pải gửi cháu lớn cho bà nội về quê chăm sóc. Khi mang thai con thứ 2 gần đến ngày sinh nở chồng m lại 1 lần nữa mất việc và lại tiếp tục muốn làm riêng trong khi m ngăn cản. Vì thực sự là tài chính gia đình chi tiêu không đủ nếu làm thì vẫn là đi vay mượn. Anh thuyết phục mình và mình một lần nữa lại đi vay anh chị để anh làm. Bởi m nghĩ m yêu chồng và mong chồng thành công cũng tin chồng làm được. Nhưng lần này anh đã lại thất bại và đưa cả gia đình vào hoàn cảnh bi đát hơn.

Mình sinh đứa thứ 2 pải về ông bà ngoại nhờ hoàn toàn trong gần 1 năm. Nhưng gd chồng nhất là mẹ chồng mình thì quá khắc nghiệt nói rằng vc mình k nghe lời và ko coi công chăm sóc mẹ con m của ông bà ngoại. 2 mẹ con lại mang nhau về bà nội ở gần nửa năm. Những ngày tháng này chồng m lại vẫn ở HN làm ăn. Nhưng hầu như chẳng tháng nào chồng đưa đc đồng nào cho mình. vì lương quá thấp và còn chi phí của chồng ở đây.

Những ngày tháng này m sống ở nhà chồng ko hề mệt mỏi về thể xác , mình có xin đi làm ở 1 cty nhỏ tại tp nhưng đồng lương cũng quá thấp chưa dc 2tr 1 tháng mà lương thì họ cũng k trả đều mà nợ liền mấy tháng. 3 mẹ con ở nhà ăn bám ông bà nội, và suốt ngày m nghe mẹ chồng m kêu ko có tiền tiêu. Mình thật sự suy nghĩ rất nhiều và nhiều đêm nằm khóc 1 mình. Mặc dù chồng hỏi m vẫn bảo ko có chuyện gì cả. Nhưng sau 1 thời gian m lại bàn với chồng và muốn quay lại HN làm việc để xin cv tốt hơn và có vc cùng nhau ở 1 chỗ đỡ lo lắng hơn. Vì anh ở trên HN 1 mình cả 2 đều ko yên tâm.

Mình lại lên Hn và xin đi làm. Thời gian đầu m chưa xin được việc. mình nhận đi làm giúp việc theo giờ cho các gia đình trên lamchame. được vài tháng m gửi con đi làm và bgio chồng mình lại thất nghiệp ở nhà. Vì đang đi làm yên lành thì chồng m đòi mở riêng để làm mà chưa bàn gì với mình cả. thế rồi sự việc k như chồng m tính và chồng m lại không có việc làm. Vì thực sự lực ko có, vốn thì ko. Mặc cho m khuyên ngăn k được. Giờ mọi chi phí chỉ có m lo liệu. Mình có nói thì chồng m bảo chưa chết đói ngay được các mẹ ạ. MÌnh thật sự giờ đang rất bế tắc. 1 ngày không kiếm ra 1 đồng mà vẫn pải chi tiêu. Vay mượn ko trả được. Giờ chồng m thất nghiệp. Mình chạy ăn từng bữa. Dù con nhỏ ko ai chăm m vẫn pải cố gắng đi làm.

Mùa bóng đá đến, chồng m tối nào cũng đòi tiền để ra ngoài xem đá bóng. Mình nói giờ ko kiếm ra ngày nào anh cũng lấy tiền đi xem em thì chạy ăn từng bữa. Con ốm đau ko có thuốc, sữa ko có uống. Anh không biết nghĩa cho mẹ con mà cứ chỉ nghĩ sở thích của riêng mình.

Chồng mình là người có tính rất sĩ diện.Không có việc làm nhưng m bảo ko có việc làm gì có thu nhập thì làm dù là làm xe ôm qua ngày. Nhưng chồng m thì không. Hứng thì anh làm còn ko thì chả ai khuyên được. Vì mọi thứ lúc nào anh cũng nghĩ và bảo có vợ để làm gì. Mình thấy chán nản và bế tắc vì chẳng nhận được 1 sự hỗ trợ nào từ chồng. Quá tuyệt vọng và mệt mỏi.

Hôm qua chồng m có nhắn qua face cho m nói là a ko cần 1người mẹ hay người chị , chỉ cần 1 người vợ đúng nghĩ. các mẹ hãy cho mình biết. Mình làm mọi việc như thế có gì sai. Có pải mình là một người vợ tồi không. Mình cũng đang muốn giải thoát cho nhẹ nhàng. Mình thật sự không biết chồng m muốn gì hơn nữa ở mình. Hiện tại m qua mêt mỏi rồi. Không muốn cố gắng và tiếp tục cố gắng nữa khi nghe chồng m nói những lời đó.

Chồng mình hình như khôgn tôn trọng sự hi sinh của mình và chỉ nghĩ vợ là pải làm như vậy. Mẹ nào cho m lời khuyên với. M có nên tiếp tục hay dừng lại. Có pải m đang làm chồng m quá mệt mỏi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi matma123
    Đang tải...

2. dochipxinh

dochipxinh

Hic, chia sẻ cùng mẹ nó, đọc mà cay mắt cùng cảnh chị em phụ nữ với nhau
    Nói ko biết có bác nam nào ở đây ko chứ làm thằng chồng, mà để vợ phải bươn trải, lo từng bữa ăn nuôi gia đình, thì ko đáng mặt làm đàn ông
    Lại còn ngửa tay xin tiền vợ đi xem bóng đá nữa, thì íu hiểu cái tính sĩ diện hão có bán đi ăn được ko
    Chỉ biết động viên mẹ nó thôi, cố gắng giữ gìn sức khỏe để còn lo cho 2 đứa con nữa mẹ nó

matma123 thích bài này.
  3. Mít Sớt

Mít Sớt Thành viên chính thức

Ðề: Buồn...tâm sự với các mẹ cho vơi bớt sự chán nản và bế tắc.Hãy cho mình 1 lời khuyên

híc, nghe chị kể mà em thấy cuộc sống bế tắc quá. Người yêu cũ của em cũng gần như chồng chị nè, ko biết tính toàn làm ăn, lúc nào cũng ko có tiền, nhiều lúc em phải đưa tiền cho để chi tiêu sinh hoạt đó. Sau khi chia tay thì em thấy thật nhẹ nhõm. Tụi em vẫn làm bạn, thỉnh thoảng có tâm sự vs nhau, anh ấy vẫn chả thay đổi gì. Vẫn lông bông vậy, suốt ngày nghĩ làm ăn nọ, làm ăn kia nhưng ko đc việc gì hết.

Em thấy chị làm như thế là quá tốt với chồng và gia đình rồi. Em ko đồng tình vs cách nghĩ "làm vợ thì phải như thế" của chồng chị. Hình như sự hy sinh của chị ko đc anh ý thấu hiểu mà còn cho là gánh nặng ấy.

matma123 thích bài này.
  4. me_bin_bon

me_bin_bon

Ðề: Buồn...tâm sự với các mẹ cho vơi bớt sự chán nản và bế tắc.Hãy cho mình 1 lời khuyên

bác chồng mn cũng chuối nhỉ, ko có tiền còn đòi ra ngoài xem bóng đá, chịu. thôi mn cố gắng vậy, rồi mọi chuyện sẽ ổn thỏa

5. MEBAOCONG

MEBAOCONG

đàn ông là thế chị ạ. cái sĩ cái tôi của họ nhìu lém
    chồng e cũng thế, thất nghiệp hơn 1 năm nay rùi mà lúc nào cũng chê lương vợ thấp mà đủ nuôi được gia đình cơ ah, vợ đi giao hàng về muộn là lai hoạnh hoẹ này nọ, bảo đi đâu đi với thằng nào...nhìu lúc chán kinh khủng luôn

6. Thamnt104

Thamnt104 Thành viên rất tích cực

Đúng là phải cùng cảnh phụ nữ với nhau thì mới thấu hiểu và thông cảm. Mình rất hiểu cảnh ông chồng thụ động, không lo nghĩ cho gia đình mà chỉ ỉ lại chông chờ vào vợ, sẽ rất mệt mỏi nếu tình trạng này còn tiếp diễn. Bạn nên nói hết những gì mình nghĩ với chồng để cùng tìm cách tháo gỡ, giải thoát thì tốt cho người lớn thôi bạn ạ, nhưng tội cho con trẻ. Chúc gia đình bạn sớm có lối thoát, đặc biệt bạn hãy cố gắng giữ gìn sức khỏe để chăm cho 2 ku con.

7. me_bin_bon

me_bin_bon

hạnh họe kiểu này tức mn nhỉ. hức

8. matma123

matma123 Thành viên mới

cảm ơn các mẹ đã động viên mình. Thật sự lúc này m chỉ muốn giải thoát cho nhẹ nhàng. Nhưng nhìn con thì tội mà đi làm thì mình vui vẻ chứ về đến nhà nhìn thấy chồng là mình lại cảm thấy tủi thân và bực bội, mệt mỏi.

9. kagome

kagome

Ôi em đọc cái đoạn đầu cứ như chị viết lại chuyện của em, em cũng đang bế tắc lắm. Cái đoạn mang bầu và ck thất nghiệp. Nhà em cũng đang như vậy hichic!!! Được cái ck em ko sỹ diện ko đòi tiền để phục vụ sở thích cơ mà em cũng đang rất mệt mỏi vì 1 mình phải lo chi phí :( Không biết 5 năm nữa em có cái tâm sự giống của chị ko? tương lai mù mịt quá! Chia sẻ với chị nhé!

matma123 thích bài này.
  10. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chồng bạn đi làm mà cứ muốn đòi ra làm riêng, làm riêng thì laị thất bại, không đưa tiền nong gì cho vợ kệ vợ như vậy là ko có trách nhiệm. Lại còn bảo vợ đưa tiền đi uống nước chè xem bóng đá nữa. chả hiểu ông nghĩ gì.

matma123 thích bài này.
  11. matma123

matma123 Thành viên mới

Híc, đúng là đàn bà như hạt mưa xa. Nhiều lúc kinh tế đã không có, chi tiêu không đủ chồng còn ra ngoài chơi gái nữa em ạ. Nhiều lúc nghĩ muốn bỏ quách cho nhẹ nhàng mà thương đứa con. Thân mình thì lắm lúc muốn chết cho xong. Rồn lén và chỉ muốn phát điên với cái cảnh bồng bềnh của chồng mãi không dứt. Vô cùng chán nản

kagome thích bài này.
  12. kagome

kagome

Đúng lúc là nhiều lúc em stress muốn phát điên thật rồi sau đó nghĩ lại chỉ sợ a.h đến con em trong bụng :( Mong mỏi duy nhất của em là ck có việc làm dù là việc gì cũng được :(!!! Đàn bà như hạt mưa sa đúng quá là đúng ạ! Cố lên chị!

13. matma123

matma123 Thành viên mới

Híc, đúng là đàn bà như hạt mưa xa. Nhều lúc chán nản chỉ muốn biến khởi cuộc đời này em ạ

14. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Đánh dấu..........để rảnh tâm sự với chị. Phụ nữ lấy phải người chồng không biết lo lắng khổ thật chị ah.

matma123 thích bài này.
  15. sontraisach

sontraisach Thịt lợn,gà,trứng hữu cơ sạch "siêu ngon"

cuốc sống bế tắc,mãi trong vòng luẩn quẩn.chia sẻ với chị.

matma123 thích bài này.
  16. me_nhim_bong

me_nhim_bong

Hic, đọc truyên của bạn cứ như đang đọc tự truyện của mình vậy, chia sẻ với bạn, ck mình hệt thế, Nhưng mình đỡ hơn bạn là mình có công việc, thu nhập ổn định. Bố mẹ ck cũng có nên giúp đỡ (nuôi ck và sở thích của ck) nên mình chỉ chăm 2 con thôi. NHưng thấy chán quá mn nhỉ, ước có 1 người ck đúng nghĩa

matma123 thích bài này.
  17. ANHMINH2009

ANHMINH2009 Thành viên tập sự

Mẹ nó cố lên nhé. Lấy được anh chồng biết quan tâm chia sẻ thì đỡ vất vả.

matma123 thích bài này.
  18. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Chia sẻ với chị giờ em mới hiểu PN hạnh phúc nhất khi chọn đúng người chồng.

19. matma123

matma123 Thành viên mới

vậy mà chồng mình đang muốn có 1 người vợ đúng nghĩa bạn ạ.Mình đang không hiểu m làm vợ như thế có gì sai. Cứ đi theo mong muốn của chồng. Mình cũng có sở thích và mong muốn của m chứ. hic hic

20. songa81

songa81 Thành viên rất tích cực

bạn nhắn lại với chồng bạn là: 1 người vợ đúng nghĩa là 1 người vợ được chồng yêu thương, thấu hiểu và chia sẻ gánh nặng cuộc sống.

matma123 thích bài này.