buồn về tình người.........

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi huongmaibeautiful, 21/10/2011.

1. huongmaibeautiful

huongmaibeautiful Mẹ Hương Mai

giữa con người và con người trên cái xã hội này sao càng ngày cảng thấy bị suy thoái,cảm giác mình hết lòng nhưng toàn gặp những kẻ ko hết dạ,cuộc sống quang quanh chẳng nhẽ chỉ toàn màu đen,chỉ có những con người nhịn nhục và cố gắng cho 1 cs thật hoàn hảo mà pải nhận những cái bất hạnh nhất của cuộc đơie.thật là bất công mà,mà tất cả những người phụ nữ và 1 số đàn ông còn sót lại pải nhẫn nhịn chịu đựng để sống trong cài lồng sắt của sự suy thoái đạo đức,cảng nghĩ về cuộc sống cuả xã hội mình hiện h,càng thấy chán cuộc sống hơn,có những thứ tưởng chứng như vô cùng đơn giản,nhưng đối với 1 số người khác lại là vô cùng lớn lao,có những thứ mình cố gắng để cho đối phương hiểu mình,nhưng cũng chỉ là 1 việc làm vô ích.giữa con người với con người càng ngày càng mất đị sự gắn kết,xh càng phát triển thì tình người càng mất đi,cái xh này thật sự chán quá rồi,chỉ sống chưa đc nửa cuộc đời nhưng mình đã thấy cái xh đầy lòng tham và sự đểu cáng. chảng có chỗ cho những người sống thật lòng,phải chăng đồng tiền đã làm chủ đc tất cả toàn xã hội,phải chăng h đây họ như những con sói ăn thịt lẫn nhau,con nào khỏe sẽ là con dành đc tất cả,cũng như con nào ác độc nhất thì sẽ tồn tại đến cuối cùng,hết rồi 1 xh văn minh ơi,mất cả rồi những anh hùng đã hi sinh dành độc lập cho đất nước ơi............
    Ai sống thật,sống nhìn người với người bầng con mất như nhau thì hãy lên tiếng đi nhé,tôi rất cần những người bạn sống hết lòng vì người khác,hết lòng vì những ai hết lòng với mình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongmaibeautiful
    Đang tải...

2. Mua Loa ken

Mua Loa ken Thành viên tập sự

Ðề: buồn về tình người.........

Đúng đó bạn ạ! Cuộc sống bây giờ như con lũ cuốn mang theo bon chen; cơ hội; lừa lọc, bè cánh . . . được đồng hành cùng xe hơi, thời trang hàng hiệu; tiệc tùng vô độ nên có sức tàn phá khủng khiếp. Những ai nhảy lên bờ đôi khi lại là người cô đơn lạc lõng bởi vì có khi chính những người thân yêu của mình, bạn bè mình cũng đang ngụp lặn trong dòng nước đó. Chỉ còn cách sống vui theo cách của mình và chấp nhận cái cuộc sống nó là như thế.

3. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Đời sống bây giờ là vậy bạn àh, khi là người thân trong gia đình mà lối sống trái ngược nhau còn nhìn nhau cảm thấy xa lạ....

4. I'm Mẹ Bin Bống

I'm Mẹ Bin Bống rèm cửa minh đăng

Tiền là tiền còn tình yêu thì thiêng liêng. Trong cuộc tìm kiếm sự giàu có vật chất, chúng ta hãy dành thời gian để tìm kiếm khoảnh khắc bên những người yêu thương. Bởi biết đâu, một ngày nào đó, tất cả chỉ còn là hoài niệm.

5. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

cs mà cũng có người nọ người kia, đừng quá bi quan bạn ạ.

6. I'm Mẹ Bin Bống

I'm Mẹ Bin Bống rèm cửa minh đăng

đúng rồi mẹ nó nhỉ? cuộc sống có người thấy hạnh phúc có người chưa được hp, còn có người chỉ muốn cs thật đơn giản.................

7. mesoc12

mesoc12 Thành viên chính thức

haizzzz, mình thấy ai cũng đổ cho cuộc sống, sao các bạn k nghĩ rằng chính các bạn đang góp phần tạo nên cs đó

8. mesoc12

mesoc12 Thành viên chính thức

nhưng dù sao cũng chia sẻ tâm trạng với bạn

9. tamhoa8083

tamhoa8083 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng từng rơi vào tâm trạng này và cảm thấy như mình sống nhầm thế kỷ. hic. Nhưng nghĩ đến gia đình lại tiếp tục con đường hy vọng tương sẽ tươi sáng hơn. Vì mình thấy cái j cũng có giá của nó cả. Có thể hiện tại mình chưa may mắn nhưng một ngày nào đó may mắn sẽ mỉm cười với mình

10. tuulinh

tuulinh Thành viên tập sự

Tình người, xã hội bây giờ nói đến tình người thì hơi khó, người trong nhà còn không biết đến tình người, huống hồ gì,...

11. hanoinhadat

hanoinhadat Thành viên đạt chuẩn

10 người bây giờ may ra có được 0.5 người tốt thật lòng thật tâm .... sợ cái xã hội bây giờ lắm rồi