Buồn vì bản thân

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi huyen.lee, 3/3/2015.

1. huyen.lee

huyen.lee Thành viên tập sự

Ngày lấy chồng mình đúng là chưa biết gì về đời. Ty lúc đó như việc cảm kích vì một người đàn ông nhiều hơn tuổi. Mặc dù trong lòng thấy có gì đó k ôn nhưng vẫn quyết theo a về dinh. Để đến bây giờ, sau gần 5 năm chung sống mới biết rằng mình chưa biết yêu. Trong lúc tình cảm với chồng cứ cạn dần thì gặp a, nhẹ nhàng, ôn tồn, quan tâm mình. A cũng là người giỏi ba hoa, đến giờ biết răng mình bị những lời hoa mỹ của a lừa nhưng lại tự chấp nhận. Chỉ để thỉnh thoảng đc cảm nhận sự quan tâm, ân cần ấy. Chồng là người tốt, trong suy nghĩ mình biết sẽ k từ bỏ chồng nhưng chồng khô cứng quá, k còn thấy hứng thú với chồng. Lại luôn nhớ a, a có vợ giỏi, con ngoan, cv tốt nhưng vẫn đi lại với mình. Dù ở cách xa a cả 100 km mình vẫn tìm cách đc gặp a và nhớ a da diết, nhớ cả ngày lẫn đêm, lúc nào cũng nhớ. Thậm chí còn mất ngủ, k chăm sóc gia đình, bỏ bê công việc. Mình phải tìm mọi cách để bản thân thật bận rộn để vơi bớt sự nhớ nhung. Nhưng dường như k làm cách nào đc, tim mình như thắt lại, đôi khi tự cười, có lúc lại tự chảy nước mắt. Buồn vì bản thân quá, giống như bị nghiện a, muốn nhìn thấy a, cười với a, ở gần a. Tình cảm và lý trí k thể sắp xếp laị với nhau. Mình đau khổ và mệt mỏi. Làm sao đây?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyen.lee
    Đang tải...

2. tuangb

tuangb Thành viên nổi tiếng

Nói chung là bạn gay go rồi. Mình k phán xét chuyện bạn có mqh bên ngoài là sai hay đúng vì chỉ có ng trong cuộc mới hiểu hết đc lý do, mình chỉ nói về tình trạng của bạn, cảm xúc mà bạn đang trải qua, sẽ mất 1 thời gian dài đấy. Nhanh - chỉ khi anh ta cho bạn 1 vố thật đau thì mới quên đc, mà để quên đc thì cũng phải mất 1 thời gian, ngắn hay dài còn do bản lĩnh của bạn q/đ, sẽ k quên hẳn đc đâu nhưng bạn sẽ k bị mất thăng bằng nữa. Chậm - nếu bạn vẫn tiếp tục mqh như bây giờ, trong trường hợp này cẩn thận k là mất hết đấy. Lúc đấy bạn mới thấm thía đc nỗi đau và nó còn khủng khiếp hơn bây giờ rất nh.

3. vokyvn

vokyvn Thành viên sắp chính thức

lại say nắng

4. phongtq1989

phongtq1989 Bắt đầu tích cực

khổ, nhưng mà cứ như này đến khi sự việc vỡ lở ra thì khổ cả 2 gia đình
    nói thật là mình ghét những người như thế này(đây là suy nghĩ cá nhân của mình) tốt hơn hết là dừng lại trước khi quá muộn

5. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Chuyện của ng trong cuộc thì chỉ có bạn mới hiểu, nhưng nếu bạn đã ko có tình cảm với chồng thì nên chấm dứt rồi mơ mộng về a kia nhé. Như vậy đàng hoàng hơn bạn à

tom_tinhnghich thích bài này.
  6. huyen.lee

Cảm ơn mọi người. Mình đã thử từ bỏ rồi, xin a ấy làm điều j đó khiến mình đau đớn.hơn 1 năm ở cách xa mà chưa đc. Có lúc mình tưởng quên đc nhưng chỉ 1 câu nói của a ấy mình lại như con nghiện bị tái lại vậy, mãnh liệt hơn, như phát điên vậy. Mong rằng khi chia sẻ tại đây, điều mà mình chưa bao giờ làm sẽ giúp mình đủ bản lĩnh vượt qua

7. H79

H79 Mầm yêu con

Con cá mất là con cá to, mn hãy bình tâm nhìn hiện tại mà sống đừng ảo tưởng nhiều. Đấy là k sống chung với người đó thì thấy màu hồng chứ về sống chung mới phát sinh nhiều cái thì k màu hồng để mà yêu họ nhiều như vậy đâu.

8. maiphuong41288

maiphuong41288 Mỹ phẩm Nga xách tay_0973.333.499

Mẹ này ko biết đã có con chưa nhỉ? Mối tình này liệu có kết đẹp ko mn? Mn hãy cố gắng mà thoát ra nhé....

9. MeDuyMinh

MeDuyMinh Bắt đầu nổi tiếng

Người ta thường hay ngộ nhận vị trí của mình trong trái tim kẻ khác.Vì vậy mình khuyên bạn chỉ nên chác chắn về việc người nào đó có vị trí như thế nào trong trái tim của mình mà thôi.Chúc bạn sáng suốt trong tình cảm của mình

10. huyen.lee

Có cách gì cai loại nghiện này đc k nhỉ. Hic. Mình k xác định thay đổi cuộc sống hiện tại mà chỉ muốn thoát khỏi vũng bùn này thôi. Cơ bản là khó quá. 1 vấn đề của 2 vợ chồng la...hình như không hợp nhau trong chuyện vợ chồng...làm sao????

11. tom_tinhnghich

tom_tinhnghich Thành viên rất tích cực

chào bạn mình xin chia sẻ chuyện gd mình nhé. mình phát hiện ck mình đang liên lạc với 1 ng phụ nữ khác và người này hiện cũng có ck con rồi. bọn họ cách xa nhau hàng nghìn km: kẻ bắc người nam. nhưng thực sự mình ko chấp nhận được kiểu ngoại tình tư tưởng đó, nằm cạnh vợ mà đầu lại nghĩ đến 1 người phụ nữ khác. tâm trạng của mình chính là của vợ người mà bạn đang thích và của chính ck bạn nếu họ biết sự thật. hãy suy nghĩ cho kỹ bạn nhé đừng vì chút tình cảm của mình mà làm tan vỡ 2 gd

huyen.lee thích bài này.
  12. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Nếu cứ tiếp tục sẽ làm khổ cả 2 gia đình! hic. Chẳng phân biệt đúng sai phải trái, nhưng chỉ cần nghĩ như thế là đã không ổn rồi! hic

13. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

hãy lên trân trọng những gì mình có bạn ak? đàn ông thì cứ trăng hoa như thế thôi, bạn nên dứt khoát tránh để muộn rồi hối hận

14. nga.nga

nga.nga Thành viên đạt chuẩn

chị hãy thử dành sự quan tâm của chị dành cho anh kia chuyển sang cho ck chị, người luôn sống với chị , gắn bó với chị hằng ngày, rồi còn các con chị nữa, rồi chị sẽ nhận ra hạnh phúc thật sự là từ những điều giản dị nhất, chúc chị sớm bình ổn cảm xúc và tìm về đúng hướng đi của mình

huyen.lee thích bài này.
  15. gia1612

gia1612

tỉnh lại đi bạn ơi, kẻo mất những gì m đag có.
    mọi việc sẽ làm đc thì b quyết tâm, hay nghĩ những điểm xấu của a ấy nhé

16. huyen.lee

Uh. Cố lên. Mình phải cố gắng thôi. Ngoài bố mẹ k có ai quan tâm đến mình đâu nhưng đây k phải chuyện bố mẹ có thể giúp mình. Mình phải tự mà vuợt qua. Cố lên tôi ơi. Coi đấy là chuyện qua đường thôi. A ấy cũng chỉ vì bản thân thôi, mình chẳng là j cả

17. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

tỉnh lại đi bạn ơi, kẻo mất những gì m đag có.

18. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

đàn ông ngoại tình vì họ hám của lạ chứ đến phút chót cũng ko bỏ gia đình. người thiệt thòi chỉ có bạn thôi. vừa bị mang tiếng là kẻ thứ 3 cướp chồng người khác. vừa mất đi hạnh phúc gia đình mình. Trong lúc bạn ngưỡng mộ gia đình người tình, cũng có những người khác đang ngưỡng mộ gia đình bạn và mong chồng bạn thuộc về họ. Con người ta khi có thì không trân trọng, đến lúc mất rồi mới hối tiếc.
    Tình cảm của bạn có thể là thật. có thể là say nắng nhất thời, nhưng hãy tỉnh táo và trân trọng gia đình nhỏ của mình. đừng chạy theo những cái đã thuộc về người khác
    Chúc b hạnh phúc

19. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

bạn đang tự huyễn hoặc vị trí của bạn trong anh chàng kia, đối với anh ta, bạn cũng chỉ là "lựa chọn sau" mà thôi. thử xem nếu bạn đến được với anh ta thì sau bao nhiêu ngày bạn sẽ cảm thấy cuộc sống của bạn như hiện nay?

20. sửa nhà hà nội 84

sửa nhà hà nội 84 Thành viên tập sự

Lại ngoại tình rồi..............................................................................