Cần giúp: Cả nhà ai biết cách chữa viêm âm đạo chia sẻ với !

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi xaumu, 7/8/2012.

1. xaumu

xaumu Banned

Hiện tại mình thường tiết ra khi hư mầu trắng ,có lúc có mùi hôi và hơi ngứa vùng khín ,khi quan hệ khi hư đó ra cũng nhiều ,mọi người khuyên đi khám phụ khóa nhưng mình được biết khám bác sĩ chỉ cho thuốc rửa hoặc thuốc để đặt .mình được mấy cô lớn tuổi chỉ cách lấy là trầu không đun lấy nước hoặc nước chè để rửa không bít có đỡ ko .Ai có kinh nghiệm j thì pm mình với nhá ~~

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xaumu
    Đang tải...

2. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

Ðề: Cả nhà ai biết cách chữa viêm âm đạo chia sẻ với !

mình thấy rửa nước lá chè rất tốt đó, hoặc lá chè xanh........giữ cho vùng kín ko bị ẩm, thay quần ngày 2 lần....
    mình thấy cũng ko nên dùng BVS hàng ngày đâu...

3. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Mình cũng có cùng quan tâm với chủ top. Đang hóng các bậc tiền bối chia sẻ kinh nghiệm hay.

4. minhlong83

minhlong83 mình là mẹ minh long :)

Mình thấy bạn làm cùng mình trước cũng hay đun lá trầu không để rửa, nhưng mama mình bảo bên Hàn Quốc có loại thuốc dùng tốt lắm, tiếc là bà về rồi, còn người nhà mình ở bên đấy lại ko biết tên thuốc. Ngoài ra bạn mua thuốc bôi sát trùng vết thương, màu đỏ ý, ngoài hiệu thuốc về pha loãng với nước ấm rửa cũng được. Không nên dùng BVS hàng ngày, những ngày đèn đỏ nên thay BVS thường xuyên, và rửa thường xuyên. Nếu có đk thì thay quần chíp ngày 2 lần, và nếu đang bị viêm thì ko nên dùng giấy để lau chùi em bé khi đi tiểu nhé, nên rửa và dùng khăn xô lau rồi giặt khô tốt hơn.

5. xaumu

xaumu Banned

Bạn ơi ! mình cũng tính rửa bằng chè mạn có được ko nhỉ ,tai co nhiều nguồn thông tin quá ko bít như thế nào ,nếu pha chè mạn thi minh pha loãng rửa nứoc ấm hay ntn nhỉ ?

6. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Mình bán thuốc chữa viêm âm đạo từ thảo dược đã đc 3 năm trên LCM, đang có chư ơng trình khuyến mại, các mẹ ghé thăm chữ ký của mình nhé.

7. CamyShop

CamyShop Thành viên rất tích cực

Hồi trước mình chữa mấy tháng, cứ khỏi lại tái phát, xong phải làm cải cách lớn thì mới khỏi đc: rửa bằng nước chè xanh pha loãng hoặc nước ấm bthường cũng đc, sau mỗi lần đi toilet thì rửa, thấm khô nhẹ nhàng bằng giấy hoặc khăn sạch, thay quần chip liên tục trong ngày 2 -3 lần hoặc nhiều hơn nếu khí hư ra nhiều làm ẩm ướt, quần chip thay ra giặt riêng, phơi khô chỗ nắng và dùng bàn là là kĩ trước khi sử dụng. Hồi trước khi mình bị viêm cũng lên mạng xem ý kiến kinh nghiệm của mọi ng, cũng thấy bảo nên rửa bằng thuốc tím pha loãng hay lá trầu ..v.vv.. nhưng khi mình đem cái đó hỏi bsĩ thì bị mắng :( vì những cái đó sát trùng mạnh nên làm mất cân bằng môi trường âm đạo và diệt mấy con j có ích ở đấy í, bsĩ bảo chỉ nên rửa bằng nước chè xanh, nước ấm hoặc dùng Dạ Hương, nhưng dùng cái j cũng phải nhẹ nhàng ko thụt rửa.

Mẹ nó chịu khó giặt giũ chăm sóc mấy em quần chip, mặc váy nhiều, hạn chế mặc quần bó, và đi bsĩ để bsĩ kê đơn, vệ sinh và đặt thuốc cho tử tế thì sẽ mau lành bệnh hơn. Vì mình chữa nửa năm trời lận, nên biết nhiều loại thuốc cùng để chữa bệnh này nhưng ko thể dùng lung tung mà bsĩ sẽ phải theo dõi, kê từng đợt thuốc, đổi thuốc sau mỗi đợt nữa.

Bệnh này rất khó chịu, mà nếu ko chữa nghiêm túc thì hậu quả khó lường nên mẹ nó đừng chủ quan nhé! Chúc mẹ nó chóng khỏe!

nana123hycuamit thích.
  8. xaumu

xaumu Banned

Hu hu hu phức tạp quá đi mất chữa nửa năm cơ á:(

9. me-cun-de-thuong

me-cun-de-thuong Thành viên tập sự

đun nước lá trầu không rửa chỉ có tác dụng sát khuẩn bên ngoài như các loại dung dịch thôi các bạn à. mình cũng đã bị viêm nhiễm rất nặng và liên tục tái phát đi khám nhiều nơi dùng nhiều loại kháng sinh viên đặt theo chỉ định của bác sĩ. nhưng chỉ khỏi được 1 thời gian lai bị tái phát, gần đây mình được 1 chị bạn ở công ty giới thiệu 1 loại thuốc đặt ladybalance nhập khẩu tứ châu âu. thành phần 100% tự nhiên nghe vậy nên minh cũng dùng thử. đúng là rất tốt. mấy ngày đầu mình dùng có cảm nhận khác biệt rõ rệt. khí hư của mình ra it hơn,và không có mùi, không có cảm giác ngứa.khi tìm hiểu về thông tin sản phẩm mình được biết nó vừa có tác dụng phòng ngừa viêm nhiêm,vừa có tác dụng điều trị và cân bằng môi trường âm đạo nuôi dưỡng vi khuẩn có lợi đã có sẵn trong âm đạo của phụ nữ. ngày nào mình cũng dùng ladybalance gần 3 tháng rồi minh rất ưng ý với sản phẩm này.bệnh viêm nhiễm của mình đã không còn nữa. quan hệ vợ chồng minh được cải thiện hơn.các bạn hãy dùng và cảm nhận nhé.minh giới thiệu cho các bạn địa chỉ tin cậy để mua ladybalance mà không sợ bị hàng giả mà lại mua được giá bán tại công ty phân phối độc quyền.chị hạnh ĐT 0985495767 chị này là nhân viên công ty đó nên mua được giá ưu đãi . cac bạn không bị giá cao cắt cổ như ngoài thị trường mà lại được yên tâm về chất lượng.chúc các bạn có sức khỏe tốt.

10. me-cun-de-thuong

me-cun-de-thuong Thành viên tập sự

những chất tẩy rửa sát trùng, và cả viên đặt âm đạo chứa chất kháng sinh sẽ làm tiêu diệt hết cả vi khuẩn có lợi và có hại trong âm đạo của phụ nữ. nên khi điều trị thì sẽ khỏi lúc đó nhưng chỉ sau 1 thời gian lại bị tái phát lại bởi vỉ môi trường âm đạo bị mất cân bằng sau khi dùng kháng sinh vi khuẩn có lợi đã bị tiêu diệt sạch. minh được biết hiện nay trên thị trường có viên đặt ladybalance nhập khẩu từ đan mạch không chứa chất kháng sinh 100% tự nhiên triết suất từ sữa bò. nuôi dưỡng vi khuẩn có lợi cân bằng môi trường âm đạo tiêu diệt vi khuẩn có hại đồng thời la tiêu diệt tận gốc bệnh viêm nhiễm. hoàn toàn không có tác dụng phụ. dùng cho ca r phụ nữ có thai và cho con bú. mình đã dùng sản phẩm này gần 3 tháng rồi hiệu quả rất tôt. cảm giác khó chiu biến mất, không còn mùi khó chịu,không bị ngứa minh di kham lại bac si kết luận minh không còn bị viêm nhiễm nữa.hiện giờ mình vân tiếp tục dùng ladybalance vì ngoài điều trị viêm nhiễm thì nó còn có tác dung phòng ngừa cân bằng âm đạo khỏe mạnh hơn. chị em hãy dùng và cảm nhậm như mình nhé. minh xin mách 1 địa chỉ tin cậy mua được ladybalance tại công ty phân phối độc quyền. các ban sẽ yên tâm về chất lượng và giá cả lại được tư vấn miễn phí. chị hạnh ĐT 0985495767 . chị ầy là nhân viên công ty đó mình đang nhờ chị ấy mua ladybalance tai công ty gia được ưu đãi hơn ngoài thị trường mà chất lương được yên tâm.170k/1vi ma dùng trong 1 tháng. chúc chị em co sk tốt.nhanh khoi bệnh mà không bi tai phát như minh nhé.vừa tiện ích vì ngày chúng mình đi làm không thê lúc nào cũng thay quấn chíp và rửa nước trà bất tiên lắm. hjhj.

11. tuyetmaicfa

tuyetmaicfa Mẹ Conan

Mình cũng đi khám, cho uống thuốc và đặt thuốc kết hợp rửa dung dịch vệ sinh. Nhưng ko hiểu sao bây giờ cứ có cái gì trắng trắng dính bên 2 thành âm đạo, và ra khí hư màu nâu. Chẳng biết sao nữa? Các chị có kinh nghiệm chỉ giáo với ạ.

12. ngoacanhls

ngoacanhls Thành viên tập sự

Đúng rùi, em cũng đang dùng viên đặt LadyBalance này đấy các mẹ ak, thấy cũng được lắm đó. Nghe nói ngoài việc điều trị viêm nhiễm âm đạo, sản phẩm này còn có tác dụng hỗ trợ sinh lý phụ nữ, tăng khả năng tự bôi trơn, nên còn giúp điều trị cả các triệu chứng như khô và ngứa âm đạo nữa đấy. Cáce ẹ thử tìm hểu xem sao. Lần đó em đặt hàng trực tiếp qua website công ty phân phối độc quyền sản phẩm này cơ, chị ở công ty đó tư vấn và giới thiệu cho em điạ chỉ phân phối gần nơi em ở nhất để tiện mua hàng, hi`:axe::drinkers:. Link website đặt hàng đây các mẹ nhé: http://eapharma.com.vn/s_n_ph_m/gallipot/#dathang.

13. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Cám ơn mẹ nó vì chia sẻ hữu ích, bệnh phụ khoa đúng là khó chịu thật, quan trọng là hàng ngày vệ sinh đúng cách (như mẹ nó nói), ko thụt rửa gây mất cân bằng môi trường âm đạo lại càng dễ bị hơn.

14. onlylove VP

onlylove VP Thành viên chính thức

mình thì chỉ dùng lá trầu pha với nước muối loãng để rửa, cảm giác hết ngứa ngáy khó chịu luôn. Dùng trong hai ba ngày liền là ổn + thay quần chíp ngày 2 lần. Mà các mẹ nhớ là đừng giặt quần chíp bằng máy giặt nhé, càng bị viêm nhiễm nhiều đấy.

15. kawonmi

kawonmi Thành viên tập sự

Thường mình dùng viên đặt đó bạn, mà loại mình dùng không có kháng sinh, giúp ổn định lại âm đạo rất tốt. Mình dùng cũng tầm 2 tháng hơn, là nó dứt hẳn, đến giờ cũng mấy tháng mà không hề bị tái đi tái lại. Loại Lady Balance đó, mà loại này người có thai với cho con bú dùng cũng được nữa. Bạn có gì tham khảo thử loại này đi.

Mà mình thường mua loại này từ bà bạn, bả bán cũng rẻ hơn ngoài nhà thuốc nhiều. Bạn quan tâm thì gọi hỏi thử
    Mình để sdt lại cho bạn nha : 09 08 09 7846 - Khanh

16. hatran.enviro

hatran.enviro

e thì rửa chè xanh, đặt thuốc đủ kiểu nhưng k ăn thua

17. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

bạn dùng thử thuốc gia truyền đi .

18. thanhhuandkh

thanhhuandkh Dược Sỹ : Thành Huân

Cái này bác sỹ sản là giỏ nhất. Dùng thuốc đặt và uống là okie

19. misschuotbu

misschuotbu Banned

Em chỉ có thông tin cho mẹ nó tham khảo về viêm âm đạo thôi. Mẹ nó quan tâm thì vào đọc nhé (dòng chữ màu xanh), có nhiều phân tích về bệnh cho mẹ nó. Vài ba bài nên em ngại copy.

20. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

chủ top làm thế nào mà bị ban nick rồi