Cần giúp: Cả nhà ơi! Có mẹ nào có kinh nghiệm và chi phí ở Viện C (PSTW) cho em hỏi chút

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Vạn Bảo Long, 25/2/2014.

1. vulamanh84

vulamanh84 Thành viên chính thức

Ðề: Cả nhà ơi! Có mẹ nào có kinh nghiệm và chi phí ở Viện C (PSTW) cho em hỏi chút

Khiếp quá! Sao chi phí sinh nở bây gờ cao vậy cơ à? Nhưng thôi bây giờ con cái khó khăn nên cứ viện tuyến trên mà đẻ cho an toàn các mẹ nhỉ?

Đang tải...

2. Vạn Bảo Long

Vạn Bảo Long Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Cả nhà ơi! Có mẹ nào có kinh nghiệm và chi phí ở Viện C (PSTW) cho em hỏi chút

Mn sinh lâu chưa? một 2 tuần nữa em vượt cạn rồi nên cần gấp lắm....

3. Vạn Bảo Long

Vạn Bảo Long Thành viên đạt chuẩn

Mà mẹ nó sinh thường hay sinh mổ em đang định sinh thường... Nhưng đến lúc ý thì tuỳ cơ ứng biến

4. Me_moka

Me_moka

Mùng 3 tết năm Nhâm Thìn, mình sinh rồng con tại bệnh viện Phụ sản TW, khi ra viện tổng viện phí của mình hết hơn 7 triệu và đã được trừ tiền bảo hiểm rồi nhé. (không tính tiền cám ơn bác sỹ mổ) mình nghĩ nếu đẻ thường thì khoản cám ơn này chắc tầm 1000k – 1500k thôi.
    Mình mổ đẻ xong, bác sỹ vỗ vai chồng mình bảo chuẩn bị 5 triệu để cám ơn kíp mổ. Híc híc, quá nhiều so với bình thường, nhưng khi mình vào phòng nằm thì 1 phòng có 3 sản phụ, đây là phòng dịch vụ, thì 1 mẹ nữa cũng do bác sỹ ấy mổ và cũng phải cám ơn 5 triệu theo yêu cầu của bác sỹ ấy. Bình thường mình thấy cám ơn bác sỹ là do mình tự chuẩn bị cơ, mọi người thường cám ơn khoảng 2500k – 3000k thôi. Hay mình sinh vào mùng 3 tết, đúng đợt nghỉ tết nên đắt thế?
    Khi vào viện phụ sản TW thì các mẹ cần chuẩn bị việc đầu tiên là tiền.
    - Phòng dịch vụ: Mình vỡ ối từ 9h sáng và vào đến viện lúc 9h30 sáng. Con mình 3,9kg và mình vỡ ối sớm, cũng không có cơn đau đẻ nên Mình đợi mổ mà đến 4h chiều mới được mổ.
    Trong lúc đợi mổ thì chồng mình xuống đăng ký phòng dịch vụ mà không đăng ký được, ng ta cứ bảo khi nào đẻ xong hãy xuống đăng ký.
    Lúc đẻ xong mình bảo bác sĩ đăng ký phòng cho mình, bác sĩ gọi chồng mình bảo đưa 300k đăng ký phòng dịch vụ, vậy là mất 300k để đăng ký phòng. Cũng may là còn phòng, sáng hôm sau là hết phòng luôn.
    - Viện cho mượn 1 phích nước, khoảng 10 tã, 2 khăn nỉ nhỏ. Các mẹ lưu ý: những thứ viện cho mượn nếu không dùng thì nhớ bảo quản để khi ra viện phải trả lại đồ, thiếu sẽ bị trừ tiền nhé, mình thiếu 2 tã bị trừ mấy chục ngàn đấy, khoản này quên rồi.
    - Nước nóng: Trong phòng thì có nước nóng thoải mái dùng. Nhưng pha sữa cho con thì mua nước ở căng tin. Vào dịp tết nên bác sĩ ko đi kiểm tra gắt gao, mình mang bình siêu tốc vào đun nước pha sữa cho con .
    - Có quần áo cho mẹ và cho con nhưng mình vẫn mặc cho con quần áo do mình mang đến viện.
    - Hàng ngày, buổi sáng thì có y tá tắm cho con, mình có nhét vào tã 50k cho y tá tắm nhưng họ trả lại.

meyeuconvabo thích bài này.
  5. meyeuconvabo

meyeuconvabo Bắt đầu nổi tiếng

em cũng dự sinh ở bệnh viện phụ sản trung ương vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv

6. lthl86

lthl86 Thành viên tích cực

Mình cũng đang tính sinh ở pstw nhưng khoản chi phí này có vẻ là nhiều so với đk kinh tế hic, Nhưng có mẹ nào có kinh nghiệm về việc sinh thường có bảo hiểm trái tuyến thì cả bồi dưỡng nữa là hết bao nhiêu không các mẹ, và sinh mổ bảo hiểm trái tuyến nữa? mình cũng băn khoăn vụ này quá.