Cá thu 1 nắng tuyệt vời đây!!!!

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi mebep_cuncon, 7/6/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Hoàng Mai

Hoàng Mai Guest

Ðề: Cá thu 1 nắng tuyệt vời đây!!!!

Em cũng cmts tí thôi ạ, ko phải ném đá đâu ạ!
    Nhà em cũng ở NĐ, cách biển có 10 km thôi ạ, nên nói chung là thượng vàng hạ cám từ biển thì em chén hết roài ạ.
    Cá thu như chị nói, thì chưa bao h mẹ em mua quá 120k/ kg ạ
    Loại 0.5- 1kg: chỉ tầm 70-80 kg
    Còn loại từ 2kg- 6kg: 110k/ kg
    Giá này mua cách đây 1 tuần ạ. Cá là cá thu tươi, mua về mình thích làm gì thì làm,c hứ ko phải cá để đông đâu ạ
    - Đầu cá thu cũng ko to, mà đầu cá í, nấu canh ăn cũng ngon, nhiều thịt, mềm nữa chứ.
    Ruột cá thì lại càng ít ( một con cá to đùng, có tẹo ruột í, mà cái phần gan của nó lại ăn đượcc chứ)

Chúc chị tly nhanh nhé!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

ối giời gì mà mẹ nó đưa giá thanh lý ngất ngưởng thế. Nói thật mình cũng HP, cũng mua cá 1 nắng suốt mà chính ở Đồ Sơn làm chuyển cho các nhà hàng nhé, mua người quen nên chỉ có 150k. trong siêu thị thì bán 180k. Bạn nên xem lại giá đi nhé. Tất nhiên bạn mất công làm nhưng mà cũng đừng để giá quá cao như thế

3. Hoàng Mai

Hoàng Mai Guest

Nghe thấy chị nào bảo ngàn 300k một kg, mà em suýt đổ cả cốc nước vào lap. Hay là giá ở HP- Qn nó đắt thế nhỉ. Hức.

4. mebelala2010

mebelala2010 Thành viên tích cực

Bố chồng em vừa đi công tác ở Nam Đinh hôm chủ nhật vừa rồi, mua con cá thu tươi 6kg cả đầu, người ta làm sạch sẽ, bỏ đầu, bỏ ruột còn lại 5,5kg mà giá có 120k/1kg.

5. munky

munky I want to live, not survive!

Hc, ko biết ngon tới nhường nào, nhìn thấy giá em cũng suýt ngất tại văn phòng :(

6. quyen_8x

quyen_8x Bắt đầu nổi tiếng

Ước giề em ở Nam Định, nhìn giá cá mà thấy sao rẻ thế. Hic

7. dothanhha1823

dothanhha1823 CÁ SẤY NGÂN HỒNG

Em ui, em có hay mua đồ biển không, giá rẻ thế cho chị share với được không? Chị thích ăn cá thu lắm (cá tươi hay cá một nắng cũng okie) nhưng mà mua đắt quá, nhìn thấy giá em post mà ham ghê, mua về để tủ lạnh ăn dần.

Đồ biển ở Quảng Ninh và Hải Phòng đắt thế thật đấy, chị về quê chỉ dám ngắm thôi, ăn đồ biển thì đến nhà các bác ăn được chiêu đãi, he he.

Đồ biển tươi sống ở Hà nội toàn ở Nam Định mang lên, rẻ hơn ở QN rất nhiều. Ở khu bến xe Giáp bát có khu bán cá, tôm, cua sống nhăn bán buôn hàng ngày mang từ Nam Định lên, giá tốt hơn ở QN nhiều lắm nhưng mình ăn ít nên chả ra đấy mua.

Mà ở QN cái gì chả đắt, đến cái vé xe khách cũng đắt hơn so với đi tỉnh khác, mặc dù cùng số km tương đương.

8. mebep_cuncon

mebep_cuncon Dài lưng tốn vải

Hic, bị ném đá tả tơi, Đà năng rẻ thế à khó tin quá, :((. Hôm gần tết em mua cá thu để tủ lạnh ăn dần giá đã 160k rồi, mua về chia ra mỗi nhà 1 ít có khách quý lắm mới mang ra mời đó. Giờ thì lên 185k/cân, chết sặc.
    Em vẫn nghĩ tiền nào của nấy thôi, em bỏ tiền mua tầm nào thì em bán tầm nấy, em ko bao h nghĩ m mua cá thu tươi bị hớ đâu vì đi từ tờ mờ đất tranh cướp mới có mà.

Sửa lần cuối: 8/6/2011
  9. Hoàng Mai

Hoàng Mai Guest

Hé hé, đấy, có mẹ này vào, ko lại bảo em nói giá 110k là điêu.
    He he
    Công nhận, ở NĐ, vẫn sướng, toàn đồ ăn ngon bổ mà giá lại rẻ chứ.

He he, em nói em toàn ăn bạch tuộc mà mọi người ứ tin.
    Mực thì em chỉ ăn mực cơm hoặc con mực tầm 1kg thôi ạ...
    Hé hé, tuần sau về vác ít đồ lên thôi, tủ lạnh cũng sắp rỗng roài.

10. Hoàng Mai

Hoàng Mai Guest

Nam định chị ợ. Thì sự thật nó là thế mà chị. Hị hị.....

11. lan_chi

lan_chi

Re: Ðề: Cá thu 1 nắng tuyệt vời đây!!!!

Cái này người làm nghề có thể hiểu được hihi. Đúng là tiền nào của đấy đấy các mẹ ạ. Ví dụ như con ngao các mẹ mua ngoài chợ giá hiện tại khoảng 30k/kg, 100% ngao nuôi từ Nam Định chuyển lên. Còn ngao biển tự nhiên (QN, HP) giá bán tại thuyền đã cao hơn 2 lần thế rồi, mà con ngao cũng chỉ nhỉnh hơn ngao nuôi 1 xíu thôi. Con sò huyết cũng vậy, sò huyết nuôi rất to đều con nhưng giá chỉ bằng 1/2 con sò huyết biển tự nhiên mà lại con to con bé.

Còn về cá thu thì thứ 1 do nguồn nước từng vùng biển khác nhau nên chất lượng khác nhau, giá sẽ khác nhau
    Thứ 2 người làm thương mại tính được con nước lên/xuống để gom lúc cá nhiều mà rẻ, sau đó chế biến lưu kho bán dần, nên giá tốt hơn người dân cứ thèm ăn thì chạy ra cảng cá mua (giá hải sản theo ngày mà)...

Nói chung tiền nào của đấy, chả ai bán đắt mà khách vẫn mua, chỉ có người mua nhầm chứ người bán có bao giờ nhầm đâu! nên các mẹ cứ thấy gì hợp lý, hợp túi tiền thì mua. Chưa hiểu cũng đừng nên ném đá bạn ý thế!!!

12. antonixixixi

antonixixixi Bắt đầu tích cực

Trùi, em thích ăn hải sản lắm, chắc phải lấy chồng Nam Định thôi. :D. rẻ thế

13. con_gio_la

con_gio_la Thành viên chính thức

các mẹ ơi, em ở HP nè, em đã từng mua cá thu 1 nắng của mấy chú lính ngoài hải đảo, các chú ý bắt dc cá to bự lun, 1kg có 3 khúc ( để các mẹ hiểu cá to như thế nào), em mua 2 kg mà có 400k thôi các mẹ ạ, cá phấn ngon cực kì, vì em mua của người quen mà, em cũng chả thèm mặc cả lun, hôm mua ở chợ đổ thì có 180k/kg thôi, tất nhiên là ko bằng, nhưng chất lựong cũng ok cực kì, em đem đi biếu sếp mà... hehe, sao mẹ này bán đắt thế nhỉ???

14. khoailangbeou

khoailangbeou Thành viên chính thức

Đọc giá bạn này xong suýt ngất , mẹ mình mua cá thu 1 nắng của mấy bác đi tàu cá Cát Bà phơi luôn trên tàu , cá tươi nhất có thể cũng ko đến cái giá bạn này đưa ra @-)

con_gio_la thích bài này.
  15. meohu

meohu Bắt đầu nổi tiếng

Em mới đi SS về cá tươi cả đầu người ta bán 130kg còn cá khúc đã nướng là 200k, giá của mẹ nó quả là.....

16. cuabien

cuabien Gia Dụng Giá rẻ

lâu lắm rùi mới thấy bác chủ top quay lại..........................

Theo em thấy........các mẹ trên mua được tận nơi nên cá nó rẻ hơn là đúng rùi...............còn bác chủ top chắc mua cá bị đắt nên mới phải bán với giá đó thui.......nếu các mẹ ủng hộ được thì ủng hộ............ko cũng thông cảm cho bác ý...........vì nguồn nhập vào chắc là lấy đắt quá.......................Chứ chẳng ai muốn bán đắt bao giờ

17. Cổ Tích

Cổ Tích Bắt đầu nổi tiếng

UH mà cá này vẫn là cá bé thôi em à.

18. meyenngoc

meyenngoc Bắt đầu tích cực

hihi chào các mẹ em ở QN này. Hôm rồi về quê, lần đầu tiên dậy từ 5h sáng 2 vợ chồng mò ra chợ hải sản họ bán dọc bải biển. 5h sáng mà đã đồng nghịt rồi. Hải sản thì đắt kinh khủng, đắt hơn trên HN nhiều, nhưng phải công nhận là ngon hơn HN nhiều. Cá thu thì con to tâm 4kg 5kg là 140k/kg. Nhưng cá này không ngon bằng cả thu loại nhỏ con tầm 6 lạng đến 7 lạng là 170k/kg. Dưới em mọi người bảo cá thu loại nhỏ này tươi va ngon hơn loại to nhiều, em cũng chẳng nhớ là gọi là cá thu gì nữa.

19. vityeuga

vityeuga Thành viên sắp chính thức

Tớ đây chuyên ăn cá thu 1 nắng rồi, không phải tớ ném đá chứ tớ toàn mua có 180k/kg là ngon lắm rồi, toàn nhờ người mua hộ tử Quảng Ninh về thôi, hoặc hôm trước có mua ônline của mẹ trên này cũng chỉ tầm giá thế. Nếu có đắt cũng chỉ nhích lên đôi chút thôi. Tớ thề!

con_gio_la thích bài này.
  20. con_gio_la

con_gio_la Thành viên chính thức

em thấy mẹ chủ top là ng hải phòng sao lại bị mua đắt dc cơ chứ, em nghĩ là bạn chủ top nghĩ mấy mẹ trên HN k bít giá cả gì nên để đắt, chứ ng sống lâu năm ở hp làm sao mà bị bịp được mà mua cá đắt rồi bán cá cũng đắt dc cơ chứ... hix

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.