Các bà mẹ Việt ở nước ngoài, (phần II)

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Muối, 9/11/2009.

1. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Nào, Lầu 1 đã đến trang 100, em ngồi buồn, nên thay mặt mẹ As, đã lâu không thấy vào nhà, xây lầu 2 cho các chị, các em vào buôn đây ạ.

Lầu 1 ở đây ạ: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=31240&page=100

Chúc nhà mình sức khỏe dồi dào, thành đạt trên con đường sự nghiệp và thành công trong quá trình chăm sóc chồng con nhá... he he he...

Lẵng hoa này dành cho cả nhà chào mừng nhà mới nè:

Chúc cả nhà buôn may bán đắt để xây tiếp lầu nữa mau mau nha.... Nào, bắt đầu 8888888888888888888888888:partyman::-({|=:rock::-\":drinkers::finga::ice:Cuoi\\:D/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Muối
    Đang tải...

2. ban lanuong

ban lanuong Thành viên tích cực

Sáng sớm vào em đã thấy có nhà mới may quá em nhảy vô vào trước đặt cục gạch cái, hiiiiii em được cái mặt tiền này đẹp quá vừa rộng vừa thoáng mát, em cảm ơn mẹ Muối nhiều nhé :goodman::goodman::goodman::goodman::Cuoi:Cuoi

Em mang hoa đến tân gia nhà mới đây, em mời cả ông thần tài về nhà mình để phát lộc cho cả nhà mình nhé, chúc các chị và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, gia đình hạnh phúc đầy ắp tiếng cười và làm ăn ngày càng phát đạt thành công :Cuoi:Cuoi:Cuoi:Cuoi:wave:wave:wave:wave:wave:-({|=:-({|=:-({|=:-({|=:-({|=:rock::rock::rock::rock::rock:(u)(u)(u)(u)(u)

Attached Files:

Kích thước file:
      38.1 KB
      Lượt xem:
      69
    • than tai .jpg
      than tai .jpg
      Kích thước file:
      88.1 KB
      Lượt xem:
      66
  3. ban lanuong

hiiiiiiii Em cảm ơn mẹ muối đã khen em chịu khó quét nhà ở nhà cũ để sớm xây nhà mới nhé, mừng quá khi có người khen em. Ui nhưng như vậy em lại là người hay đi buôn dưa lê ah xấu hổ quá :oops::oops::oops::yawinkle::yawinkle:

4. Angel mũi tẹt

Angel mũi tẹt Mũi tớ hết Tẹt rồi

HeHeHe mừng tân gia nhà mới này...lalalala:partyman::partyman: :partyman: :partyman: :partyman: :partyman: :partyman:

Xây cho nhà cao cao mãi...Nhưng cao quá leo sợ mỏi chân...:-({|=

Sửa lần cuối: 9/11/2009
  5. ban lanuong

@ Mui tẹt: chị ơi nhà cao cao ko lo leo mỏi chân đâu vì đã có cầu thang máy rồi mà nên cứ vô tư xây nhà đi chị ạ hiiiiiiiiiiii :p:p

6. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Thế nhà mình không có party à? Thôi, để dành đầu bếp tài hoa debui vào nấu cho chị em mình ăn đi.... :) Hay có ai xung phong không nào?

7. ban lanuong

Mẹ muối nói đến ăn làm em thèm thèm ăn cái gì quá nhưng mà em không khéo tay, thôi để chờ chị Debui, hoặc mẹ mũi tẹt và chị Mirabelle đảm đang cơm rang hành mỡ vào chế biến món ăn cho chị em mình ăn ké mẹ Muối nhỉ hiiiiiiii

8. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Chị xung phong mời mọi người món gỏi bò đây, hôm kia trời nóng quá, nên làm gỏi ăn cho mát ruột... Chụp ảnh trời tối, và chẳng có cái gì trưng xung quanh cho đẹp cả, nhưng ăn ngon ra phết... hi hi hi... Mời cả nhà tạm món này làm món khai vị đã nhé, chờ các mẹ kia vào làm món chính.

9. ban lanuong

@Muoi: ui mẹ muối ơi em đang đói chị làm thế này thì có phải là dã man con ngan với cái dạ dày em không chứ :confused::confused:, đây là lần đâu tiên em được nghe và nhìn thấy món gỏi bò đó them quá chẹp chẹp, chị làm em nhỏ cả nước miếng ra :tonqe::tonqe::tonqe::tonqe:. Loa loa các chị ơi vào thưởng thức món gỏi bò của mẹ muối, em thông báo rồi đó nha lát mà hết đừng có chị nào bảo là em ăn mà không mời hiiiiiiiiiiiiiiiii

10. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Đầu bếp chính hiệu đây, xin chào các cô các bác...

Mời các cô, các bác xơi tạm món này trước, trong khi chờ đầu bếp nấu: :D

11. ban lanuong

Ui chào con yêu, nhìn con đáng yêu quá, cô mà ở gần con có lẽ cô cắn luôn 2 cái má đang yêu. Nhìn con yêu thế này làm cô muốn cưng một em bé giống con đây hiiiiiiiiii. Mà không biết con bao nhiêu tháng tuổi rồi mà cũng biết cầm 2 củ cà rốt tạo dáng cho mẹ muối showw ảnh nhỉ?????
    Mẹ muối ác thật sáng nay làm cho mình 2 quả thèm nhỏ dãi, lúc đầu thì đánh vào cái dạ dày của mình, lần thứ 2 đánh vào cái dạ con của mình làm mình thèm chết ngất luôn;)

12. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

hi hi hi... cái ảnh đầu bếp là khi Muối hơn 2 tháng, còn ảnh cầm củ cà rốt là khi Muối được hơn 9 tháng. :D Sorry cô nhé, cô ráng lấy chồng nhanh nhanh đi, là có đứa còn cưng hơn cả Muối ấy chứ... Lúc ấy thì mấy đứa nhóc này cô cho ra re hết.... :D

13. Angel mũi tẹt

Mời các cô, các bác xơi tạm món này trước, trong khi chờ đầu bếp nấu: :D

[​IMG][/QUOTE]
    Hờ hờ..may mà tối qua cô tranh thủ làm 1 đĩa miến xào cua bể rồi:-\"(nhưng quên kg chụp ảnh,coi như là cô đã tự ăn tân gia:finga:).chứ tranh ăn món cà rốt của Muối mọi người lại bảo cô tham ăn quá thì chết hehehe..bây h thì chỉ chờ mọi người cho em măm măm thêm món nào ngon ngon nữa thôi..Muối ăn kem với cô trong lúc đợi kg này..chẹp chẹp :ice

14. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Thế nhà mình có mỗi Mũi Tẹt và ban_lanuong ăn tân gia với Muối thôi à, Thế mời 2 cô lên "máy cắt cỏ", cháu chở 2 cô đi 1 vòng nhé.... miễn phí... miễn phí... :D

15. ban lanuong

Mẹ mũi tẹt và mũi tẹt ơi lên xe cắt cỏ để bé Muối chở cả nhà mình đi vòng quanh vòng quanh nào. Nhìn muối cười vui tít cả mắt hiiiiii, Muối ơi con cười thì cũng dáng lái cho chuẩn nhé không là con cho cô và mẹ con cô Mũi tẹt phi vào gốc cây đó hiiiiiiiiii Cô thì không sao chứ mẹ mũi tẹt là nóng tính lăm đó con nhé hiiiiiiiiiii Nhưng có lẽ hôm nay mẹ mũi tẹt bớt căng thẳng nên bớt nóng tình rồi ;);)

16. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

hi hi hi... ngồi buôn mà có ít người buôn quá, nên post ảnh tùm lum. Các mẹ ở bên Châu Âu vẫn còn đang ngủ hay sao ý, chẳng thấy đâu cả, Debui ơi, cả nhà đói rồi, đang chờ mẹ vào nấu kìa.... :D

17. ban lanuong

Loa loa loa các chị ơi vào 8888 với mẹ Muối đi cho mẹ Muối đỡ buồn, em phải đi ăn cơm rồi ạ. Hẹn gặp cả nhà ta và mẹ Muối vào chiều nay nhé. Đi thôi đi thôi đói quá đói quá cái dạ dày của em bị mẹ Muối hành cho từ sáng nên đến giờ không chịu nổi nữa rồi hiiiiiiiiiiiiiiii

18. HD94

HD94 Bắt đầu tích cực

Chúc mừng nhà mới và chúc mừng mấy mẹ 888888 nhiều thêm vào để xây biệt thự ....
    mời mọi người nhe ....
    [​IMG]'

@ mũi tẹt .....rất tiếc em ở bên københavn xa quá chắc mình khó có mà gặp nhau ..nhưng có gì cứ gọi chị ....chị đi làm từ sáng sớm tới chiều về còn buổi tối là rảnh hay em lên mạnh chát cũng được .....
    bên đây thì có cả lòng heo và chân móng heo nữa ..lòng thì chị thích nấu cháo huyết còn giò thì nấu bún bò huế ngon lắm nhắc đế là chảy giải rồi .....

@ mẹ debui đi đâu mà bây giờ mới lên ..phạt nấu cho cả nhà ăn đi nào ...

@ muối này làm gỏi bắp cải tím à ....mình chưa ăn gỏi này bao giờ ...cho 1 chén nhỏ nha ...mẹ muối này có 1 đứa thôi à khi nào làm thêm 1 đứa nữa hả ...

19. Angel mũi tẹt

Hiiiiii nhìn Muối trông yêu quá cơ,chả bù chị mũi tẹt lúc nào cũng điệu rơi điệu rớt.còn khi nào không vừa ý với ai là chị kêu gào,khóc ầm ĩ rồi nhảy vào bụp lại luôn(chắc cái này là do gien di truyền quá..nhưng vấn đề là gien bố hay mẹ vậy ta?????:confused:)mà mẹ mũi tẹt kg có chiều đâu nhá,bướng là mũi tẹt cũng ăn bụp luôn mà..cô lanuong lấy chồng nhanh lên rồi có em bé,chơi với chị mũi tẹt,chị muối,chị chloe'.. thì các chị sẽ nhường em lắm đấy(chỉ dám chắc 60% thôi nhé.:rolleyes:)

20. Angel mũi tẹt

@ hd94.....rất tiếc em ở bên københavn xa quá chắc mình khó có mà gặp nhau ..nhưng có gì cứ gọi chị ....chị đi làm từ sáng sớm tới chiều về còn buổi tối là rảnh hay em lên mạnh chát cũng được .....
    bên đây thì có cả lòng heo và chân móng heo nữa ..lòng thì chị thích nấu cháo huyết còn giò thì nấu bún bò huế ngon lắm nhắc đế là chảy giải rồi .....

Vâng,anh zai cũng bảo chỗ chị xa lắm.thôi đợi khi nào sang dk ở hẳn thì em sẽ qua thăm chị và mấy mẹ kia..em cũng hay mua móng heo về nấu giả cầy,canh chua dọc mùng bạc hà ăn với bún.ihihii.mỗi khi thấy em làm lòng heo,anh zai em toàn chạy mất dép,lại còn chụp ảnh cho bạn bè xem.lần đầu tiên thấy em dùng dao phay chặt xương,bạn ông ý choáng luôn đó chị.mỗi lần nói dt với anh zai em,nếu nghe thấy tiếng em đang chặt,bạn ông ý lại hỏi:vợ mày lại đang đập phá cái bếp hả???mày cẩn thận đừng làm vợ giận,kg mày lại giống miếng xương nhá..:cool:

Hú hú chị debui dạo này kg 88888 được là do đang bận sửa cái giường đó.(thông tin mới được cập nhật)con vì sao phải sửa mọi người hỏi chị ý nhá:oops:..Em đã nói từ lần trước rồi mà...:mrgreen:-chỉ khổ cái giường nhà chị .