Các bác ơi, em bi cúm và sốt khi đang cho con bú!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me Min moc, 9/7/2008.

1. Me Min moc

Me Min moc Thành viên chính thức

Bé nhà em mới có 6 tháng, em bị viêm họng và sốt trên 38 độ,hôm nay em đi mua thuốc, họ kê đơn thuốc cho em uống SANDOZ, PHAMOX 500MG, TRAGUTAN,em hỏi có mẹ nào biết là em uống những thuốc này có hại cho bé nhà em khi em cho bé bú không ạ, em uống cảm xuyên hương nhưng không đơ. Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Min moc
    Đang tải...

2. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Dang cho be bu ma uong thuoc tay thi ko it nhieu cung bi anh huong day chi ah, chua ke la se nong nua day, khi bi ho ma chi uong nuoc chanh hay hoa qua thi se cang bi ho, minh thi thuong xuyen ngam vien C cua my nen do ho hon, vi bi viem amidan nen hay lam dau hong va ho lam, moi lan ngam la mau het lam, 271k/lo/1 thang, qua re so voi uong thuoc, lam tu cam va du du day chi ah, rat ngon, ma tang suc de khang luon.

3. Me Min moc

Camon chi, nhung em bi sot nua chu khong chi viem ho, cung biet la uong thuoc tay ti it nhieu bi anh huong nhung cu de sot va ho nhu the thi em so se lay sang be mat, em dang khong biet lam sao day!:(

4. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Chi uong nha dam thu di xem co bot sot k? Mua nha dam ve xay voi nuoc cam hay uong ko cang tot, no co tinh giai nhiet nua do, nhung chi nho la mu vang cua nha dam rat doc nhe, con ko co ban loai nha dam nguyen chat cung cua my nhap ve luon, uong tot lam, nhung hoi dat chut chi ah, ma dam bao an toan, chuc chi nhanh khoi benh nhe.

5. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mẹ nó ơi, khi đi mua thuốc ở hiệu thuốc, mẹ nó nên nói cho người ta biết là mình đang cho con bú, có dùng được loại này ko. Và sau đó là phải check hướng dẫn trong mỗi hộp thuốc, đều có tiếng Việt cả đấy. Nên cẩn thận thì hơn. Trong trường hợp phải uống thuốc mà có khả năng vào sữa, thì mẹ nó nên vắt sữa bỏ đi trong những ngày mình uống thuốc để đảm bảo không bị mất sữa cho con bú. Còn bé thì tạm thời cho uống sữa ngoài vậy.

Mình bị ốm mấy lần, mình biết mà. Chẳng dám uống gì. Toàn xịt nước muối vào mũi, uống siro ho thảo dược. Topic của mẹ Hainhoc có hướng dẫn cách làm sạch hốc mũi khi bị cảm cúm đấy. Tai mũi họng mà, liên quan đến nhau cả.

Nếu bị sốt thì có thể uống viên sủi hạ sốt EFFERALGAN CODÉINE của Pháp .

Sửa lần cuối: 9/7/2008
  6. Me Min moc

Cam on cac me nhe, em thu thuc hien huong dan cua cac me xem sao! thanks kiu kiu kiu nhiu nhiu nhiu:D