Khác: Các bài tập thể dục khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi kiwiberry, 25/6/2014.

1. kiwiberry

kiwiberry Thành viên tập sự

Nhiều chị em thường lo sợ khi mang thai nếu hoạt động sẽ ảnh hưởng đến bé. Tuy nhiên, cá nhân mình lại thấy chịu khó vận động sẽ giúp mẹ khỏe hơn, ít đau đớn hơn - nhất là những tuần cuối khi thai lớn dần lên. Mà mẹ khỏe thì bé khỏe.

Có những việc rất đơn giản như tránh ngồi máy tính lâu quá 1 tiếng liên tục, hay dành 30 phút đi bộ mỗi ngày - chị em nào cũng nên thực hiện. Ngoài ra, xin chia sẻ với các mẹ một số bài tập thể dục em hay tập theo từ lúc bắt đầu cho thai.

Video đầu tiên là của kênh BeFit. Cực kết các clip của kênh này, em tập đều đặn từ trước kia, các bài nhẹ nhàng, rất dễ thực hiện.

[video=youtube;2yZFFGs8dLg]https://www.youtube.com/watch?v=2yZFFGs8dLg[/video]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kiwiberry
    Đang tải...

2. pillorchid

pillorchid Tinh dầu Perfume

Ðề: Các bài tập thể dục khi mang thai

Thank chủ top. Video của bạn thật hữu ích. Mình lười đi bộ, mà thực ra cũng ít time dành cho việc luyện tập này. Con cái và việc: công, nhà đã hết time. Thanks (u)(u)(u)(u)(u)

kiwiberry thích bài này.
  3. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Ðề: Các bài tập thể dục khi mang thai

Tớ k đi bộ đc, chỉ đi 1 đoạn ngắn chưa đến 1km quanh cty thôi mà đã đau tức bụng lên rồi ấy hic. Buổi tối muốn đi lại nhẹ nhàng cũng k dám, lại thêm lão chồng k cho đi nữa thế là lại thôi

kiwiberry thích bài này.