Hà Nội: Các Bạn Thanh Lý Đồ Nên Có Tâm Đi Ạ. Em Nhờ Mod Nhé

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi chimri2017, 1/4/2018.

1. chimri2017

chimri2017 Bắt đầu nổi tiếng

Quả thật mình không biết mọi người nghĩ thế nào chứ mình thấy nhiều bạn mang đồ lên diễn đàn mình thanh lý đã làm mất ý nghĩa của LCM quá ạ. Mình thì vướng con nhỏ không nhờ ai trông giúp được nên mua đồ của các bạn đều nhờ các bạn gửi ship hết. Mình cũng mua đồ của các bạn trên này nhiều rồi và cũng nhiều lần nhận đồ không new như các bạn đăng ảnh đấy ạ. Nhưng mình không hề đăng đích danh ai cả vì mình tâm niệm rằng các bạn làm thế nào thì sẽ nhận lại như vậy thôi ạ. Và hôm nay thôi ạ mình nhận vài món oder trong đó có cái cân điện tử ạ. Mình đã hỏi rất kỹ là cân vẫn dùng tốt không mà bạn lại pass thì bạn ấy cam đoan với mình là vẫn dùng tốt vì nhà được cho cái nữa nên pass ạ. mình đã thanh toán đủ cho ship vì tin tưởng nên cũng kg xem lại nhưng lúc ktra được thì mỗi lần lại cho ra một số khác nhau ạ. Nói thật mình nghĩ tiền thì chẳng đáng là bao nhưng tiếng thì nhiều lắm ạ. Tất nhiên vẫn có rất nhiều bạn có tâm đồ thế nào nói đúng vậy vì mình đã oder cả ck trước cho các bạn ở tỉnh hẹn đúng ngày về đến HN và mình đã rất ưng. Vì vậy mình muốn đăng lên diễn đàn để các bạn nên nhìn nhận lại vì nếu đổi lại vị trí thì các bạn sẽ cảm thấy thế nào a. Cảm ơn các bạn đã quan tâm và xin lỗi nếu đã làm phiền a.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chimri2017
    Đang tải...

2. nhimxu0785

nhimxu0785 Thành viên tích cực

Thế nên t ít khi mua qua ship mn ạ. T toàn phải đến xem thôi. Hơi mất công nhưng thấy đáng giá thật. Đến 1 số lần thấy đồ ko như ảnh.

Hiền vinh 26 thích bài này.
  3. nhimxu0785

nhimxu0785 Thành viên tích cực

Có lần nhờ thằng em đi lấy đồ hộ. Thấy hối hận thật.

4. chimri2017

Ai cũng muốn mua đồ được xem trực tiếp mà mình không thể mang con nhỏ theo được ấy. hôm qua 2vc soạn tủ quần áo loại ra 6 túi to uỵch trong đó có cả những cái mua của mấy bạn mà về kg xỏ lần nào luôn đem đi từ thiện cả rồi. Vậy mà đến chiều lại dính cái cân này. Chồng mình cứ ca cẩm vừa dọn dẹp xong lại tha đồ kg dùng đc về ấy. Mình thì chẳng tl gì bao giờ vì có những đồ đẹp tl thì tiếc còn những thứ cũ rồi thì tặng thôi ah. Vì mình cũng đặt mình vào ng khác. Đồ cũ quá hay kg sd đc thì kg tl

5. Slump86

Slump86 Thành viên chính thức

Trc mình cũng mua 1 áo sơ mi và 1 quần của 1 bác trên này. Cũng tin tưởng nên ko ktra, ngó thấy đúng màu là ok. Về mở ra coi đc cái áo, quần như giẻ lau, hic hic. Vậy mà cũng đem thanh lý đc. Cũng chả nói gì, tự rút kn cho lần sau thôi.

thienbinh1986 thích bài này.
  6. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Chia sẻ với bạn, công nhận nhiều ng thanh lý cứ như kiểu cố bán cho bằng dc ý, đồ thì ố vàng sờn rách cũng mang ra thanh lý, chụp ảnh thì long lanh, thấy buồn thật!

thienbinh1986Slump86 thích.
  7. methoivabau

methoivabau Thành viên rất tích cực

Xin chia sẻ với bạn. Mình cũng hay mua đồ thanh lý trên này, cũng dính cơ số lần k mặc đc ấy.

8. ca rong 2013

ca rong 2013 Thành viên chính thức

mình mua về toàn sửa rồi đem cho, chứ để đống giẻ lau nhà này ck thấy lại ca cẩm phát mệt, hjc hjc

9. thienminhhai

thienminhhai Bắt đầu tích cực

50/50 mẹ nó nhỉ. cũng dính vài lần và tự rút kinh nghiệm thui

10. chimri2017

Nói thật tiền chỉ là một chuyện mình mất cũng chẳng đáng là bao nhưng buồn cho các bạn ấy thôi còn lòng tự trọng chứ a. Vì hầu hết chúng mình đều là dân vp cả chẳng nhẽ lại thiếu tiền đến nỗi cái gì cũng lôi ra bán vậy a. Mình đã zalo lại hỏi bình thường tại sao cân bạn bảo vẫn dùng bt mà lại thế nhưng bạn ấy xem xong cư xử văn hóa đến nỗi kg thèm nhắn lại một chữ ấy a. Chồng mình bảo chụp lại ảnh thẻ của vc bạn ấy để trong ví pass cho mình đăng lên nhưng mình nghĩ kg việc gì phải làm vậy a. Chỉ mong đồ gì ok thì các bạn hãy pass còn rách nát thì bỏ hay quá cũ thì từ thiện còn được lời cảm ơn ạ

Attached Files:

11. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

k bênh bạn thanh lý đâu nhưng nhà mình cũng có cân điện tử và mỗi lần nhảy lên cũng ra 1 số khác nhau mn ạ, nhưng vì là điện tử nên nhìn thấy từng lạng nên k tránh khỏi sai số thì phải, mình cũng mua mới tinh, có dạo 2vch nhảy lên, rõ ràng là 2vch đều trên 50kg mà cân có hơn 40kg, xong dạo này lại ổn định rồi, nhảy lên nhảy xuống đều cùng 1 số hihi. mình mua đồ trộm vía ít bị k hài lòng hihi, bản thân mình thanh lý đồ gì thì fai thực sự còn tốt và khi bán cũng nói luôn tình trạng, chứ đặt địa vị mình là ng mua, mua về k hài lòng thì cũng bực lắm nên mong các mẹ hãy là ng bán hàng có tâm, đúng là chữ Tâm cần lắm

12. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

cơ mà mn mua cân loại gì mà đắt vậy, 250k thừa sức mua cái mới rồi ý, m thì mua cân km của sữa pedia sure chưa đến 100k mà giờ nói chung là dùng cũng dc, dạo này nó lại rất ổn định hihi

13. chimri2017

Mình cũng oder của nhiều bạn và chốt gửi đc ship rồi nhưng sau thấy đồ kg ok là các bạn ấy tự báo lại mình kg pass nữa a. Mình đăng lên cũng chỉ muốn các bạn ấy xem lại và rút kinh nghiệm thôi a. Vì tiền mất thì vẫn làm lại đc còn có những thứ đã mất rồi thì kg thể có lại đâu a. Hơn nữa mình nghĩ diễn đàn LCM là nơi để chúng mình đc giao lưu chia sẻ những điều bổ ích nên đừng vì lợi ích nhỏ của mình mà làm mất ý nghĩa và mất vui đi a.

taodo2011 thích bài này.
  14. chimri2017

Mình kg bức xúc vì việc cân chính xác hay kg mà mình zalo hỏi lại bạn ấy đã xem rồi kg thèm trả lời lại lấy một chữ ấy ạ wp_ss_20180401_0003.png wp_ss_20180401_0003.png wp_ss_20180401_0003.png

15. chimri2017

Mình mua cả đồ cho bé nhà mình nữa a. Chỉ buồn là bạn ấy xem tin nhắn của mình xong kg thèm trả lời lại trong khi trc đó gọi mình ời ời để ship đấy a.

16. Mẹ của 2 hoàng tử

Mẹ của 2 hoàng tử Bắt đầu tích cực

Mình cũng muốn chia sẻ quá. Lần gần đây nhất là mình dinh cái nhiệt độ Hồng ngoai đo tai. Đo k đo đc gọi hỏi thì kêu ko hướng dẫn mình nữa. Còn lần trước thì bị 5 cái áo phông về ko mặc đc vì quá cũ. Lần trước nữa thì chuyển tiền rồi mà bạn bán ko gửi hàng cho gọi điện thì thuê bao. Buồn quá...

17. chimri2017

Mình cũng đã chụp lại ảnh đồ bạn ấy đăng bán trên diễn đàn sẽ có rất nhiều bạn biết bạn ấy đấy ạ nhưng mình kg muốn đăng tải lên đây chỉ muốn bạn ấy đọc được rút kinh nghiệm để cư xử cho đúng thôi a. Vì người thật việc thật kg việc gì phải tránh vậy đâu a

18. chimri2017

Mình đăng bài cũng chỉ muốn các bạn đã từng kg hài lòng về thái độ của các bạn pass đồ thì vào chia sẻ để các bạn ấy rút kinh nghiệm thôi a. Đừng tiếp tục biến diễn đàn LCM thành cái "thùng nước gạo"nữa ạ. Thật sự buồn lắm các bậc cha mẹ ơi.

19. meoluoibeou_2907

meoluoibeou_2907 Thành viên rất tích cực

Nhà mình cũng thế luôn, chỉ cần dịch chỗ để nó sẽ cho 1 số khác, nên phải để 1 chỗ cân lại mấy lần cho chắc

20. Bun Bé Bỏng

Bun Bé Bỏng Thành viên nổi tiếng

đấy cm cứ qua topic mà ủng hộ e này, đồ của e thì quá chất lượng chưa bg bị ai chê ạ hihi

Haohk1b thích bài này.