Kinh nghiệm: Các Biện Pháp Phòng Chống Đại Dịch Corona

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Trangtran95, 9/2/2020.

1. Trangtran95

Trangtran95 Thành viên sắp chính thức

Hiện tại, đại dịch Corona đang lây lan nghiêm trọng. Các bố và mẹ nên áp dụng các biện pháp phòng ngừa để đảm bảo sức khỏe cho các thành viên trong gia đình, đặc biệt là đối với Trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ.

Đây là một số các sản phẩm vệ sinh mình đã và đang dùng để phòng tránh cho các thành viên trong gia đình và nhất là cho các bé nhà mình, mình muốn chia sẻ đến các bố và các mẹ ạ:

1, Đầu tiên là máy tiệt trùng ( tiệt trùng UV – sấy khô): Mình dùng máy này để tiệt trùng, kháng khuẩn cho các vật dụng như: bình sữa,…, chén bát, đồ dùng, đồ chơi cho bé và đồ dùng của các thành viên trong gia đình. Tiệt trùng đồ dùng bằng tia UV sẽ giúp các vật dụng được khử trùng tối đa mà không làm biến dạng hay giải phóng chất độc hại và có thể diệt khuẩn.

2. Khăn lau bề mặt sản phẩm đồ dùng : Khăn này mình dùng để lau vết bẩn trên đồ dùng,… và đồ chơi của bé.

3. Đối với quần áo của bé thì các sản phẩm giặt khác thì không có khả năng kháng khuẩn cao, nên mình đang dùng xà phòng kháng khuẩn chuyên dụng để giặt quần áo,yếm, khăn,…

Mình dùng các biện pháp trên và 1 số biện pháp khác như: đeo khẩu trang mỗi khi đến chỗ đông người, bổ sung vitamin C, ….

Còn các mẹ đang dùng biện pháp nào khác để phòng chống đại dịch nguy hiểm này ạ. Các mẹ chia sẻ với nhau nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trangtran95
    Đang tải...

2. chuotnhat3

chuotnhat3 Thành viên rất tích cực

3. Milkcow1991

Milkcow1991 Thành viên sắp chính thức

nhà mình cungx dùng biện pháp như mom nè , hoang mang quá cơ