Các bố mẹ chú ý nạn trộm cắp trên đường nhé!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi ohido water, 19/5/2012.

Tags:
  1. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Hôm qua hai vợ chồng em đang vi vu đi trên đường, thì đột nhiên em thấy cái túi xách của mình bị giật mạnh. Theo phản xạ tự nhiên em giữ chặt lấy cái túi. Chưa định hình được điều gì đã xảy ra thì miệng chỉ ú ớ : ớ...ớ.Đến tiếng ở thứ 2 thì hai vợ chồng đang năm dưới đường. Dòng người vẫn cứ đi. Thỉnh thoảng có người ngoái lại nhìn. Nhưng không ai dừng lại. Em vẫn kịp nhìn hai tên cướp đang phi vù lên phía trước. Hai vợ chồng em lồm cồm bò dậy không kịp định thần là chuyện gì và còn không biết mình đã ngã như thế nào. Chỉ vừa mới biết là mình bị giật túi, nhưng không mất. Em ôm chặt cái túi. Không hiểu sao Phúc nhà em còn lớn ( Hôm đấy cả ví của em cả ví của chồng và điện thoại đều trong túi).Sau khi hoàn hồn. Hai vợ chồng vừa đi vừa bi bô dựng lại những gì đã xảy ra thông qua lời kể của hai đứa. Cái túi xách em kẹp giữa hai vợ chồng, tay em ( vì chồng em thường xuyên nhắc nhở em phải cảnh giác nên lúc nào không cho túi vào cốp em cũng quàng tay qua túi). Em thì mảnh dẻ nên bọn cướp nghĩ chắc giật túi em dễ lắm. Chắc chúng đã để ý vc em từ lâu rồi. Lợi dụng lúc em sở hở nhất để phi xe đến và giật túi. Nhưng may sao em lại giữ chặt, cũng vì cái túi được kẹp chặt giữa hai vợ chồng nữa.Nên mấy tên cướp không rút ra được. Em ú ớ kêu, em chỉ nghe thấy em kếu rất nhỏ. Nhưng chồng em kể lúc đó nghe em kếu lên thất thanh mới biết có chuyện thì bọn cướp đã đạp vào xe chồng em, chồng em khỏe nên giữ được. Đến lần thứ 3 thì mới bị đổ xe:mad:. Lúc em bò dậy ngồi ở lòng đường. EM chợt thấy rất buồn. Vụ cướp tuy đáng sợ thật. Nhưng dù sao may mắn là vợ chồng em không bị mất của, có bị ngã những không nghiêm trọng. Nhưng khi ngồi dậy thấy mọi người vẫn cứ đi trên đường, không ai ngõ ngàng đém xỉa, giúp đỡ vợ chồng em, nhiều người biết bọn em bị cướp nhưng vẫn cứ làm ngơ. Em thấy buồn vô cùng. :(thấy cô đơn giữa cái xã hội của sự thờ ơ này quá. Em thấy sợ cái sự lạnh lùng đó. Em thèm được trở về quê nơi con người biết yêu thương và chia sẻ cho nha. Dù không đuổi dược bọn cướp nhưng cũng sẽ nâng mình dậy và an ủi mình chứ không làm ngơ như thế. Song em kể câu chuyện này ra đây muốn nhắc nhở mọi người , tự mình phải biết lo lắng và bảo vệ mình sẽ không ai giúp mình đâu. Và xã hội bây giờ nhiều tệ nạn lắm. Nó có thật chứ không phải chỉ là câu chuyện kể nữa. Nhất là chị em phụ nữ khi ra dường nếu có cốp xe phải cất túi xách vào cốp, Nếu không có cốp phải tìm cách giữ thật chặt. Có khi chúng chẳng có ý định cướp nhưng vì mình để sơ hở quá lại khơi lên cái ý nghĩ xấu xa.Việc bị cướp, bị mất đồ đã là buồn nhưng nhỡ đâu mà ngã xuống không may bị làm sao thì còn đáng buồn hơn.Em muốn các mẹ đẩy toppic lên cao không phải vì tham post bài , không quảng cáo, mà chỉ mong muốn mọi người đều đọc được bài viết này để thật cảnh giác, tránh những điều đáng tiếc xảy ra.:-k.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ohido water
    Đang tải...

2. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

Ðề: Các bố mẹ chú ý nạn trộm cắp trên đường nhé!

Khổ thân mẹ nó, xã hộ giờ bon chen, nhiều tệ nạn, con người sống với nhau không còn sự giúp đỡ và tình yêu thương nữa...

ohido water thích bài này.
  3. melemkem

melemkem Thành viên chính thức

Đọc xong thấy vừa buồn vừa vui.Vui vì mẹ nó vẫn giữ đc túi chứ thời buổi khó khăn này mà lại bị mất của thì chít,còn buồn vì thấy ai cũng vì bản thân mà quên đi xung quanh.Mọi người có thấy ở quê bà con hàng xóm sống với nhau rất tình cảm thân thiện còn ở TP thì nhà nào biết nhà đấy,mở cửa ra chỉ sợ bụi và sợ kẻ gian cho thuốc mê thôi.CHÁN...

4. nhungshop

nhungshop Bắt đầu nổi tiếng

đúng là sống ở tp này nhiều khi thấy buồn lắm, hàng xóm với nhau mà nhìn thấy nhau còn quay đi, huống chi là người đi đường,

pikachu5086ohido water thích.
  5. ohido water

Vâng. Vợ chồng em kể ra ai cũng buồn trước xong mới vui vì may là không bị mất đồ. Lúc đó đầu óc chả nghĩ được gì mẹ nó ạ. Chỉ biết theo phản xạ tự nhiên đồ của mình mình phải giữ bằng được.Đến lúc định thần được chuyện gì xảy ra thì mới để ý đến cái túi mình vẫn ôm trong tay. THở phào vì may mắn không bị mất. May mắn hơn là vì vc em đi chậm nên ngã cũng nhẹ, chứ nói dại mà đi nhanh thì không biết thế nào.Giờ không chỉ cướp mà còn hại, còn giết người nên em thấy xã hội đấng sợ quá.hix.

6. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Nghe cậu chuyện của chị thấy buồn vui lẫn lộn.
    Trước tiên chúc mừng chị vì không bị mất đồ.
    Và cũng cảm thấy buồn cho cái cs ở TP đất chật - người đông này.

7. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Chia buồn với vợ chồng bạn nhé. Người ngợm k sao, của không mất là mừng rồi. Ngoài trộm cướp còn nạn lừa đảo nữa các mẹ ạ. Nhất là các mẹ có tham gia bán hàng trên mạng này. Gia đình mình cũng vừa bị lừa năm ngoái mất gần 300tr cơ. Các mẹ cẩn thận khi gặp khách hàng lần đầu nên đi 2 ng, hẹn đến những chỗ vắng hoặc khả nghi thì phải cân nhắc xem có đi hay k. Công trình hay hợp đồng mà thấy họ dễ dãi tý là cũng nên đặt dấu hỏi nhé.

8. supcua

supcua Thành viên tập sự

thấy thương mẹ nó quá. Thui, coi như trong cái rủi có cái may, mẹ nó ko bị mất đồ, và quan trọng hết là vợ chồng mẹ nó không bị thương gì.

9. ohido water

Em trai em nó còn gặp chuyện thế này nữa cơ ạ. Bạn B đâm bạn A ngã xe. Em trai em nó dừng xe lại đỡ bạn A dậy vì bạn A là con gái. Xong có 1 bạn C chạy đến đòi bạn B phải bồi thừng tiền cho bạn A. EM trai em nó cứ nghĩ bạn C thật là tốt bụng. Ai dè đòi tiền bồi thường cho bạn A xong, bạn C bạn lại đòi bạn A tiền hoa hồng vì đã đòi tiền bồi thường giúp bạn ấy. Các bác thấy sao ạ :((

10. weddingbox

weddingbox Thành viên sắp chính thức

hikhik giang hồ nguy hiểm khó lường, ra đường phải cẩn thận mới đc.hit hít tốt nhất là kái j quý giá cho hết vào cốp xe cho yêm tâm :-s

11. TheTinDung_SCB

TheTinDung_SCB Rắn 89

Mấy đối tượng cướp giật ý toàn nhầm chị em để đồ hớ hênh hay túi treo ở xe , xe đi 2 phụ nữ. Nói chung chị em ra đường không nên để lộ quá tư trang cá nhân vừa mất của khi không còn bị tai nạn nữa :(

12. Ansinhpc

Ansinhpc Thành viên rất tích cực

Thật may mắn quá.

Bây giờ ra đường em phải cảnh giác mới được

13. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Cám ơn mẹ nó, phải cảnh giác mới được. Ra đường bi giờ nguy hiểm thật đới ạ

14. chuoixanh.ot

chuoixanh.ot Banned

Chia buồn với chị nhé. Tuần trước chị bạn em cũng bị giật túi, người thì không sao nhưng mà mất túi, mất hết giấy tờ, tiền rồi hóa đơn các kiểu nữa. Đúng là đen thật. Bây giờ ra đừng phải giữ đồ cho chặt, máy tính nó còn giật đó.

15. ohido water

Tiền mất đã xót rồi giấy tờ mất còn khổ sở hơn. Loay hoay đi làm lại từng ấy giấy tờ vất vả lắm. Mà ví tiền, túi đồ mình còn để trong cốp được chứ laptop thì chịu nên giờ mình để luôn lap tại công ty chứ chẳng dám mang đi mang về. Chẳng biết phải sống sao khi xã hội cứ đầy rẫy tệ nạn :((

16. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Ra đường bây giờ em sợ lắm không dám đi tối một mình lúc nào cũng có ox hoặc bạn cũng chả dám đeo trang sức luôn đề phòng cho an toàn.

17. myphamhanquoc

myphamhanquoc Thành viên tích cực

Ra đường phải đề cao tính cảnh giác đến điện thoại cũng không nên nghe đâu các mẹ ah bạn mình đi xe một mình thôi một tay thì nghe đt một tay lái xe đi rất chậm (anh csgt mà nhìn thấy thì chết) đột nhiên có xe lao lên đt thì mất (đen hơn rùi), người và xe ngã xoài ra đường may không bị thương nhưng vẫn có người tốt đến nâng xe cho và hỏi han hihi (may hơn chủ top)

18. tieuthuong_online

tieuthuong_online Shop Tiểu Thương

Hu. Nghe các chị kể em sợ quá. E thì chả có cốp nên toàn đeo túi xách ở tay. Mẹ nó kẹp giữa thế rồi đi với anh xã mà còn bị giật thì chứng tỏ chả trò j bọn nó ko dám làm.Kiểu này về e phải xúc tiến mua cái xe ga để cho nó đỡ hãi phần nào! Dù sao cũng chúc mừng mẹ nó đã may mắn nhé!

19. giaydantuongnhadep

giaydantuongnhadep Banned

Thôi thì của đi thay người bạn à! Hôm e đứng đổ xăng cũng chứng kiến 1 chị vừa lấy ví trong cốp xe ra trả tiền cuối cùng trả xong nó giựt luôn ví chạy chị ấy cứ ớ người ra. E thì k đuỏi đc rồi

20. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Chủ top thật may vì ko bị mất đồ, may thứ 2 là cả 2 vợ chồng bị ngã xe mừ ko sao, lúc đó mà có cái xe nào đi ẩu thì ko bít sẽ thế nào, hic. Up lên cho mọi người đọc nhé.