Toàn quốc: Các Câu Hỏi Thường Gặp Về Ngủ Sau Khi Phẫu Thuật Căng Da Mặt

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Linhseo2, 21/5/2021.

1. Linhseo2

Linhseo2 Thành viên tập sự

Tư thế ngủ tốt nhất sau khi gọt mặt là gì?
    Phẫu thuật khuôn mặt, giống như bất kỳ thủ thuật lớn nào khác, có thể gây mệt mỏi. Và chiếc giường của bạn có vẻ ngoài hấp dẫn như vậy, có một số điều bạn nên cân nhắc trước khi cảm thấy thoải mái.
    Tư thế ngủ lý tưởng cho một bệnh nhân nhanh chóng là nằm ngửa khi ngủ, đầu hơi nâng cao. Nếu bạn là một trong số nhiều người có xu hướng ngủ sấp hoặc ngủ nghiêng, bạn nên thực hành tư thế ngủ mới vài tuần trước khi phẫu thuật trẻ hóa da mặt để chuyển đổi suôn sẻ hơn.

Nên tránh bất kỳ tư thế ngủ nào khác, chẳng hạn như ngủ nghiêng hoặc nghiêng về phía trước trong những tuần đầu tiên sau khi phẫu thuật khuôn mặt của bạn . Những vị trí này có thể làm tăng sưng tấy và kéo dài thời gian hồi phục của bạn. Hơn nữa, chúng có thể gây ma sát cho da mặt của bạn, làm trầm trọng thêm các mô đang lành tại vị trí nâng cơ mặt của bạn.

Ghế tựa, mặc dù đắt tiền nếu không có sẵn, là một lựa chọn tuyệt vời buộc bạn phải nằm ngửa mà không có nguy cơ lật và lật. Bất kỳ áp lực không mong muốn nào trên khuôn mặt của bạn có thể khiến các vết rạch trên khuôn mặt của bạn mở lại. Sử dụng thêm gối là một lựa chọn kinh tế hơn và có thể đạt được kết quả tương tự khi phục hồi sau phẫu thuật căng da mặt. Chỉ cần kê một số gối bên dưới đầu để giữ cho cằm của bạn hơi mở rộng. Tốt nhất là bạn nên kê thêm gối, đặt chúng bên dưới cả hai cánh tay để tránh bị lật khi nghỉ ngơi.

Xem thêm: Nâng cung mày bị hỏng

Thậm chí tốt sau khi thời gian phục hồi facelift của bạn kết thúc. Các bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ và bác sĩ da liễu khuyên rằng nằm ngửa khi ngủ là một thói quen tốt nên áp dụng. Nó làm giảm đau lưng, giúp bạn thở tốt hơn và ngủ ngon hơn.

Câu hỏi thường gặp về Ngủ sau khi căng da mặt - Các câu hỏi thường gặp khác về việc ngủ sau khi căng da mặt

KHI NÀO TÔI CÓ THỂ NGỦ BÌNH THƯỜNG SAU KHI CĂNG DA MẶT?
    · Bạn nên nằm ngửa khi ngủ trong vài tuần đầu tiên sau khi thực hiện quy trình căng da mặt. Bạn có thể trở lại tư thế ngủ bình thường trong khoảng 4 tuần kể từ khi phẫu thuật khuôn mặt.

BẠN CHĂM SÓC DA MẶT NHƯ THẾ NÀO SAU KHI CĂNG DA MẶT?

· Để chăm sóc da mặt của bạn sau khi căng da mặt : ngủ nằm ngửa, đầu hơi nâng cao, đeo đai quấn đàn hồi cả ngày lẫn đêm trong tuần đầu tiên, bất cứ lúc nào ở nhà và vào ban đêm trong 4 tuần sau đó. Chườm lạnh lên mô bị sưng, tránh trang điểm hoặc các sản phẩm trên vùng da mặt của bạn và quan trọng nhất là tuân thủ các hướng dẫn chăm sóc sau phẫu thuật của bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ .

Xem thêm: Treo cung mày

CĂNG DA MẶT CÓ HẠI NHƯ THẾ NÀO KHÔNG?
    · Đau sau khi nâng cơ là tồi tệ nhất từ hai đến bốn ngày sau khi thực hiện thủ thuật và cử động của bạn có thể kém hoạt bát hơn bình thường một chút. Bác sĩ sẽ kê cho bạn thuốc giảm đau để giảm đau và giúp bạn ngủ ngon hơn.

TÔI CÓ THỂ LÀM HỎNG QUÁ TRÌNH ĐỔI

· Ngủ sai tư thế sau khi Nâng cơ có thể gây ra những áp lực không cần thiết lên vị trí vết rạch trên cơ thể bạn. Điều này có thể gây kích ứng các mô trên khuôn mặt của bạn và, trong một số trường hợp, dẫn đến việc các vết khâu trên khuôn mặt của bạn bị hở lại. Hơn nữa, việc không tuân theo chỉ dẫn của bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ có thể làm tăng nguy cơ nhiễm trùng và tụ máu (lấy máu bên ngoài mạch máu), hai biến chứng nghiêm trọng của quá trình trẻ hóa da mặt. Điều rất quan trọng là làm theo lời khuyên của bác sĩ phẫu thuật.

MỘT CUỘC ĐỔI MỚI THÔNG THƯỜNG KÉO DÀI BAO LÂU?

· Kết quả tiền mặt không phải là vĩnh viễn. Chúng thường kéo dài khoảng hơn 10 năm. Phẫu thuật không thể loại bỏ trọng lực nhưng nó có thể làm chậm lại. Nằm ngửa khi ngủ, giữ sức khỏe tốt và chăm sóc da tốt sau phẫu thuật là tất cả những điều sẽ hỗ trợ kết quả phẫu thuật của bạn.
    Xem thêm: Nâng cung mày có sẹo không

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linhseo2