Cần giúp: các cha mẹ nào đã từng hợp tác với các trang web như mua chung, hot deal, cực rẻ.....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi me be sin, 19/9/2012.

1. mangmang

mangmang mangmang

Ðề: các cha mẹ nào đã từng hợp tác với các trang web như mua chung, hot deal, cực rẻ.....

Ái chà. may mà đọc được chia sẻ của các bạn. suýt nữa em đã tham gia . Cảm ơn mọi người

Đang tải...

2. chibi_chibi

chibi_chibi Thành viên tập sự

Ðề: các cha mẹ nào đã từng hợp tác với các trang web như mua chung, hot deal, cực rẻ.....

Em thì có kinh nghiệm từng làm việc cho 1 trang web như kiểu này nhưng kết luận 1 câu là hàng lởm là chính chứ hàng gọi là chất lượng thì chỉ là chất lượng ứng với cái giá mà nó bán thôi. Ý kiến của các mẹ ở trên là rất chuẩn và em xin bổ sung thêm là bây giờ các loại hình mua theo nhóm đó đang ở giai đoạn thoái trào bởi khách hàng không còn tin vào loại hình bán hàng này nữa do vậy bây giờ mà cộng tác với họ thì thiệt nhiều hơn lợi đấy ạ.

3. buitoantam

buitoantam Thành viên đạt chuẩn

1. bị mấy site ấy ép giá
    2. Khách hàng đã mất niềm tin vào mấy cái này nhiều rồi. toàn rẻ mà chất lượng kém, lâng giá rồi mới giảm đến 60%, còn nếu bán rẻ thật thì các bác ko có lãi, chỉ mang tính chất quảng cáo

4. me be sin

me be sin Guest

bác này nói chuẩn thế. may mà e k tham gia

5. hunghau

hunghau Banned

mình cũng có vài người bạn đưa hàng hóa lên hotdeal bán, nói chung mình phải có vốn nhiều mấy chị ạ, vì bên hotdeal kiều như tạm giam tiền của mình, cũng khó lònglam188

6. me be sin

me be sin Guest

công nhận lãi chẳng đc bao mà nghe nói ép giá ghê lắm ạ

7. me be sin

me be sin Guest

may mà bác chưa cộng tác đấy.
    lợi bất cập hại................

8. dung_cu_am_nhac

dung_cu_am_nhac Thành viên sắp chính thức

Mình có ông anh làm cho thằng Cực Rẻ đây ^^! toàn nhờ nick mình nhắn tin riêng với các chị em trên diễn đàn xem ai có nhu cầu mời hợp tác.
    Nên có ai bị phiền nhiễu thì đại diện cho em xin lỗi.
    Mình đã cộng tác với 2 thằng là Cực rẻ và Cùng mua, nói chung về hình thức thì có thể coi nó là 1 kênh bán hàng cho các mẹ.
    Nói thật là không kỳ vọng được nhiều lắm đâu các mẹ ak. Về thanh toán thì e không biết mấy site kia thế nào nhưng em là với Cực Rẻ rồi, cũng chậm đấy nhưng ít ra thì nhanh hơn ông Cùng mua, Em bán con đàn XY 836 với XY 219 trên Cực rẻ, giờ thì gỡ rồi. Tương tự con đàn XY 219 trên Cùng mua, ôi giời ông cùng mua găm tiền gần 2 tháng e mới nhận được. Còn Cực Rẻ thì có ông anh nên toàn bắt ông ứng tiền túi trước lấy công ty sau ^^!
    Miên man mãi, theo em ấy để hợp tác có lợi nhất cho các mẹ thì:
    - Hợp tác theo hình thức bán voucher qua các trang này, khách hàng mua voucher của họ rồi mang sang mình đổi lấy hàng, cuổi đợt bán hoặc hàng tuần nhận tiền số voucher bán được. Cái hình thức này được cái ưu điểm là chị em ta không bị giam giữ quá nhiều hàng ở chỗ nó vừa đảm bảo là khách chắc chắn đến với mình.
    Cực lợi vì vừa bán được hàng, vừa marketing được cho cửa hàng, một công đôi việc ^^! Nên ưu tiên cái này số 1
    Ak chưa kể khách sẽ gọi thẳng tới mình mà k qua cực rẻ, để fair play thì em toàn lấy giá cao hơn, ví dụ giá CR là 380k thì e lấy của khách là 420k. Mình vừa lãi cao mà khách thì cũng sướng qua mình lấy luôn khỏi lằng nhằng.

- ẤY nhưng mà giờ thì ông Cực Rẻ với ông kia hạn chế rồi, không cho bán voucher bừa bãi nữa, chỉ hàng công nghệ giá cao như máy tính bảng hay những đồ điện tử cần người bán phải trực tiếp tư vấn thì nó mới cho bán. Còn sản phẩm mà dễ vận chuyển thì họ đòi nhập kho.

Đến bước này thì thôi ta coi các kênh này là kênh bán hàng thôi các mẹ ak, chịu thiệt là rõ ràng nhưng để đẩy hàng đi cho nó hết thì cũng xứng đáng ^^!

Ak luư ý các mẹ là nếu ai có hợp tác với các bên này ấy thì ép nó cho vài thông tin vào cuối bài
    Vừa bán vừa Marketing: Kiểu Nhà cung cấp sản phẩm là...

Chúc các mẹ đắt hàng, ak ông anh nhờ em luôn, ai muốn bán lên Cực rẻ thì pm inboxx cho em nhé.
    Mong bác Mod đừng xử trảm vì câu này. Hic

9. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Theo như chị thấy thì trong các trang theo hình thức mua chung thì trang nào uy tín, khách mua nhiều mà chính sách cho doanh nghiệp dễ thở nhỉ??

10. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Hóng nhé ạ

11. saiback

saiback Thành viên rất tích cực

Hợp tác mấy lần với cực rẻ thì có ý kiến thế này:
    - Giá thì ko nên để bị ép, được giá thì chạy ko thì thôi (thậm chí còn đẩy giá lên cao chút để hoa hồng cho nhân viên kinh doanh có xiền nó trả sớm cho)
    - Phải có vốn lớn hoặc hàng sẵn (ko nên ôm) vì cái này nó ngâm tương đối lâu (Cực rẻ còn đỡ vì nó thanh toàn liên tục chứ mấy trang kia lâu bà cố luôn,hết deal mới trả ít nhất cũng 2-3 tháng mới lấy đc tiền)
    - Cẩn thận với nhân viên kinh doanh nhé nhiều ông lấy béng tiền và hàng trên công ty về rồi nhưng ko trả mình tiền mà ôm vốn của mình (số m tốt là hợp tác với cậu em nhiệt tình toàn tự mang tiền qua dùm mình :)) như thằng bạn mình hiện đang dính ~ 10-20tr chưa đòi được.
    - Nếu làm khéo chọn được sp hot thì cũng kiếm được khá

12. cmantkyn

cmantkyn trankongthanh.com

nhóm mua đình đám cả tháng nay rồi, sau zingdeal ai sẽ là người ra đi tiếp theo ?

groupon ý nghĩa thì hay cơ mà sau em thấy giá trị các trang bán nó ảo thế nào ấy.

đùa chứ em mua lẻ nhiều sản phẩm khéo còn rẻ hơn mua chung ( nếu chịu khó tìm )

13. hongnhungMN

hongnhungMN .................

đúng rồi, tớ thấy các món hàng trên các trang Groupon kiểu đấy thực ra ko rẻ như mình tưởng tượng đâu. Mà tìm đc cửa hàng bán giá tương đương (hoặc thậm chí rẻ hơn) cũng chẳng khó, Internet 1 lúc thôi

14. mẹ...béo

mẹ...béo Mặt Xấu Chân Tay Bẩn

Tớ trc cũng làm vs muachung, nói tóm lại là tiêu thụ được hàng số lượng lớn nhưng màh lãi bé bằng đầu ngón tay, k bõ luôn, r thanh toán thì cứ suốt ngày pải ời ợi đòi í, k thì k biết đến bao g mới được thanh toán luôn :-s

15. Nhím shop

Nhím shop Bắt đầu tích cực

........... đọc xong thấy chán luôn ạ :)) cũng thấy may là mình chả bh ham rẻ để rước mấy thứ linh tinh ở trên mấy web í về @@ nhìn iêu dã dã man luôn .......... mua về k dùng đc chắc lại ngồi tức anh ách mất :))

16. tommy shop

tommy shop Bắt đầu nổi tiếng

đấy là còn may đấy bạn ạ,giờ nhóm mua phá sản hoàn toàn rồi,ôi ng chết,chẳng biết đến ngày nào mới lấy lại được tiền và hàng đây

17. shopchiem

shopchiem Bắt đầu nổi tiếng

Kinh doanh là cứ phải tiền luôn.
    Giờ bọn nó ôm tiền pháo về nước rồi ra đó mà ngồi chờ đòi tiền thì sưng mồm rồi. Ngày xưa bọn này suốt ngày gọi điện gạ gẫm shop bên mình nhưng 100% là mình luôn từ chối vì lúc nào cũng cảnh giác.

18. ticybabyshop

ticybabyshop Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ơi khuyên thật là k nên nhé, nếu thích thuê hẳn nhân viên hoặc công ty PR và SEO thì bán hàng xả láng luôn, chứ mấy cái web thế này bạn em bị lừa nhiều lắm r

19. thulan86

thulan86 Thành viên đạt chuẩn

Hi các mẹ! Em hiểu rất rõ mấy trang đấy ( vì đã từng làm nhân viên bên đó). Các mẹ thắc mắc j cứ hỏi em. Hihi

20. dung_cu_am_nhac

dung_cu_am_nhac Thành viên sắp chính thức

Ý kiến của chị là cực hay luôn, e k biết chị có PR cho dịch vụ seo hay làm Marketing không, nhưng với em, và em nghĩ với mọi người luôn, việc đầu tư cho website, xây dựng thương hiệu điện tử (gồm : website và hệ thống các kênh marketing trên internet) là điều vô cùng cần thiết để gầy dựng 1 chỗ đứng cho người làm kinh doanh trên thị trường.

Tuy nhiên, cũng phải nói rằng nếu việc chị tham gia các kênh bán hàng như nhommua, muachung hay trang nào đi nữa, nếu sợ nó lừa thì so ra việc bị 1 công ty SEO hay PR lừa còn dễ hơn mà hiệu quả thì không nhìn ra ngay được. ==> Tốt nhất là tự xây dựng 1 chiến lược, build 1 team của chính chị mà làm, k thì mua ADword. Xong.

Đọc từ đầu tới giờ e thấy mọi người có vẻ không khoái các trang muachung, cực rẻ, em cũng không cổ súy việc này, nhưng nếu nhìn kỹ lại. Chắc chắn mọi người có thể thấy rằng, hình thức muachung, cực rẻ hay 1 số trang khác ==> Đó là 1 kênh bán hàng cho chính các anh, các chị. Thậm chí, nó trở thành 1 kênh marketing online cho các anh chị như bài trước em có nói.

Theo em, nếu người nào đã và đang kinh doanh thì cũng nên cân nhắc 1 cơ hội để bán được hàng, để được marketing mà không hề mất phí ^^!

Có một chị nói rằng, kinh doanh là luôn phải tiền ngay. E rất đồng ý, chẳng ai thích phải cầm đằng lưỡi cả, tuy nhiên làm ăn thì luôn có giao kèo, k trả kiện ngay.

Nhóm mua với em nghĩ là dạng lìu tìu, của tư nhân, quy củ không rõ ràng.

Còn với ông cực rẻ, xin lỗi mọi người, em làm em cực kỳ an tâm. Vì sau lưng của nó là hệ thống vô cùng lớn. Có vật giá chống lưng, mà vật giá dù cho có ai chê, ai bỏ thì nó vẫn là sàn giao dịch thương mại điện tử số 1 Đông Nam Á. Tiền đầu tư nhà nó thì ngút ngàn, e không lo ^^! Anh chị tưởng tương, trong 5 năm phát triển tới nay thằng Vật giá với hệ thống hàng loạt từ Thanh toán điện tử - Bảo Kim, Bán lẻ - Nhanh, Bán theo nhóm - Cực rẻ, tính đến nay trị giá toàn công ty họ lên tới gần 70 triệu đô rồi chưa kể hàng loạt dự án lớn nữa được Nhật Bản đầu tư thì sao phải nghĩ ^!
    Tương tự là Muachung, anh chị chắc cũng biết muachung thuộc tập đoàn VCcorp, có dân trí, có kênh 14, có én bạc, có rồng bay. Nó bá đạo vậy, sập kiểu gì đây ^^!

Nếu anh chị có lo thì nên lo khi hợp tác với cùng mua, với Ohrequa, với nhommua, hay hotdeal. Các bên này theo em biết thì vốn khá mỏng..dễ sập đấy.
    Tất nhiên, khi hợp tác với hình thức này, anh chị cần phải đòi hỏi hợp đồng hợp tác chứ k phải đơn giản như chị gì nói là giao tiền cho kinh doanh..không nên chị ak, vì nếu có thất lạc thì rất khó để chị lấy lại vì không có chứng cứ mang tính pháp lý...tính pháp lý ở đây phải thể hiện trên hợp đồng và đối tác của ta phải là giám đốc của muachung, hay giám đốc của Cực rẻ. Người kinh doanh chỉ mang ý nghĩa là người phụ trách tư vấn thôi ^^!

Vài dòng của em, hy vọng sẽ nhận được nhiều sự phản hồi ^^!