Cần giúp: Các Chị Em Thường Chăm Sóc Da Mặt Tại Nhà Hay Ra Spa?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tamtitmitdua, 4/8/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

28 tuổi, sau khi lấy chồng và một mụn con, da dẻ của em tự nhiên dở chứng lên đầy mụn mẹt. Vụ cãi nhau với chồng suýt dẫn tới li hôn càng làm em thảm hại và xấu xí hơn. Đợt này em quyết tâm làm đẹp, tút tát lại bản thân để ra ngoài ko còn cảm thấy tự ti nữa. Em đang thiên 2 hướng:
    1. Mua các loại mỹ phẩm hữu cơ về tự massage, chăm sóc lấy (em tìm được nguồn mua mỹ phẩm hữu cơ của Anh quốc cực xịn và uy tín rồi)
    2. Đi spa, tháng 2 - 3 lần. Sớt google thì đa phần là đắp thảo dược để trị mụn, làm trắng da, nâng cơ chảy xệ, còn thì massage là phụ
    Theo các mẹ thì cách nào hiệu quả và an toàn hơn?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tamtitmitdua
    Đang tải...

2. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình hay chăm sóc tại nhà

3. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Có thể dùng các cách tự nhiên được mà bạn ơi, đâu cần phải đến các spa đâu (cái chính là bạn phải thật kiên trì nha :D)

Bạn có thể làm sáng da từ dừa. Đầu tiên là bào dừa, sau đó làm nước cốt dừa bôi lên mặt và môi, rồi mát xa nhẹ nhàng. Khi khô, rửa mặt bằng nước dừa. Khoảng 15 phút sau đó, rửa sạch bằng nước ấm.

Mình đang áp dụng cách này (đc hơn 3 tháng rồi), thấy da dẻ sáng lên tương đối nhưng dừa ko có tác dụng trị mụn thì phải.

tuongnv123 thích bài này.
  4. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Giờ dịch vụ này nở rộ rồi mà, spa nào cũng có. Em đang theo lộ trình trị mụn ở Red Gold Spa trên đường Trần Đăng Ninh, Cầu Giấy mẹ nó ạ. Bên này toàn dùng mỹ phẩm Red Gold trong liệu trình spa. Đây là hãng mỹ phẩm hữu cơ có tiếng của Anh, mẹ nó sớt google tìm hiểu thêm nhé. Em làm được 3 buổi rồi, buổi đầu về thấy mặt nóng ran, hơi đỏ và sưng sưng. Qua ngày hôm sau là hết. Hiện tại là ko thấy bị nổi mụn mới. Hi vọng hết liệu trình điều trị thì mặt sẽ ngon nghẻ. Nếu ok thì em tính sẽ mua thêm mỹ phẩm của họ về dùng

5. quanaonugiare

quanaonugiare Bắt đầu tích cực

Em nghĩ nên chăm sóc da tại nhà đi mẹ ơi, để dành thời gian làm nhiều việc khác nữa.

6. jinx

jinx Thành viên tích cực

Em là chúa lười chăm sóc da mặt, chỉ chăm chỉ được việc dùng sửa rửa mặt thôi các mẹ ạ. Cũng đắp mặt nạ cám gạo rồi khoai tây sữa chua các thứ, nhưng cái gì cũng chỉ kiên trì được 3 - 4 tuần, chưa kịp thấy tác dụng thì em bỏ dở. Chắc có lẽ cứ phải đi spa, nằm ườn ra đó, có người phục vụ thì mình mới đẹp hơn được chị ạ :D

7. Tamtitmitdua

Mẹ nó chăm sóc da mặt như thế nào có thể chia sẻ cho em với :p

Ơ em nghĩ là mình ra spa làm thì sẽ tiết kiệm thời gian hơn chứ ạ. Tại đồ đạc sẵn sàng hết rồi. Chỉ tốn cái thời gian đi lại thôi. Như những người nổi tiếng, nam hay nữ gì cũng vậy hết da mặt ai cũng đẹp, chả biết có bí quyết gì ko hay họ cũng chỉ chăm đi spa thôi các mẹ nhỉ? Chứ em nghĩ họ làm gì có thời gian làm ở nhà

8. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Mình đã từng làm mặt ở 2 nơi, 1 là Lamy Láng Hạ, 2 là Red God Trần Đăng Ninh. Nếu so giá trị kinh tế thì ở Red God được đấy. Kem, sữa của họ tất, hôm nào bạn đau đầu, nhờ mấy chăm sóc viên bóp đầu cho cũng thích lắm. Mà mấy nhân viên ở đó cũng rất dễ chịu.

9. Kemkemcuame

Kemkemcuame Thành viên mới

Em toàn chăm sóc ở nhà thôi, dùng máy chạy ở nhà, chả khác gì spa cả..được cái ra chợ cá có mẹ bảo "da bé này trông thích thế'' là e thấy mát dạ lắm.Chỉ cần dành 30p- 2-3 lần 1 tuần thôi c ạ ^^

10. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Tại gia ^^

11. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

dòng mỹ phẩm hữu cơ tự nhiên Red Gold thì em biết chứ Red Gold Spa thì em chưa nghe thấy bao giờ. Nó có liên quan gì đến nhau không nhỉ?

12. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Tất nhiên là có rồi chị. Spa dùng sóng siêu âm RF và Oxy tươi nguyên chất kết hợp với tinh chất nọc rắn 3D fitler red gold nâng cơ, tăng đề kháng, trắng sáng và làm thon gọn khuôn mặt đấy. Có cả young cell oil serum nữa

13. mekenlavie

mekenlavie Bắt đầu tích cực

Mình thì chủ yếu là tự chăm sóc da ở nhà, thỉnh thoảng có time mới đi spa

14. háp bi

háp bi Thành viên tập sự

tự chăm sóc mình ở nhà vẫn là hướng hay hơn mẹ ạ, ra spa chỉ có cái khác là có người phục vụ mình thôi.mình cũng thường xuyên chăm sóc nhưng mình chọn sản phẩm của việt nam mình, cũng toàn từ thiên nhiên mà rất hiệu quả nhé

15. 2410thaothao

2410thaothao Thành viên tập sự

Theo em các mẹ có điều kiện ra spa thì tốt hơn, hoặc là làm dịch vụ tại nhà ấy. Nhân viên có kỹ thuật bao giờ chăm sóc cũng tốt hơn. Em trải nghiệm thử của bên Beauty Mom thấy dịch vụ ổn phết các mẹ ạ, các mẹ tham khảo lamdepsausinh.com xem ổn ko nhé

16. Tamtitmitdua

Người phục vụ cả máy móc các thứ nữa chứ. Nhưng mà mẹ nó có thể chia sẻ thêm giúp em mẹ nó hay làm gì được không ạ? Tại cũng nhiều thứ quá, em chưa biết nên bắt đầu từ đâu

17. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

nếu có điều kiện đi spa thì quá tốt rồi...quan trọng là phải chọn được những spa có uy tín...mình thấy spa thì mở ngày càng nhiều nhưng mỗi lần đi thì chẳng biết chọn cái nào cả...tốt nhất chị nên chọn spa của những hãng mỹ phẩm nổi tiếng mở kèm theo để phục vụ khách hành như Sesheido, Ohui, Red Gold chẳng hạn...sạch sẽ, tay nghề nhân viên thì ổn...dĩ nhiên là số tiền bỏ ra đi spa chả bao giờ rẻ...nhưng được cái yên tâm

18. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

Mình thì lười, thi thoảng nhớ ra mới tẩy da chết tại nhà

19. chandai999

chandai999 Thành viên tập sự

mình chăm soc ơ nhà chắc hiệu quả hơn

20. merua999

merua999 Thành viên tập sự

chác ơ nhà hơn đay di spa không co tiền

Trạng thái đề tài: