3 tháng cuối: các chị giúp e với ạ, thai 31 tuần, ngôi ngược, thiếu ối, 1 vòng dây rốn quấn cổ,e lo quá

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hien2804, 6/2/2013.

1. hien2804

hien2804 Thành viên tập sự

Hôm nay e đi siêu âm, bác sĩ bảo như vậy.Tuần 24 bé nhà e bị 1 vòng, sau đó tự cởi đc, đến bây h lại bị. Đã thế bác ấy còn nói bị thiếu ối, e đang cố bổ sung nhiều nước dừa, sữa tươi, nước lọc...nhưng 1 tuần nay rồi k thấy đỡ hơn. Tự nhiên hôm nay đi khám về xong cứ bần thần cả người. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với nhé, Tết đến nơi rồi mà e cứ lo mãi thôi :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hien2804
    Đang tải...

2. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Ðề: các chị giúp e với ạ, thai 31 tuần, ngôi ngược, thiếu ối, 1 vòng dây rốn quấn cổ,e lo

Mẹ nó cứ bổ sung nhiều nước, sữa tươi, nước dừa hơn ngày thường để cải thiện ối đã chứ

3. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Re: các chị giúp e với ạ, thai 31 tuần, ngôi ngược, thiếu ối, 1 vòng dây rốn quấn cổ,e lo

Cải thiện ối thì cứ nước, nước dừa, nước mía, sữa tươi thôi chị. Tinh thần cũng phải thoải mái. Chúc chị mẹ tròn con vuông.

4. thongoc2212

thongoc2212 Bỉm giá rẻ -0984.648.696

Ðề: các chị giúp e với ạ, thai 31 tuần, ngôi ngược, thiếu ối, 1 vòng dây rốn quấn cổ,e lo

Chị gái em cũng bị thiếu nước ối, 1 tuần uống nước dừa, nước hoa quả vào cải thiện đáng kể đấy chị ah, chị cứ bình tĩnh nhé, tư tưởng thoải mái lên chị ah

5. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Thường 32 tuần thai mới xoay đầu em nhé. Có bé 36 tuần mới chịu quay đầu. Rau quấn cổ 1 vòng thì ko lo đâu, trông quá trình chuyển động bé sẽ tự gỡ ra, nếu ko thì cũng ko có gì nguy hiểm. Việc thiếu ối làm như các mẹ đã mách, nhưng nhớ kiểm tra nước ối thường xuyên ko cạn ối thì rất nguy hiểm hoặc đang thiếu ối chuyển thành đa ối...
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an!

6. taiavatar22

taiavatar22 Thành viên tập sự

Chăm chỉ uống nước dừa và sữa tươi nhé mẹ . Tinh thần thoải mái vào đừng căng thẳng quá .