3 tháng đầu: Các địa chỉ SIÊU ÂM THAI

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Golden, 5/3/2008.

Tags:
  1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Khúc giữa của đường Nguyễn Du, nhìn ra hồ Thiền Quang ý, nhà 15 nhé.

Đang tải...

2. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hết lăn tăn rồi vì ai cũng bảo là 2 con gái thì giầu to mà. :D:D:D

3. BeanShopBaby

BeanShopBaby Thành viên rất tích cực

Bác ơi thía có phải đến để đăng ký số trước không, mừ bác có biết số điện thoại ở phòng khám đó không.

4. Mẹ Sếu

Mẹ Sếu Thành viên Hội Rắn

Chúc mừng chị nhé! Bé gái đầu nhà em cũng sinh năm 2003 đấy nhưng tháng 9 cơ. Bây giờ em cũng đang có bầu được gần 9 tuần. Cũng hồi hộp không biết trai hay gái. Nhà em thì bố nó vẫn thích có thêm trai cho có nếp và tẻ. Bác ơi thế siêu âm 4D màu chính xác giới tính ở địa chỉ nào thể

5. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Thấy nhiều người khen 56 HBTrưng nên tuần vừa rồi mình qua đó khám và SA 4D. Thất vọng tràn trề các mẹ ạ :confused:.

Đầu tiên là SA. Tớ chẳng hiểu bác sĩ gì mà vừa SA vừa buôn chuyện liến thoắng, chẳng hiểu có tập trung vào chuyên môn không nữa :rolleyes: Mình lo là ở phần phụ trái có cái nang nên mới đi SA để kiểm tra lại, hỏi thì bs trả lời một câu xanh rờn là "nang nó sẽ tự mất" mà không hề kiểm tra lại chỗ đó. Đành rằng có những loại nang tự mất sau một thời gian ngắn, nhưng phải kiểm tra thì mới biết được chứ. Còn nữa, SA 4D 200K/1 lần mà làm vèo vèo chưa đầy phút đã xong. Người đến trước thì phải ngồi chờ để bs còn SA cho người quen trước :cool: Mà chất lượng siêu âm 4D ở đây không bằng 3D tớ làm lần trước ở 125 Thái Thịnh (3D làm trên máy 4D, máy tính màn hình rộng, nhìn cực rõ luôn).

Tiếp đó là khám. Khám ở đây cũng có rẻ gì đâu, 120K/1 lần. Vậy mà cũng chỉ nằm lên bàn, đo tử cung, nghe huyết áp, hỏi vài câu để ghi vào sổ thế là xong.

Tớ nói thật là tớ cạch sẽ không quay lại 56 HBTrưng nữa. Vừa tốn tiền vừa mua bực vào người (hay tại số mình hôm đó không may nên mới thế !?).

6. công dân

công dân Thành viên tập sự

Em có đọc một vài bài viết về phương pháp siêu âm mới là "Chụp cộng hưởng từ (MRI), có thể phát hiện được cả những tổn thương về nội tạng và đặc biệt là những bất thường về não của bé. Có chị nào đã siêu âm bằng phương pháp này rồi thì chỉ giùm em với. Cho em địa chỉ bệnh viện và hình thức đăng ký để siêu âm như thế nào? Em ở tận Phú Thọ và có thể về Hà Nội siêu âm vào thứ 7,cn được thôi.

7. tamata

tamata Bắt đầu nổi tiếng

Vợ ch e đi siêu âm ở phố Liên Trì, của chỗ bác sĩ Chương gọi điện đến 0439429458 để hẹn trước. Mẹ nào thấy thông tin hữu ích thì thank e nhé, hihi

Sửa lần cuối: 1/4/2009
  8. Me He

Me He The hidden charm

Siêu âm Cộng hưởng từ này cho thai nhi thì mình không rõ lắm, còn cho não, .... thì ở Hai Bà Trưng. Mình sẽ tìm lại SDT nhé!

9. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Thế là 2 chị năm nay vào lớp 1 đây, 2 em cũng cùng tuổi nhỉ.
    Lâu kô vào đọc kô biết bạn hỏi, bây giờ đọc thì bé nhà bạn đã hơn 4 tháng tuổi rồi.

Sửa lần cuối: 2/4/2009
  10. me_ut

me_ut Thành viên tập sự

Trích:
    Nguyên văn bởi Golden View Post
    Thông Báo Cả Nhà Nhé, Nhà Tớ Sẽ Có Thêm 1 Công Chúa Nữa, Hy Vọng Sẽ Xinh đẹp Và Thông Minh Hơn Công Chúa Chị.
    Chúc mừng chị nhé! Bé gái đầu nhà em cũng sinh năm 2003 đấy nhưng tháng 9 cơ. Bây giờ em cũng đang có bầu được gần 9 tuần. Cũng hồi hộp không biết trai hay gái. Nhà em thì bố nó vẫn thích có thêm trai cho có nếp và tẻ. Bác ơi thế siêu âm 4D màu chính xác giới tính ở địa chỉ nào thể

Chị em nào ở Hà Nội thì ra phòng khám 18A gần viện 103 ấy, địa chỉ là 86 đường Phùng Hưng-Hà Đông thì phải. Ở đó siêu âm 3D và 4D đấy, chính xác lắm. Bác sỹ ở đấy làm siêu âm hơn chục năm rồi nên làm chính xác và cẩn thận lắm. Mình đi SA còn được tặng ghi đĩa để về cho cả nhà xem, thích lắm. Ở đây họ mở cửa đến 7 giờ tối cơ, nên mình đi làm về siêu âm luôn, rất tiện.

11. hha

hha Thành viên chính thức

các mẹ ơi ở 55b Hàng cót siêu âm cũng được mà có Bsỹ Hoa Hồng khám và tư vấn rất hay. Nhưng bsỹ này p mới có bầu thì mới khám nhé còn bầu lâu rồi thì bsỹ này ko khám đâu.

12. công dân

công dân Thành viên tập sự

Chị "ME HE" ơi. Chị tìm giúp em SĐt và địa chỉ cụ thể nhé. Em cũng muốn siêu âm xem bé nhà em thế nào. Vì mới có thai được 3 tuần em đã bị cúm và sốt cao phải tiêm với chuyền nữa. Lần đầu làm mẹ nên cái gì em cũng thấy bỡ ngỡ. Em cảm ơn chị và chờ tin chị.

13. me_ut

me_ut Thành viên tập sự

Mình ở Thanh Xuân, Hà Đông chỉ đến pk 18A ở đường Phùng Hưng, gần viện 103 để siêu âm, bác sỹ ở đấy làm lâu năm rồi, siêu âm tốt lắm, mà có vấn đề gì thì có thể
    gọi điện hỏi bác sỹ thoải mái bạn ạ. SA ở đó mình được bs chỉ từng rõ bộ ph ận thai nhi qua màn hình ti vi nữa. giá SA 4D ở đây chỉ có 120k thôi mà được ghi tặng 1 đĩa VCD về nhà để cho cả nhà xem. Mình khuyên các chị em nào có đk thì nên ra đó để kt thai

14. mebutbong

mebutbong Hương Ngọc Lan ..........

Nếu bạn nào ở khu vực Đống đa thì rẽ qua Phòng SA của Bác sĩ Bỉnh , ở khu tập thể Hào Nam - chợ Hào Nam rẽ vào .

Bác ây vui tính và siêu âm thích lắm

Chúc các mẹ khỏe và Hạnh Phúc

15. Conlatatca

Conlatatca Khohangxuat

Me ut cho minh hoi voi, cho ban sieu am co yeu cau phai dang ki truoc hay dieu kien gi ko vay (moi co thai hay dai loai the!)? Minh co thai duoc 18 tuan roi, dinh di sieu am 4D de kt thai.
    Cam on Me ut nhieu nha!

16. maithutrang

maithutrang Thành viên tập sự

Chọn địa chỉ siêu âm hợp lý

Tôi mới sinh con, tôi khám thai và siêu âm 4D ở phòng khám An Sinh, 91 đốc ngữ, ba đình ( đối diện viện quân đội 354).Ở đây lịch sự lại không phải chờ đợi.Bác sĩ nguyên là trưởng khoa sản bv quân đội 354. Các mẹ cứ đến đó siêu âm xem thế nào, cũng ổn đấy.

17. maithutrang

maithutrang Thành viên tập sự

Bổ xung một số địa chỉ siêu âm tốt tại hà nội

Các mẹ xem một số địa chỉ siêu âm tốt nhé

. Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Nguyễn Danh Cường). Chỉ có siêu âm 4D. Bác sỹ Cường hiện là phó chủ nhiệm khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện C, đặc biệt ở tuần thai thứ 22 bác sỹ có thể xác định được dị tật (nếu có) của bào thai một cách chính xác.

2.Phòng khám AN SINH ( Bác sỹ Mùi – nguyên trưởng khoa sản bv Quân đội 354 ), siêu âm 4D , làm giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.
    ĐC : 91, Đốc ngữ, ba đình (đối diện viên 354, gần cung thể thao quần ngựa)
    ĐT : 04 39922299-0975 669988 ( gọi trước để xếp lịch)

3. Viện lão khoa (Bác sỹ Thực) 0913.300.693 Viện lão khoa chứ, ở Phương Mai ý- gần bệnh viện Việt Pháp và viện Da liễu. Bs siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7

4. Bác sĩ Chương ở 15 Liên Trì
    Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30
    Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h
    Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h

Gọi điện đến để đặt chỗ nhé. ĐT: 22185741

5. Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Ánh) Điện thoại: 762.8999 - Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.

6. Phòng khám 49 Bát Đàn (Bác sỹ Qúy)

7. Phòng khám 21 Phan Chu Trinh Điện thoại: 933.0169

8. Phòng khám 55B Hàng Cót Điện thoại: 826.7124

9. Vỹ 89B dốc phụ sản hà nội

10. Ngoài ra SA 22 tuần ở 32 Phùng Hưng, PKDK Đức Minh Y Cao BS Giang hoặc BS Tuyết Minh đều được. Chỗ 32 PH này thì cứ đến tầm hết giờ làm việc 4h30-6h00 là vào luôn, cùng lắm đợi 15p người trước.

18. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

mẹ nó đến anh Vĩ hói ở dốc PSHN ý nhé, 4D mà nhiệt tình lắm

19. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

thế thì mẹ nó phải chịu khó vất vả để đi kt nhé vì con mà ko đủ cân, yếu là ko dc đâu. Như tớ nè, tầm 12w đi sa ở anh Vĩ hói bảo con em hơi bé so với chỉ tiêu, về sợ quá ăn uống tẩm bổ điên cuồng, 1tháng sau quay lại cháu đã tăng hơn chỉ tiêu nhé, sướng gần chết.
    Anh Cường thấy các mẹ kêu là đanh đá cá cầy mặt dày mũi lõ nên tớ cũng sợ lắm nhưng có lẽ sang tuần là 22w cũng phải mặt dày hơn anh ý ra để sâ xem sao. hic

20. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Em thấy BS Thanh Thủy ở Phương Mai SA thai cũng tốt lắm.