Các loại trái cây bổ dưỡng cho trẻ nhỏ

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ThucAnh, 31/5/2006.

1. jenny2005

jenny2005 Thành viên chính thức

Đấy là ý kiến của cá nhân mình thôi nhé là không nên vì 3.5 tháng thì đang bé quá để có thể uống các loại hoa quả . Mình nghĩ là cho bé uống thêm nước xem có đỡ hơn không. Chúc bé bớt táo bón nhé :D

Đang tải...

2. Hạ Long

Hạ Long Thành viên rất tích cực

Con mình uống sữa cũng hay bị táo bón. Me cua Bin thu doi sang sua Friso xem. Sữa ấy mát lắm.

3. bebe

bebe Thành viên chính thức

Mẹ jenny cho tớ hỏi là mẹ nó chế biến quả bơ này như thế nào? Tks

4. me GAU-BONG

me GAU-BONG Thành viên chính thức

Qua bo thi em thuong cho be an theo cach sau a:
    XAY SINH TO: be nha em tu khi 10 thang, em thuong xay sinh to bo cho chau an. !/2 qua bo + 2 muong sua bot + 1/2 chen nuoc(Hoac 1/2 hop sua tuoi) + 1 chiec banh Milna(Banh cua tre) tat ca xay deu roi cho be mam thoi :lol:

5. bebe

Cám ơn mẹ Gấu bông nhé, con tớ mới đc hơn 5 tháng nên công thức của cậu sẽ để dành thêm 1 thời gian nữa, cậu có công thức nào khác để xay bơ cho bé nhỏ hơn ko?

6. ThucAnh

ThucAnh Thành viên chính thức

Cám ơn mẹ Gấu bông nhé, con tớ mới đc hơn 5 tháng nên công thức của cậu sẽ để dành thêm 1 thời gian nữa, cậu có công thức nào khác để xay bơ cho bé nhỏ hơn ko?[/quote]

me bébé có thể xay bơ với sữa chua trẻ em cho bé 5 tháng ăn đc rồi ,vì trộn sữa chua cùng bơ cũng làm bơ loãng thêm, em bé sẽ ăn hơn ,mẹ bébé thử làm xem nhé

7. bebe

me bébé có thể xay bơ với sữa chua trẻ em cho bé 5 tháng ăn đc rồi ,vì trộn sữa chua cùng bơ cũng làm bơ loãng thêm, em bé sẽ ăn hơn ,mẹ bébé thử làm xem nhé[/quote]
    Cam on me Thucanh nhe, de to ve lam thu, hy vong thang cu nha to se chen nhiet tinh :)

8. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

me bébé có thể xay bơ với sữa chua trẻ em cho bé 5 tháng ăn đc rồi ,vì trộn sữa chua cùng bơ cũng làm bơ loãng thêm, em bé sẽ ăn hơn ,mẹ bébé thử làm xem nhé[/quote]
    Sinh tố bơ với sữa chua hay sữa bột hả mẹ nó? Ăn món này có hết táo bón không?

9. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Sinh tố bơ với sữa chua hay sữa bột hả mẹ nó? Ăn món này có hết táo bón không?

10. jenny2005

jenny2005 Thành viên chính thức

Em thường xay bơ với sữa tươi với ngũ cốc cho bé ăn sáng . Nếu mà bé dưới 1 tuổi thì thay sữa tươi bằng sữa bột cũng được mẹ nó a. Em thường cho ăn sáng như thế thì không phải cho uống thêm sữa nữa lại con có cả hoa quả nữa . Thi thoảng em thay bơ bằng xoài, cũng ngon lắm :D

11. me be bop

me be bop Thành viên tập sự

Minh nghi tre con hon 1 tuoi la co the an hau nhu cac loai qua ma nguoi lon an duoc roi ,chi tuyet doi kieng cac loai qua cay nong thoi.Minh nghi chanh leo cung co the an duoc neu con da hon mot tuoi chi co dieu phai pha loang,hoac say sinh to cung voi mat ong cung rat tot .Ngoai ra cu Bop nha minh con rat khoai khau voi mon sua chua say voi chuoi .Cac me thu xem nhe...

12. OANHOANH

OANHOANH Thành viên tập sự

NGHE MOI NGUOI NOI DEN QUA KIWI KHONG BIET CON EM DUOC 5 THANG 10 NGAY THI DA AN DC QUA AY CHUA A?

13. dohungvcu

dohungvcu Thành viên tập sự

Chào bạn, con bạn còn nhỏ như vậy không lên cho ăn quả kiwi có khả năng dị dị ứng.

Quả Kiwi rất tốt và chứa hàm lượng dĩnh dưỡng rất cao trong các loại hoa quả.
    Quả Kiwi k chứa hàm lượng cholesterol và chất béo, có khả năng chữa các bệnh về tim mặt rất cao. Các bạn bị bệnh về đường ruột thường xuyên ăn Kiwi cũng rất tốt.

Ngoài ra các mẹ muốn chăm sóc làn da của mình thì quả Kiwi đúng là 1 loại quả mà các bạn đang tìm đó, nó có chất chống Õy hóa cao.

Giá của quả Kiwi hiện tại khoảng 100k/kg
    Mình thấy trên mạng có chỗ giao bán đó Free ship
    http://www.vatgia.com/raovat/2026/1010825/shophoaqua-com-chuyen-ban-buon-ban-le-cac-loai-hoa-qua-tuoi-duy-nhat-tai-ha-noi.html

14. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

Cho mình hỏi,bé nhà mình được 8 tháng,mọc được 3 cái răng,thì ăn được trái cây nào?

15. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

Chị ơi quả kiwi bé máy tháng ăn được hả chị???vị nó có dễ an ko??

16. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Vị nó hơi chua chua , con mình tới 1 tuổi mới cho ăn , mà cháu không thích lắm , chắc tại mình không biết cách chế biến , nhưng cháu rất thích uống nước ép Kiwi ( màu xanh xanh ), trước đây mình hay mua ở trong siêu thị nhưng mà lúc này không có hàng . Hồi tết có mua được mứt kiwi cũng ngon , nhưng mà sợ nhiếu đường quá , bé ăn không tốt lắm .

17. dohungvcu

dohungvcu Thành viên tập sự

Bé tầm 1 tuổi thì bạn có thể cho bé ăn đc rồi,
    Mình có thấy mấy các chế biến các mẹ xem nhé:

Lòng Trắng Trứng Và Quả Kiwi

Khi hấp hỗn hợp và lòng trắng trứng, chú ý lượng nước nóng trong nồi cần vừa phải, không quá nhiều, nếu không nước hấp sẽ tràn vào trong tô trứng gà. Trong khi hấp không nên mở nắp và sau khi hấp xong, mở nắp phải nhanh tay, tránh cho hơi nước nhỏ giọt vào lòng trắng trứng.

Nguyên liệu:
    - 6 trứng gà
    - 2 trái Kiwi
    - 80g đường cát
    - 60ml sữa đặc không đường
    - Một ít tinh dầu vani

Cách làm:

1. Quả Kiwi rửa sạch, gọt vỏ, cắt khoanh, cho vào tủ lạnh giữ tươi.
    2. Tách trứng gà ra, lấy lòng trắng, đợi dùng.
    3. Cho nửa ly nước vào, nấu sôi rồi cho đường cát vào nấu tan, tắt lửa, đợi cho nước đường hơi nguội, ta cho lòng trắng trứng vào và đánh đều.
    4. Cho đường và lòng trắng trứng gà vào trong tô, sau đó cho vào nồi hấp trên lửa vừa 5 phút.
    5. Lấy lòng trắng trứng đã hấp chín ra, để nguội, cho Kiwi đã ướp lạnh vào. Khi dùng cho đá, một ít tinh dầu vani và sữa đặc không đường lên trên Kiwi.

Công dụng của thứ đồ uống này là thúc đẩy tiêu hóa, tăng cường thể lực, dưỡng da, thích hợp với phụ nữ và trẻ em trên 2 tuổi

2. Calpis kiwi

Nguyên liệu:

- 1 quả kiwi
    - 30ml capis
    - 60ml nước lạnh
    - Đá nhỏ

Cách làm:

Kiwi gọt vỏ, cắt khối cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn với các nguyên liệu khác. Sau đó cho ra cốc thưởng thức.

Món này rất tốt cho các mẹ, có tác dụng giúp ăn ngon miệng, đặc biệt là dưỡng da.

Còn món nữa ăn cũng ngon lắm.

Bò xào quả kiwi

Quả kiwi, ớt ngọt tạo nên màu sắc rất vui mắt và hấp dẫn. Món này bạn chỉ xào khi sắp ăn cho nóng.

Nguyên liệu:
    - 450 gr thịt bò
    - 2 quả kiwi
    - ½ quả dứa, 1 quả ớt ngọt, 1 tép hành lá, 1 củ tỏi băm nhuyễn
    - 2 thìa dầu hào, 1 thìa nước tương vàng, 2 thìa bột năng, 1 thìa to dầu ăn
    - ½ thìa muối, ½ thìa đường, 3 thìa to nước.
    Chuẩn bị:
    - Quả kiwi, dứa gọt vỏ cắt miếng dày. Ớt bỏ hạt cắt miếng vuông, hành cắt khúc.
    - Thịt bò thái miếng ướp gia vị khoảng 30 phút đem rán qua, vớt lên cho ráo dầu.
    Chế biến:
    Phi tỏi với 2 thìa dầu ăn rồi xào ớt, thịt bò. Đảo đều cho thêm muối, đường, bột năng, nước vào từ từ. Sau cùng cho quả kiwi, dứa và hành lá vào trộn đều cho nóng.
    (sưu tầm )

Giá của quả Kiwi hiện tại khoảng 100k/kg
    Mình thấy trên mạng có chỗ giao bán đó Free ship

http://www.vatgia.com/raovat/2026/10...ai-ha-noi.html

18. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình thường cho bé ăn sinh tố bơ và chuối nghiền bé nhà mình thích lắm món này không chỉ cung cấp dinh dưỡng cho bé mà còn nhiều vitamin cho bé.

19. felisabui

felisabui Thành viên chính thức

mùa hef nóngt hế này em toàn nấu chè đỗ đen xong xay ra cho cháu uống các mẹ ah

20. cofhuong

cofhuong Thành viên rất tích cực

MÌnh thấy loại quả nào thì cũng có một tác dụng tốt nào đó, tuy nhiên để phát huy tác dụng thì phải ăn thật thật nhiều cơ, mà ai ăn được như vậy đâu, nên cũng khó nói.