Thông tin: Các loại vắc-xin nào nên tiêm phòng cho trẻ em

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi SOON, 20/4/2011.

1. SOON

SOON Thành viên sắp chính thức

Hiện nay, mình thấy các mẹ ở cty mình đưa các bé đi tiêm vắc-xin phòng đủ thứ bệnh...Mình cũng rối cả lên. Vậy các mẹ có kinh nghiệm và đầy đủ thông tin về vấn đề này cho mình hỏi tý.
    1. Hiện nay có vắc-xin cho những loại bệnh nào (đã chắc chắn qua giai đoạn thử nghiệm) dành cho trẻ em?
    2. Điều kiện sức khỏe và tăng trưởng của bé như thế nào thì mới có thể đưa đi tiêm phòng?
    3. Có nên chích toàn bộ tất cả các loại vắc-xin không? Và thời gian cách khoảng giữa những lần tiêm phòng là như thế nào?

Bé nhà em mới chỉ 28 tháng thôi ạ, cân nặng 15kg, cao 87cm.
    Mong nhận được ý kiến từ các mẹ.
    Xin chân thành cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi SOON
    Đang tải...

2. little_bobo

little_bobo Thành viên sắp chính thức

Ðề: Các loại vắc-xin nào nên tiêm phòng cho trẻ em

ơ thế bé nhà chị từ ấy đến giờ chưa chích bao giờ ạ? con e 6 tháng đầu là chích với uống vắc xin liên tục luôn ấy. chị vào trang web của viện pasteur -> mục chích ngừa để tham khảo thông tin các loại vắc xin, lịch chích ngừa cũng như giá cả nhé (hôm qua e mới vào coi xong, giá thì họ chưa cập nhập kịp theo bão giá đâu, chỉ tham khảo thôi hihihi). trong đó họ có nói cụ thể về tất cả các thông tin mà chị cần đấy. ở đấy chuyên về chích ngừa rồi nên chị cứ yên tâm vô coi nha (e ko có lưu link, chị vô gôgle search viện pasteur là ra ngay ^^)

3. hoangvu911

hoangvu911 Thành viên tích cực

ừ nhỉ? mẹ này hỏi buồn cười nhỉ, bé nhà bạn 28 tháng đã tiêm những gì rồi?

Mình cho con tiêm dịch vụ ở TTYT Dự phòng trên đường Nguyễn Chí Thanh, cứ đến ngày hẹn nếu con khỏe khoắn không ốm đau gì là đưa đi tiêm, nếu ốm thfi đoiự khỏi ốm mới tiêm được.

4. SOON

SOON Thành viên sắp chính thức

Từ lú, 9 tháng tới h, bé nhà mình mới chỉ hoàn tất chương trình Tiêm chủng quốc gia thôi...đang tính chích ngừa vài loại vắc-xin..vì bây giờ vắc-xin loạn xì ngầu nên cũng khá lo lắng nên mới hỏi han thông tin....Mong con khỏe mạnh để đưa đi tiêm phòng. Mà mình k thích mấy cái loại 3in1 hoặc 6in1.....cứ sợ con đau nên nhồi như thế..chứ mình thấy ngại ngại thế nào ấy. Các mẹ nghĩ sao?
    To little_bobo, cảm ơn mẹ nhé..mình đã có list các loại vắc-xin rồi...cảm ơn nhiều