Kinh nghiệm: Các Mẹ, Các Chị Chăm Sóc Da Mặt Mình Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Takecareyourskin, 16/3/2017.

1. Takecareyourskin

Takecareyourskin Thành viên mới

Chào mọi người.
    Em lập topic này mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc da mặt để tránh xa được lũ mụn cứng đầu đáng ghét, để không phải khổ sở đi chữa trị khắp nơi, uống nhiều loại thuốc vẫn không khỏi mà một vài chị em đang gặp phải, để có được làn da luôn trắng mịn, tràn đầy sự tự tin và sức sống. Hihi.
    Em trước nhé:
    1. Hạn chế trang điểm, nếu cần thiết phải trang điểm thì phải tẩy trang thật sạch, không để các chất có trong kem trang điểm tích tụ dưới da
    2. Sử dụng serum dưỡng ẩm cho da
    3. Khi sử dụng bất kỳ loại mỹ phẩm nào bôi lên mặt, em đều tìm hiểu về nó rất kỹ để tránh hối tiếc về sau.
    Hm... Em chỉ áp dụng nhiêu đây, có chị nào có kinh nghiệm gì khác không ạ? Chia sẻ cho mọi người biết với nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Takecareyourskin
    Đang tải...

2. huongpn169

huongpn169 Thành viên đạt chuẩn

Hihi không biết chị thuộc loại da nào.Em thì thuộc loại da hỗn hợp thiên khô.Khi bị mụn thường e thấy có 2 TH.1 là do ko tẩy trang nếu trang điểm hoặc không dùng sữa rửa mặt để loại bỏ bụi bẩn sau 1 ngày đi ngoài đường thì kiểu gì cũng bị mụn ạ.Hoặc do nội tiết tố thay đổi e thấy nên uống vitamin E là tốt nhất đấy c.Chứ e thấy đâu phải hạn chế trang điểm để không bị mụn.Bản thân e thấy da phải được chăm sóc đẹp mới trang điểm được đẹp ý chứ.Còn về đồ dưỡng da e thấy nếu xđ được da mình thuộc loại nào thì sd đồ dưỡng phù hợp không phải khó, cũng không nhất thiết phải đồ dưỡng đắt tiền mới có thể tốt được.Theo cá nhân e thấy là vậy:)

3. thuy_u

thuy_u Thành viên đạt chuẩn

Thường sau 25 tuổi da sẽ khô hơn, nên sau 25tuổi nen dùng dưỡng nhiều hơn, quan tâm các sản phẩm cấp dưỡng. Còn trang điểm thì bình thường, nhưng chú ý tẩy trang sạch, dưỡng đêm.