Các mẹ cần lưu ý khi sử dụng máy phun sương tạo ẩm nhé

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi skymon, 16/6/2015.

1. skymon

skymon Bắt đầu tích cực

Các mẹ thân mến, sau khi có ý định bán máy tạo ẩm em đã tìm hiểu về chức năng cũng như công dụng của sản phẩm này, quả là máy tạo ẩm có lợi rất lớn khi mang đến độ ẩm cần thiết nếu như các mẹ cũng như cả gia đình mình ngồi trong phòng điều hòa quá lâu, nhưng nếu các mẹ sử dụng máy tạo ẩm không đúng cũng có thể “rước họa vào thân” ý ạ. Em xin mạn phép chia sẻ một số lưu ý khi sử dụng máy tạo ẩm dưới đây nhé :X

- Các mẹ không nên để máy phun sương tạo ẩm quá gần các bé nhé. Dù là ngồi trong phòng điều hòa thì máy tạo ẩm sẽ hút không khí tự nhiên để làm mát không gian, các mẹ lo lắng bé nhà mình bị khô da hay khô họng thì cũng không nên để máy phun sương tạo ẩm quá gần các bé. Vì nếu hơi nước được máy tạo ra sẽ làm cho môi trường quanh bé quá nhiều độ ẩm, nếu bị thời gian dài như vậy có thể khiến bé nhà mình bị viêm phổi đấy ạ. Do đó, các mẹ nên để máy tạo ẩm phun sương ngay dưới góc điều hòa thẳng xuống nhé và cũng nên cách bé khoảng 3m ạ.

- Không nên để máy phun sương tạo ẩm quá gần các đồ điện tử các mẹ nhé. Điều này thì các mẹ đã thấy quá rõ với các loại quạt phun sương đúng không ạ. Đối với máy phun sương tạo ẩm cũng vậy, nếu các mẹ để máy quá gần máy tính hay laptop có thể khiến hơi nước đọng bên trong làm cho các linh kiện bên trong bị chập điện hay ẩm mốc dẫn đến hỏng hóc. Do đó, nếu phòng nhà mình có nhiều đồ điện tử thì cũng nên tránh các đồ ấy ra các mẹ nhé.

- Chú ý đến độ ẩm trong phòng các mẹ nhé. Không nhất thiết là khi bật điều hòa là chúng ta phải bật máy phun sương tạo ẩm ngay mà chúng ta có thể sử dụng nếu cảm thấy thiếu độ ẩm trong phòng hoặc sau khoảng 1 tiếng khi bật máy tạo ẩm. Chúng ta cũng nên tắt máy tạo ẩm khi độ ẩm trong phòng đã đủ nhé. Có nhiều mẹ sẽ thắc mắc là làm thế nào để biết được độ ẩm trong phòng đã đủ phải không ạ. Các mẹ hãy quan sát một số đồ vật có mặt kính trong phòng mình nhé. Nếu có một lớp sương mờ trên bề mặt có nghĩa là độ ẩm trong phòng đã bão hòa và các mẹ nên tắt máy tạo ẩm đi nhé.

- Vệ sinh máy tạo ẩm thường xuyên các mẹ nhé. Do là máy sẽ mang hơi ẩm cho phòng của bạn nên nếu không vệ sinh thường xuyên rất có thể máy mang theo hơi ẩm và cũng mang theo cả vi khuẩn đấy ạ. Nên để bảo vệ sức khỏe của bé yêu và cả gia đình, các mẹ nên vệ sinh máy tạo ẩm thường xuyên khoảng 1 tháng 1 lần nhé.

- Các mẹ cũng có thể cho 1 chút tinh dầu vào nước trong máy tạo ẩm nhé. Đây là cách làm cho căn phòng của bạn có mùi thơm nhẹ nhàng và bạn sẽ cảm thấy thư giãn hơn rất nhiều đấy. Các mẹ hãy thử tưởng tượng mà xem, sau một ngày làm việc mệt mỏi mà phòng lại có mùi thơm nhẹ nhàng thì đúng là cảm giác trong spa rồi, quá tuyệt vời phải không ạ. Nhưng các mẹ chỉ nên cho 1 – 2 giọt thôi nhé. Nhiều người cứ bảo hỏng máy nhưng em sử dụng rồi mới dám mách các mẹ ạ ^^.

Trên đây là một số chia sẻ của em về máy tạo ẩm không khí ạ. Rất mong nhận được chia sẻ với các mẹ về máy này để chúng ta cùng sử dụng máy phun sương tạo ẩm không khí vừa hết công năng mà lại bảo vệ sức khỏe nhé :X

Xem thêm các chủ đề tạo bởi skymon
    Đang tải...

2. vjetdung96

vjetdung96 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ muốn tư vấn hoặc mua máy phun sương tạo ẩm thì lên hệ với em nha. Em có đa dạng mẫu mã và giá cả rất cạnh tranh