Các mẹ cẩn thận khi dừng ở đèn đỏ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bonbon08, 24/3/2010.

Tags:
  1. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Hi các mẹ,
    Mình kể ra chuyện này để các mẹ cẩn thận và cố gắng tránh, mình nghĩ chắc nhiều mẹ đã gặp chuyện tương tự như thế này.
    Chuyện là trưa hôm qua mình đứng ở đợi đèn đỏ ở ngã tư giao giữa Hai Bà Trưng và Quang Trung. Lúc đó thấy 1 nam thanh niên mặc áo màu đen cứ huých cái đầu xe máy của hắn vào xe của ngươời đi đằng trước, mình thấy bạn đó quay ra nhìn xem có chuyện gì, sau đó thì quay lại, lúc quay lại thì thấy bạn đó hét lên A. A . A mình ko hiểu chuyện gì và nhưng người xung quanh cũng ko hiểu chuyện gì (mình đứng đằng sau nên nhìn ko rõ), sau đó nam thanh niên huých xe vào bạn đó quay đầu xe bỏ chạy. Bạn đó phóng xe đuổi theo và cứ hét thất thanh nhưng lại ko nói là bị cướp, đến ngã tư Hai bà Trưng và Bà triệu thì gặp mấy anh công an giao thông và có trình bày gì đó và công an đuổi theo nhưng mình ko rõ là có bắt được ko, còn bạn đó thì khóc như mưa như gió ko biết có phải trong túi có nhiều tiền quá ko.

Các mẹ cố gắng đừng bỏ túi ở đằng trước, nếu có bỏ mà đứng ở đèn đỏ thấy ai huých vào xe mình thì cũng đừng quay lại hihi mà nếu có quay lại thì nhớ lấy tay giữ cái túi trước đã nhé :D

Ko hiểu đã có mẹ nào bị thế nào chưa??

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bonbon08
    Đang tải...

2. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Mình cũng nghe kể mấy trường hợp dừng đèn đỏ bị móc/cướp túi treo ở đằng trước. Nhiều khi tụi đó đi mấy xe cơ, 1 xe thì giả vờ va chạm để người kia mất cảnh giác, cứ ngó ngó cái xe của mình, và 1 xe thì tiến lên và móc đồ của người ta.
    Bản thân tớ cũng 1 lần mất ĐT để ở túi áo khoác, lúc dừng đèn đỏ thì bị móc mất đấy ::):)(

3. bonbon08

Bọn cướp bây giờ cũng liều quá, ngã tư đấy công an cũng đứng ngay đối diện nhưng vì bạn kia chỉ A A A nên ko ai biết là cái gì hix, chồng mình bảo nếu bị cướp thì hô là cướp cướp to lên thiên hạ còn biết mà bắt, nhưng mình thấy giờ ít có người hùng lắm ai cũng sợ kẻ gian thì phải hihi

4. kutie_bong

kutie_bong Bắt đầu nổi tiếng

nguy hiểm thật, từ giờ chắc là có gì em cũng phải nhét hết vào cốp xe thui, vì em hay có tật là treo đồ ở bên cạnh xe cho tiện, hix

5. bonbon08

Nếu mà có cốp xe thì nên cho vào cốp là chắc nhất bạn ạ, vì bọn trộm hay lấy đồ kiểu đấy lắm, ko chỉ dừng ở đèn đỏ đâu mà dừng ở những chỗ để mua đồ cũng rất hay bị thế.

6. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Hee, tôi cũng là 1 nạn nhân đây bà. Cách đây 2 năm dừng lại mua đồ bị móc hết cả ví, suýt mất cả điện thoại. Điên thế ko biết. Mấy bữa sau tôi đang đi trên đường vô tình nhìn qua bên đường thấy 2 con mụ lại đang diễn trò đó với 1 người khác. Điên tiết tôi phi sang đường doạ cho 2 con mụ đấy 1 trận. Còn bà c bị móc túi hụt thì sợ quá lượn mất. Mọi người cẩn thận nhé. Bài này của bọn móc túi cũ lắm rùi nhưng vẫn hiệu nghiệm lắm

7. mysterious

mysterious Thành viên chính thức

Bây giờ ra đường sợ lắm , mỗi khi qua đường là run hết cả người lại còn thêm tệ nạn nữa khiến người đi đường không khỏi hoang mang ,tớ cũng đã từng nhìn thấy cảnh giật túi ở giữa đường luôn ,mặc dù người bị nạn hô hoán nhưng không ai thèm để ý .

8. bonbon08

Bà dũng cảm quá bà ơi, bây giờ mấy ai nhìn thấy cảnh móc túi mà dám xông ra bảo vệ như bà đâu, ai cũng sợ bị bọn nó hành hung hix hix. Có khi mấy anh con trai đàn ông đi đường nhìn thấy cũng phải làm lơ vì nếu có sự vụ gì thì khổ vợ con bố mẹ già đang ở nhà :(

Không còn những anh hùng như thời xưa nữa nhỉ vì ai cũng sợ bị liên lụy, tâm lý chung rồi, buồn 1 phút :(

9. lanbaby

lanbaby VNXK cho mẹ, bé 8-14t

trùi nghe chuyện này cũng nhớ hôm nọ em suýt bị móc điện thoại đó. Tình hình là ntn, hôm đó đèo thằng cu con đi chơi tối, trời nóng nên em mặc cái quần soóc. Vì cái quần đó túi đằng trước hơi nông nên cái dây móc đt bị thòi ra ngoài. Đang đứng đỗ đèn đỏ thì tự nhiên thấy có ai đó đang giật giật cái điện thoại (tại túi quần em nó hơi chật nên khó móc được điện thoại ra). Quay ra thì thấy có 2 VC ăn mặc cũng bình thường, mặt mũi hiền lành cười nhăn nhở với em kêu "chị giật thử coi có mất được ko (!)". Ôi trời ạ ... lúc đó đang có thằng bé con nên em cũng chẳng muốn làm loạn lên .... công nhận bây h tụi nó ăn cướp ăn cắp trắng trợn luôn á

10. nguyễn mai liên

nguyễn mai liên Bắt đầu tích cực

mình không gặp trường hợp này bao giờ nhưng sẽ cẩn thận
    cảm ơn chu topic nhé

11. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Nếu còn nhiều bạn như thế này thì chắc bọn trộm cắp không dám ra tay!

Cảm ơn bạn vì hành động nghĩa hiệp trên. Tặng hoa nè (u)(u)(u)

12. ha hoa

ha hoa Guest

tớ mà gặp tớ cũng uýnh nó cho sướng, xả stress..hehe..........................................

13. bonbon08

Khiếp nghe bạn kể lại sợ có khi phải để đt trong cốp luôn quá, mình hay để ở túi quần túi áo lắm :D

14. bonbon08

hihi, thế cứ đi lượn phố nhiều vào buổi trưa văng vắng ý kiểu gì cũng được xả xì trét :finga::finga:

15. Trọng tín

Trọng tín Thành viên rất tích cực

em gái em đi học xe bus nó kể ngày nào đứng chờ xe ở bến bus cổng trường giao thông cũng nhìn tận mắt những thằng móc túi. Thậm chí nó còn nhớ mắt hết bọn nó, chiêu móc túi ntn. Nhưng mà chả bao giờ dám kêu hay hô hoán j, bởi có đứa từng kêu đã bị bọn móc túi dằn mặt 1 trận nhớ đời. Thế đấy, giờ thì bọn nó vẫn hoành hành như thường, thôi đành ai có của thì phải giữ vậy.

16. nguyễn mai liên

nguyễn mai liên Bắt đầu tích cực

mình đi xe buýt 1 lần duy nhất ở hà nội thì bị móc mất 1 cái điện thoại ! hic, lần đầu tiên đi xe buýt và cũng là lần cuối cùng:(