Các mẹ cảnh giác cao độ nhé.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Thái Hương, 16/8/2014.

1. Thái Hương

Thái Hương Đèn xông tinh dầu + Quần tất thon chân

Hôm qua chị hàng xóm nhà em bị mất đồ các mẹ ạ. Chả là chị ấy đi ra chợ chiều ở làng bún Phú Đô mua đồ chuẩn bị bữa tối. Loay hoay ở chợ thế nào không biết, về nhà 1 lúc đần người ra mới biết mình mất đồ. Chị ấy không rõ các mẹ ah. Chỉ bảo ai đó nói đưa điện thoại, ví cho nó. Haizzz. Quả này chắc chắn bị thuốc mê vẩy phát rồi.
    Hôm nay đọc trên mạng thấy rất nhiều chiêu trò nữa, các mẹ nhớ cảnh giác cao độ nhé. Thời buổi loạn lạc này, Hở ra là mất, hở ra là cướp, hở ra là giật.... Mà bây giờ không hở cũng tự động đưa cho kẻ ác. Haiz.
    Từ giờ, cứ ra khỏi nhà, bất biết gần hay xa cũng: Mặc áo kín, khẩu trang, kéo kính mũ bảo hiểm xuống ngang mặt.
    Tiếp đến, chuẩn bị 1 túi nhỏ để nhánh tỏi bóc sẵn vỏ ở xe máy, ở túi.
    Tập trung, cẩn thận mọi thứ các mẹ ah.
    Chưa biết thế nào, nhưng cứ phòng tránh trước vậy!!!!

Em post thêm bài viết trên mạng để các mẹ cảnh giác thêm.

.................................................

Gần đây, trên mạng xã hội liên tục có những chia sẻ về việc mất xe hay mất tài sản chỉ vì một cái vỗ vai, đã làm hoang mang cư dân mạng. Đây cũng được coi như một lời cảnh báo cho các bạn trẻ để có thể tránh chiêu trò của kẻ gian lừa đảo.

Mới đây, trên Fanpage Sổ đen các địa chỉ ở Hà Nội đã chia sẻ câu chuyện về một người phụ nữ bị mất xe máy chỉ trong “vòng ba nốt nhạc" khiến dân mạng ngỡ ngàng.

"Bạn mình vừa mất xe máy kiểu rất mới ở Hà Nội

Đang đỗ đèn đỏ ở ngã tư Liễu Giai - Kim Mã - Nguyễn Chí Thanh ( Khách sạn Daewoo) thì có 2 chị ăn mặc rất lịch sự, đi xe Liberty màu đen lên hỏi đường và vỗ vào vai bạn mình. Chị bạn mình vô tư chỉ đường cho 2 người đó mà ko biết là vô tình đã "dính" phải bùa ngải của chúng...sau khi chỉ đường xong thì chị chẳng biết j nữa,lúc tỉnh lại thì thấy mình đang ngồi ở vệ đường.

Chị có hỏi 1 chú xe ôm gần đó là chú ơi chú có thấy xe máy của cháu đâu ko? Chú xe ôm nói: chú thấy cháu đưa xe cho 2 cô bạn đi cùng rồi thấy cháu vào đây ngồi,chú tưởng cháu đang chờ bạn.

P/s: Giờ thật giả lẫn lộn, muốn làm người tốt cũng sợ. Chỉ khổ cho những ai ko biết đường, giờ muốn hỏi đường cũng khó. Sau khi nghe bạn kể, có lẽ giờ mình cũng phải đề phòng...Mọi người cũng đề phòng nhé, tự mình phải bảo vệ mình thui ....

Mọi người hãy chia sẻ thông tin này giúp các bạn chưa biết đến thông tin này đề phòng nhé !!! "

Cảnh báo mất xe máy trong vòng 'ba nốt nhạc' ở Hà Nội

Trước chia sẻ của độc giả, nhiều bạn khác cũng bị trường hợp lừa đảo tương tự đồng loạt lên tiếng:

Chuyện thôi miên không chỉ để cướp xe, nhiều người chia sẻ mình mất nhiều tài sản giá trị cũng chỉ vì một cái… vỗ vai hỏi đường:

Bạn NgaQuynh chia sẻ câu chuyện gây náo động cộng đồng mạng và khiến nhiều người phải đề cao cảnh giác. Nội dung chuyện như sau:

“Hôm kia nhà em đông khách, bạn ship bận nên còn 5 đơn hàng. E tự đi ship đồng thời đi lấy món tiền 117 triệu ở cơ quan đứa bạn. Em lấy tiền xong gói cẩn thận bỏ vào ống tay áo con trai em để trong cốp xe rồi đi ship nốt. Mẹ nào mua hàng của em rồi thì biết, em luôn giao hàng cạnh xe máy vì em đã từng bị mất xe nên rất cẩn thận.

Khi về đến An Dương Vương, có 1 chị vỗ vào tay em để hỏi đường Xuân La. Từ đó trở đi là em chẳng nhớ gì hết, em đi từ An Dương Vương về nhà em ở Trần Duy Hưng, đau đầu quá em vào nhà nằm nghỉ, khoảng 1 lúc sau em mới nhớ đến tiền, em lục tung cả cốp xe mà không thấy, em nghĩ là mình đánh rơi rồi. Hỏi han khắp nơi không ai biết, em nằm khóc chán chê rồi cũng phải đứng dậy đi đón con, lúc đấy em mới phát hiện ra là tiền hàng trong túi áo cũng không thấy đâu, thế là mất thêm 2,7 triệu, tổng cộng là 119,7 triệu đồng.

Kì lạ là em không nhớ bất cứ cái gì từ đoạn đường An Dương Vương về đến nhà em, kể cả người hỏi đường em cũng không nhớ gì cả, chỉ nhớ là hỏi đường đến Xuân La thôi. Em định đi báo công an nhưng nói thật là em rất mơ màng khi tả về sự việc, em không thể nhớ rõ là trên đường về mình có dừng đèn đỏ hay không nữa. Thế nên em không thể viết nổi bản tường trình luôn…”.

Nhiều dân mạng tin rằng chuyện dùng bùa ngải hay thôi miên để cướp xe là có thật và lần lượt kể ra những chuyện mà mình từng chứng kiến.

Đặng Đình Hiệp chia sẻ: “Cái thôi miên này là hoàn toàn có thật. Mình có 2 người quen từng dính thôi miên. Ông anh mình nhà bán chăn ga gối đệm kể. Có 1 bà vào mua cái gối rồi đưa 500k. Lúc trả lại bà ta thì bà cứ đòi lấy tiền thối là tiền 50k với 20k. Anh ý bảo ko có rồi không hiểu bà ta làm gì mà anh ý vạch ví ra rồi móc tiền đưa cho bà ta. Vợ anh ý trong nhà nhìn thấy liền quát anh, rồi anh ý tỉnh lại và tóm tay bà kia. Anh bảo nể tình bà đó già rồi nên anh không đánh mà chỉ mắng chửi. Vợ chồng anh này từng có thời gian 10 năm kiếm ăn đủ nghề bên Nhật nên có thể nói là từng trải. Ai ngờ suýt nữa thì mất tiền vì trò thôi miên”.

Phạm Tiến Thịnh cũng kể chuyện mình suýt bị thôi miên: “Cái này mình cũng suýt bị. Đang đi đường Thái Hà có bà đi bên cạnh bảo cháu ơi cháu cho cô xin 10k đổ xăng. Cô đi từ đây về Cầu Giấy không biết đủ xăng không. Lúc đấy tự nhiên thế nào bảo cháu không có rồi vọt đi luôn. Lúc sau, đầu cứ lả đi mê man, may có sức khoẻ cố gắng căng mắt ra về đến nhà gần đấy. Dựng chân chống xe xuống thì lại bình thường. Mọi người đi đường nên cẩn thận”.

Trong khi bạn Ac Quy Nho Gunner cho rằng hai người phụ nữ sử dụng hóa chất làm nạn nhân mê man bất tỉnh rồi cướp xe chứ không phải thôi miên hay bùa ngải gì: “Cái này là nó dùng hoá chất. Hồi trước nghe đọc là xuất xứ từ Thái Lan, Trung Quốc, có dạng bột hoặc xịt, chỉ cần nạn nhân ngửi vào là bị tê liệt thần kinh mà không biết gì ngay, chứ chả có trò thôi miên gì ở đây cả. Ra ngoài đường phải cảnh giác thôi. Đi xe máy mọi người nên đeo khẩu trang”.

Nguồn trích: Internet.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thái Hương
    Đang tải...

2. yensaodongduong.com

yensaodongduong.com Yến sào hảo hạng

Ðề: Các mẹ cảnh giác cao độ nhé.

đúng là thời nay cm cứ cẩn thận thì hơn. Thật giả lẫn lộn.

3. nguyenlananh

nguyenlananh

Mình giờ đi đâu cũng phải có nhánh tỏi theo người với chai nước để rửa mặt ngay cho tỉnh hí hí , độ kín thì khỏi phải bàn , tiền thì lúc nào cũng chỉ mang gọi là hiiiiiiiiiii.

4. minmin1105

minmin1105 Thành viên tích cực

hic. tỏi có tác dụng thật không chị? hay là cho an tâm thui ạ? tại em cũng nghe nhiều ng nói nhưng vẫn không hiểu là tại sao lại như vậy

5. vuivuivui

vuivuivui Thành viên rất tích cực

Thời buổi khó khăn, người xấu nhiều quá. Ko biết phòng chánh những trường hợp này ntn các mẹ nhỉ?

6. me-be-nhi

me-be-nhi Thành viên mới

bác em bán hàng cũng hay để tỏi trg túi tiền, ý như kiểu trừ phép, bùa ngai của bọn lừa đảo ấy

7. tquan431

tquan431 Thành viên chính thức

chuyện thôi miên rồi cướp nghe nhiều rồi, vẫn thấy sợ. ra ngoài đường bây h nhiều khi chẳng biết ai tốt ai xấu nữa

8. xdieu27

xdieu27

cái trò này cách đây 3-4 năm rồi giờ lại dộ lên sợ quá ,giờ đi ra đường nguy hiểm thật đấy

9. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

xã hội đảo điên đến thế ư...Nam mô a di đà phật, cầu cho khắp nhân gian an lành

10. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

hic, sao giờ sểnh ra 1 cái là bị trộm vậy nhỉ, vừa xong mình đọc thấy tin 1 bác khách 60 tuổi để dép 60k ở ngoài để vào mua hàng mà cũng bị trôm. Sợ quá

11. Thai Anh

Thai Anh

đọcmà hãi quá, XH như thời loạn lạc ấy

12. Thái Hương

Mình cũng thế mẹ nó ah. Bọn trộm nó chỉ nhằm vào chị em phụ nữ mình thui, chứ đàn ông con trai chúng nó không dám manh động nhiều.

13. Thái Hương

Có mẹ nó ah, mình cũng thấy các bác bán hàng đều làm vậy. Kiểu như dùng tỏi đề tránh ma quỷ đến gần mình ấy, với lại tỏi có mùi vị đặc trưng hăng hắc nữa. Tốt nhất là mẹ nó bóc vỏ và xén vào nhánh tỏi nữa cho nó lên mùi :D

14. JADA HANOi

JADA HANOi Đánh thức niềm tự hào

hãi nhỉ, giờ loạn quá, dân tình chả chịu làm ăn cứ đi lừa đi cướp của thiên hạ là sao hic hic

15. Thái Hương

Haiz. Thời buổi kinh tế khó khăn bạn ah. Kiếm thì khó, mà nhu cầu con người càng tăng cao. Haiz

16. tukhung4

tukhung4 Banned

Ôi nguy hiểm quá , mọi người phải cẩn thận mới được

17. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

quá sợ
    Các mẹ biết. để tránh nhé

18. GaChipShop

GaChipShop Thành viên rất tích cực

vậy ra ngoài ko giám mặc đẹp đi xe xịn nữa nhì

19. minhtuan.qlda

minhtuan.qlda Thành viên mới

Trộm cắp giờ nhiều lại lắm chiêu trò, các mẹ cẩn thận nhé !!1 :)

20. meminhduc12

meminhduc12 Hàng Nhật - Nội địa

ôi sợ quá, hixxxx thế này thì làm sao mà cảnh giác hết được, người thật giả lẫn lộn, xã hội dư lày đáng lo ngại quá các mẹ nhỉ