Kinh nghiệm: Các Mẹ chăm sóc cô giáo của con thế nào?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi MẹHeoXinh, 27/4/2012.

1. phuongtrangstyle

phuongtrangstyle Bắt đầu tích cực

Ðề: Các Mẹ chăm sóc cô giáo của con thế nào?

nhok nhà em cũng học trường tư nên phong bì cũng 100k/ 1 cô.mà lớp tận hơn 60 trẻ.oài.em cũng hay biếu quà nhưng suy đi tính lại đi tiền vẫn hơn

Đang tải...

2. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Lớp bé nhà mình có 20 đứa mà có 1 cô thôi. Vậy dịp nào cũng 100k hả các Mẹ.

3. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Mình cứ sợ 100k là ít nên toàn biếu quà tầm hơn 100k như kiểu chai dầu gội, mỹ phẩm, hộp kem kiếc. lớp con mình 20 cháu/1 cô.

4. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Mình nghĩ các cô không thích quà đâu, hihi...........................

5. nhatnguyen_2008

nhatnguyen_2008 Thành viên tập sự

hihi con nha minh hoc truong cong lop dong ma co 2 co thoi minh chi quan trong nhat la ngay 20 - 11 la ngay cua cac co thi moi co 2k con lai nhung ngay khac nhu 8 - 3 thi qua chu k phong bi, tet am lich thi li xi 1 chut the thoi. 1 nam hoc cua cac con chu yeu co 3 ngay do la can thiet con lai cac ngay khac thi co quy lop dong roi nen cung k quan trong lam voi lai lop dong chac gi co da dac biet quan tam den con minh ma co khi con nao cung nhu nhau ca thoi me no ah.

6. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Mình cũng thế, tết , 8-3, 20/10.... mỗi lần 100k, lớp có 2 cô thui, mình nghĩ thế là ok rùi.

7. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Vậy là tình trạng chung rồi, có Mẹ nào khu vực nào làm khác không ạ?

8. DIEPBOIBOI

DIEPBOIBOI Thành viên tập sự

Con mình hơi đặc biệt vì cháu bị châm phát triển nên mỗi tháng mình biếu mỗi cô 150K (lớp 17chau/2co), mỗi dịp mình đều biếu phong bì cho tiện để cô mua sắm thì thích hơn vì biếu quà đôi khi kg phù hợp (mình nghĩ vậy), 20/11, 8/3, 30/4, 1/5, tết âm lịch... mình đều gởi phong bì, tùy dịp lễ lớn biếu nhiều, lễ nhỏ biếu ít (chủ yếu là để cám ơn cô trông con mình thôi vì lương cô cũng kg nhiều, bồi dưỡng thêm một ít cho cô yên tâm dạy các cháu).

9. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

lương các mẹ ở đây cũng ko nhiều, nếu cứ nghĩ thế thì còn tiêu cực nữa.

Suy nghĩ của em thế này: 1 lớp có 40-50 cháu, hoàn cảnh cũng khác nhau nếu mình ưu ái cô để cô chăm sóc con mình tốt hơn thì sẽ thiệt thòi với các bạn khác, mà nếu phụ huynh nào cũng ưu ái nhau, cùng 1 mức như thế thì chẳng nhẽ cô chăm sóc hết cả 50 cháu à? vì thế em chọn mức chung, mọi người thế nào mình thế.

10. Nước xanh

Nước xanh Thành viên chính thức

Chị gái em toàn phong bì 200k thôi, 100k bây giừo mua được gì đâu ạ

11. DIEPBOIBOI

DIEPBOIBOI Thành viên tập sự

Mình cũng đâu dư giả, trước khi "chăm sóc" cô đều tham khao ý kiến phụ huynh cùng lớp, những phụ huynh "Thâm niên" rồi mình làm theo thôi, mỗi lớp mỗi khác, các mẹ cũng nêntham khảo những phụ huynh của các bé cùng học xem sao.

12. goimon-hanoi

goimon-hanoi Gọi món trực tuyến nhá :)

hichic giờ làm gì cũng phải phong bì mới xong các mẹ nhỉ, nó thành thói quen mất rồi hic

13. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Me BoiBoi cung nói rồi mà. (Con mình hơi đặc biệt vì cháu bị châm phát triển nên )

14. bun & boo

bun & boo Bắt đầu nổi tiếng

Oài, đề tài hot.mminhf thì gửi con đi học từ lúc 12m cơ. Mình đều gửi trừuong tư cả, mặc dù lưong các cô cũng không phải là thấp đâu nhé( trên 3 tr mỗi tháng đấy), nhưng vì con mình còi nên mỗi khi đén dịp như 20-11,8-3,20-10,tết âm lịch mình đều cho phong bì cô chính là 300, cô phụ là 200k. Đấy là trường khi con mình học từ 12m đến 19m. Sau đó sang 1 trường khác, luơng các cô còn cao hơn và con mình cũng đã ngoan hơn nên mỗi dịp mình cho các cô ita quà giá trị tầm 100k và 1 phong bì 100k nữa. Bây giờnbawts đầu sang trường công, không biết cho các cô thế nào đây. Bà chị mình dạy trường công thì bảo có cho các cô hay ko thì cũng konkhacs mấy đâu. Cả lớp đều cho nên các cô sẽ hạn chế mắng các cháu.

15. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

Theo lời các mẹ nói tuy cho hay k thì mức độ chăm các cháu là như nhau, nhưng mình thì chỉ sợ nếu k biếu các cô mà các bố mẹ khác lại biếu các cô thì con mình sẽ bị ghét hơn các bạn, cô k chú ý nhiều nữa thôi. vì tất cả cùng biếu trừ mình thì mình lại thành đặc biệt roài, thế nên tóm lại là vẫn phải biếu haizzzzzzzzz

16. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ thế này!thực ra các cô cũng vất vả vì con mình,thử nghĩ mà xem mình trông 2 đứa mà chỉ từ 5h30 đến tối và ngày chủ nhật mà đã mệt phờ rồi có lúc còn xì choét vì con, nói chi các cô, như hai bé nhà mình 1 học công là 70 cháu 3 cô và 1 học tư 20 cháu 2 cô.Vì thế quà cho cô mình nghĩ là cảm ơn sự quan tâm chăm sóc của cô đối với con mình chứ thời buổi này mình thấy gần như 100% các phụ huynh đi cô vào ngày lễ nếu nói ai đi đc quan tâm hơn thế thì làm gì có ai ko đi để bỏ qua?Còn đi bao nhiêu có lẽ phụ thuộc vào môi trường mà mẹ cho con theo học,như khu nhà mình thì thấy đa phần vào dip 8/3,20/10,20/11/tết AL và dịp đầu năm học nữa là mỗi cô 100(vì khi cho con đi học kiểu gì phụ huynh chả hỏi nhau là đi thế nào)nhưng có những nơi mà bạn mình cho con học thì thấy là 4 cô mà mỗ cô 200,có nơi mình thấy 4 cô mỗi cô 500(đây là trường mà mình thấy toàn con nhà giàu học ),ngày trước mình cũng hay mua quà nhưng sau khi quen 1 cô giáo là bạn của mẹ mình thì thấy cô bảo là cứ PB cho nhanh quà làm gì mình thấy cũng đúng vì mua quà có khi cô dùng ko hợp thành ra mất công!Trên đây là suy nghĩ riêng của mình nếu có mẹ nào ko đồng tình thì cũng thông cảm nhé!

17. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

hóng các mẹ sau này cho con đi học trường công rùi tính vậy...

18. Tuti2004

Tuti2004 Bắt đầu tích cực

Hồi bé nhà mình học mấu giáo thì hàng năm cứ mỗi dịp khai trường, 20/10, 20/11, Tết dương lịch, Tết âm lịch, 8/3 là mình lại làm 3 cái phong bì cho 3 cô giáo, mỗi phong bì là 100k. Còn bây giờ giá cả leo thang, thì mình nghĩ mỗi phong bì 200k, hoặc nhiều hơn, tùy vào khả năng kinh tế của gia đình bạn!

19. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Cảm ơn Mẹ nó đà CHIA SẺ Ạ. Hì hì, xem ra vấn để không phức tạp lắm , chỉ mỗi liên quan đến tiền mà tiền thì lại không có, hị hị.

20. tranha42

tranha42 Bắt đầu tích cực

co me nao biet xin chi cho em voi, vi truong hop cua nha em như the nay a:
    em xin cho con vao hoc o thoi diem nay, nghia la xin kieu chen ngang ay.....
    Em dang suy nghi la khi con vao nhap hoc thi phai dong nhung khoan gi? co me nao biet xin chi cho em voi.