Cần giúp: Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm sinh tại bệnh viện Thanh Nhàn giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Ngoc Hip, 5/8/2013.

1. Ngoc Hip

Ngoc Hip Thành viên tập sự

Em tuần thứ 30 rồi ạ, trộm vía, em có thai kỳ bình thường nên nghĩ chắc sinh tại Thanh Nhàn là ok rồi. Em nhờ các mẹ tư vấn cho em về sinh thường tại bệnh viện này ạ. Em thắc mắc ko biết dịch vụ ở đây thế nào, với lại có nghe mấy mẹ chia sẻ nếu chẳng may bị rạch tầng sinh môn thì vết khâu cũng ko được đẹp mắt cho lắm. Thực hư thế nào, các mẹ tư vấn giùm em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngoc Hip
    Đang tải...

2. Me_moka

Me_moka

Ðề: Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm sinh tại bệnh viện Thanh Nhàn giúp em với ạ!

Mình thấy ở Thanh Nhàn cũng sạch sẽ mà, các bác sĩ thì ở bệnh viện nào chả có người thế này, thế kia. Tuy nhiên, như hồi mình sinh tập 2, siêu âm lúc 32 tuần, có vấn đề tí chút, mình cứ "bám càng" cô Thủy làm hộ lý ở đấy, nắm chân nắm tay bảo có gì cháu mong cô giúp đỡ cháu đến lúc mẹ tròn con vuông luôn. Mình đưa tiền cô ấy cũng ko lấy đâu, lúc đầu còn hơi khó tính nhưng sau thì thấy thái độ tha thiết quá thì cho số mobile.
    Mình đến siêu âm hay khám cô ấy đều dẫn đi tận tình, nhận làm người nhà, mọi thứ diễn ra rất nhanh chóng. Đến hôm mình đau đẻ, lúc 4:30 sáng, gọi điện cho cô ấy, cô ấy nhờ bác sĩ trực ca đó đỡ đẻ cho. Chắc nghe nói là người nhà nên tập 2 này mình được họ giúp đỡ nhiều, còn không bị rạch tí nào cơ.
    Chi phí thì mình thấy ở đây rất rẻ. Cả ca đỡ đẻ hôm đó, nhà mình bồi dưỡng có 300K, mình biếu cô Thủy đó hôm sau 200K thôi. Vậy mà họ chăm sóc tận tình lắm. Hôm sau mình về, cô ấy còn đến sớm, cho con mình đi tắm rửa, lấy máu rồi hồ sơ lo cho hết.
    Mình chỉ hơi tiếc là vì hết phòng dịch vụ nên đợt đó mình phải nằm ngoài, hơi đông

3. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

e có bảo hiểm ở thanh nhàn nhưng lúc sinh chắc fai ra phụ sản cho gần

4. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

Em thấy thanh nhàn chuyên về u bứu nên nghĩ là phụ sản chắc không bằng phụ sản đâu.