các mẹ cho e ý kiến với ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi cuncon_143, 5/5/2015.

1. cuncon_143

cuncon_143 Thành viên mới

Các mẹ cho e ý kiến với. chuyện là thế này các mẹ ạ: cô bạn thân của e năm nay 28 rồi, sau chuyện tình yêu đổ vỡ, cô ây đau khổ, chẳng yêu ai cả. Cho đến khi gặp người đàn ông kia, khiến cô ấy yêu đời, e cũng vui mừng cho cô bạn lắm ý. Thấy a ta cũng hiền lành yêu bạn e lắm, tưởng sắp đi có cái kết tốt đẹp thì mới bít a kia đã có gia đình. Có 1 đứa con trai các mẹ ạ. Thấy a í thú nhận tất cả với bạn e rằng đứa con trai đó không phải là con a ta. Ngay sau khi thằng bé sinh ra được mấy tháng a ta đã nghi ngờ va đi xét nghiệm ADN các mẹ ah. Đến nỗi hộ khẩu a ta để là con nuôi. A ta đã cho c vợ cơ hội nhưng mà có vẻ không thay đổi, nên 2 người đã ly thân từ lâu. Hai người họ hẹn nhau sau khi thằng bé vào lớp 1 sẽ ly hôn họ sẽ li hôn. Nhưng mà c kia chả hỉu dạo này thế nào luôn tìm cách níu kéo. mà chuyện tày đình này chỉ có 1 số người bít thôi nhé. Nên gia đình vẫn muốn tạo cơ hội cho họ. Tóm lại là cô bạn e phải chờ thêm 1 năm nữa. Theo các mẹ e phải khuyên bạn e thế nào đây? Nhìn nó đau khổ mà e thấy thương quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuncon_143
    Đang tải...

2. cenreahang

cenreahang Thành viên chính thức

Đọc chuyện này của mn mà mình có 1 thắc mắc là nếu đứa con kia ko phải con anh ta và chị vợ cũng thừa nhận, lại thêm việc anh này cho chị kia cơ hội nhưng vẫn ko thay đổi thì có lý do j mà anh này phải níu kéo, phải chờ đợi thời gian ly hôn. Tất nhiên ở đây ng đau khổ nhất ko phải là bạn của mn mà là đứa bé. nhưng bố của đứa bé thực sự là ai? trẻ con ko có tội, tất cả là do ng lớn mà thôi. nếu anh này thực sự yêu bạn của mn và ko còn chút tc nào với chị kia thì có chung sống cũng sẽ ko thể cho đứa trẻ tình yêu thực sự khi anh ta ko yêu mẹ và cũng ko phải cha của đứa trẻ. còn nếu anh này vẫn còn tc với chị kia và sẵn sàng chấp nhận làm cha thì ng bạn kia cũng ko còn lý do j để mà phải chờ đợi cả.

3. cuncon_143

bố đứa bé đã có gđ rồi. Mình cùng ghét cái kiểu vòng vo này quá đi

4. mehoatrau0510

mehoatrau0510

mình cũng không thích dính líu vướng bận vào 1 ng như thế!

cuncon_143 thích bài này.
  5. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Muộn đã muộn rồi bạn ah, bạn hãy bảo của bạn dứt khoát vs anh kia đi vì mình thấy anh kia chả dứt khoát gì cả (muốn ly hôn mà còn chờ tgian để ly hôn gì nữa). Rồi nhỡ may chị kia níu kéo + người thân vun vén thành công thì bạn của bạn lại thành hòn vọng phu thì khổ

6. cuncon_143

Khổ thân con bạn e nó vẫn chờ kìa. Vì con cái, ôi thôi thấy cái lý do làm sao í

7. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Tình yêu của bạn đó mù quáng quá rồi bạn ah

8. cuncon_143

a í còn muồn giành nuôi con nữa chứ

9. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

10. mẹ mói con

mẹ mói con Thành viên tích cực

em thì em thấy yêu đến mấy thì yêu nhưng cứ ng nào có đang có gđ thì k nên lao vào đâu ạ. không biết chuyện gì xảy ra lúc nào cả.hjx

11. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Mình chúa ghét loại đàn ông kiểu này. Bạn của bạn dứt ra được sớm ngày nào thì hay ngày đó bạn ạ, kẻo phí hoài cả tuổi xuân cho ng không xứng đáng!

12. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Liệu có chắc mọi chuyện như anh ta nói hay không ? Đàn ông kiểu này không đáng tin đâu,tốt nhất bạn nên khuyên cô ấy bỏ ngay và luôn đi. Đau một lúc còn hơn đau cả đời,chờ đợi kiểu này chỉ tốn công tốn sức tốn thời gian mà có khi còn chuốc họa vào thân nữa. Haiz,đúng là yêu đương gì mù quáng quá,nghĩ mà thương cho cô ấy :(

13. cuncon_143

Kết quả ADN thì mình ko bít, nhưng mà trong sổ hộ khẩu, thằng bé là con nuôi... haizzzz