Tâm sự Các Mẹ Cho Em Động Lực Để Ko Ly Hôn Với Ạ.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mebetuemy, 5/6/2016.

1. mebetuemy

mebetuemy Thành viên tập sự

Chào các mẹ! Em thường xuyên theo dõi những chia sẻ của các mẹ trên này.hình như ai đăng bài trong mục này đều đang buồn,trắc trở thì phải.ngẫm lại chuyện của em chưa bi đát bằng nhiều hoàn cảnh trên này,nên nhiều lúc em tự an ủi mình" chưa đến mức ly hôn đâu,còn nhìu ng khổ hơn mình mà họ vẫn nhịn cho con có gd" nhưng thật sự em rất mệt mỏi,muốn buông xuôi tất cả. Em kết hôn gần 4 năm,có 1 bé gái hơn 2 tuổi rất đáng yêu. Trước kia em làm nhà nc nhưng từ khi sinh bé thì bị mất việc,em cũng lo lót xin việc khắp nơi nhưng cứ bảo chờ,rất mệt mỏi.kinh tế gd cũng eo hẹp nhưng chồng e lại ham chơi, hoang phí.năm nào a cũng nhè lúc khó khăn nhất mà mượn tiền mua sắm những thứ giá trị cho riêng mình.trong khi nợ chồng chất đến hạn chưa có trả.nhà thì đang phải đi thuê.nhưng điều làm e mệt mỏi nhất là tính ham chơi,ai rủ cũng đi và bao giờ cũng là ng về cuối cùng.em giờ chán đến mức ko muốn nhìn,muốn nói chuyện nữa.nhưng li hôn thì thương con,thương mình và thấy công sức bao năm của mình chỉ là con số 0. Hơn nữa lúc này em chưa có việc ổn định,li hôn con em sẽ bị thiệt thòi cả tc lẫn vật chất.nhưng sống với nhau mà ko có tiếng nói chung,ko cùng chí hướng,lúc nào cũng phân vân câu hỏi đi hay ở.thật sự mệt mỏi lắm các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebetuemy
    Đang tải...

2. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

lấy phải người vô tâm là khổ nhất đó ạ. nhưng hiện tại chị thấy mình bình tĩnh đủ để quyết định hay chưa ạ? đã lường trước hết đc mọi khó khăn khi ly hôn chưa ạ?

3. thuhuyen_2205

thuhuyen_2205 gấu mèo shop - Mother&care

Cố lên c. Nước có chảy có trong.rồi sẽ qua hết thôi.

4. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Không biết khuyên mn thế nào. Mình cũng thường xuyên trong tâm lý giống mn, dù chồng mình thì khác hoàn toàn chồng mn :( Thật ra mình biết, nếu m cố gắng theo kiểu ngọt nhạt, khéo khéo mồm một tí, theo kiểu lạt mềm buộc chặt, có khi cs vợ chồng sẽ thay đổi theo chiều hướng tích cưc. Nhưng m lại không làm đc. Nếu mn có thể cố gắng theo hướng đó, hãy thử xem.

5. oanhnghiep

oanhnghiep Thành viên mới

Mình chẳng biết góp ý thế nào, mong rằng bạn sớm tìm được giải pháp tốt nhé

6. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

giờ chưa có kinh tế thì mn chưa nên li hôn.

7. me-cubi

me-cubi

chồng ko cờ bạc, ko nghiện ngập, ko trai gái ... mà bỏ thì đi bước nữa liệu có được ông tử tế hay còn ko = 1/2 chồng cũ í, cân nhắc kỹ đi mn.

8. tungthanhto

tungthanhto Thành viên chính thức

mình nghĩ chồng mẹ nó chỉ ham chơi và vô lo vô nghĩ thôi vẫn có cách mn ạ, thi thoảng lại đọc được 1 topic có câu:
    VỢ CHỒNG CÃI NHAU ĐỪNG DỌA LY HÔN
    mình tâm đắc lắm, chúc mn sớm giải quyết tốt đẹp câu chuyện gia đình nhé

9. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ck bạn giống ck mình...và mihf cũng từng giống bạn....và lời khuyên của mình là...khi nghĩ đến ly hôn...bạn cần phải mạnh về kinh tế, thoải mái về tinh thần...đủ 2 cái đó thì hãy nghĩ tới............ly hôn........
    ---việc cần làm cua bạn bây giờ là phai có tài chính..đôi khi khi bạn mạnh về tài chính...ck bạn sẽ thay đổi theo..
    - thứ 2 là phai giải phóng tinh thần...hãy học cách sống bình thản...ko yêu, ko hận, ko nhớ, ko mong chơ vào ck nữa....
    ----hãy cải thiện bản thân trước khi quyết định tinhf trạng hôn nhân...đó mới là sáng suốt...

10. mebetuemy

mebetuemy Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ. Em biết chồng mình chưa đến mức ly hôn vì suy nghĩ kĩ cho mình,cho con thì ly hôn sẽ thiệt thòi hơn.nhưng đã nghèo còn hay vung tay quá trán thế này em cứ nơm nớp ko biết mình vỡ nợ lúc nào.1 ng tích cóp còn ng kia ra sức phá thì chẳng ai muốn vun vén xây đắp cho gd nữa các mẹ ạ.năm nào lão ấy cũng vung tiền ( tiền đi vay mượn ạ)vào một vài thứ rất chi là vớ vẫn mà ai khuyên cũng ko nghe.nhiều lúc em chán muốn chia tài sản ôm con ra đi chứ cứ thế này chắc có ngày phá sản vì những thứ vớ vẩn mất

11. gaupt

gaupt Thành viên mới

Em nghe nói trong c.s vc đôi lúc cũng có những lúc sóng gió như thế này nhưng rồi mọi việc đều có hướng giải quyết của nó. Mong c hãy bình tâm và tìm ra hương gq tốt nhất nhé!

12. beothoicuame

beothoicuame Bắt đầu tích cực

Cùng quan điểm với mẹ này. Nhưng nếu nhà nn khó vậy thì gửi con rồi đi làm tư nhân thì hay hơn cứ trông chờ vào nhà nước.

13. Toàn Long

Toàn Long Bắt đầu tích cực

Em cũng đồng tình với mn lắm, chị phải nghĩ thấu đáo mọi việc, đừng quyết đinh vội vàng lại hối hận chị ạ. chúc chị sớm có cách giải quyết tốt nhất.