Các Mẹ Cho Em Hỏi Cùng Là Devondale Lại Có Những Điểm Khác Nhau Ntn

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi metom_2011, 18/11/2016.

1. metom_2011

metom_2011 Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ
    Con nhà mình thường uống sữa DEVONDALE loại gói 1kg.
    Mình có người nhà ở sài gòn thường xuyên nhờ học trò bên Úc mua sữa chuyển về cho con dùng, nên nhà mình cũng đặt theo. nguồn này mình tin tưởng 100%
    Sau 1 thời gian thấy nhiều nơi bán sữa devon giá rất tốt, chồng mình bảo mua thử ở đây xem ntn. mình cũng nói cái gì có thể mua rẻ được nhưng đồ ăn cho trẻ con phải là loại tốt nhất nên cũng ko mua
    Mấy hôm trước có cô hàng xóm đi sang Úc cô ý cũng bảo sữa devon bên đấy đợt này sale khoảng 9$ Úc thôi. nên mình nghĩ các bạn ở đây bán 200-220 túi/1kg cũng là con số hợp lý (vì có thể nhập số lượng giá cũng rẻ hơn)
    Mỗi lần mình nhờ người nhà trong sg mua toàn nhờ 1-2 thùng,Anh ý cũng hay đi công tác thường xuyên nên cứ mỗi lần ra lại đem ra cho.
    Nhưng đợt này con nhà mình hết sữa mà phải nửa tháng sau anh ý mới ra. bình thường là sẽ mua sữa nidal của 1 mẹ ở Pháp bán hàng trên này. Nhưng đợt này mình thử mua sữa devon ở đây. sau khi tìm hiểu , cũng theo dõi 1 mẹ bán sữa devon trên này khá lâu và có nhiều người đăt mình mua sữa của mẹ này.
    Mẹ này có ship(freeship) nhưng mình vẫn muốn đến tận nơi xem sữa xem có đảm bảo ko. Mặc dù nhà mình khá xa chỗ mẹ ý nhưng mình vẫn sang để xem tận nơi.
    Bạn ý dẫn mình vào kho, tg đối nhiều sữa và cũng tư vấn nhiệt tình
    Mình cầm túi sữa devon lên cảm giác nó hơi ít. bạn ý bảo chị yên tâm đi đây là hàng qua công ty nên đảm bảo, hàng này đóng gói tại Úc chỉ qua công ty nhập khẩu thôi. vì có quá nhiều nơi bán và nguồn thì có nhiều nên bạn ý lấy qua công ty nhập khẩu cho an toàn
    MÌnh cũng nói mình mua thử 1 túi sữa trước nếu ok thì mình sẽ ủng hộ bạn lâu dài
    Hôm đó mình mua 1 túi sữa devol 1 kg và 1 thùng sữa devol loại 2l.
    Về đến nhà chồng mình quyet mã vạch cả 2 loại thấy ok
    Mình bảo cũng nói là lúc đó cầm thấy cảm giác hơi ít nên mẹ mình lấy cân ra cân cũng đúng 1 kg
    sau đó lúc cắt ra dùng thử nhà mình vẫn còn 1 ít sữa devon trc dây, mình nến thử 2 vị giống nhau.
    Sữa devol nhà mình dùng thường đổ vào lon sữa nidal 800g( vì mỗi lần con nhà mình uống mới pha từng cốc nên đổ vào lon cho đảm bảo). Mọi khi đổ đầy ặc lon toàn phải lắc sau đó còn thừa 1 ít ở túi con tớ phải pha mấy cốc sữa mới hết( khoảng tầm 100-150g)
    Lần này mình cũng đổ vào Lon nhưng chẳng cần lắc nó đã nằm hết trong lon rồi, chẳng thừa tẹo nào ra ngoài.
    Thấy cũng hơi lạ, mình gọi điện cho bạn bán sữa cho mình phản ánh mình cũng nói là quét mã vạch , cân, nếm thử vị tất cả đều ok. mẹ ý bảo sẽ hỏi bên công ty phân phối nhưng yên tâm sữa này chuẩn
    mấy hôm sau ( cũng phải 1 tuần) mình gọi cho bạn ý. bạn ý bảo đã hỏi bên công ty người ta trả lời ko biết vì sao nt, nhưng bên đấy có giấy tờ nhập khẩu đầy đủ
    Mình cảm thấy câu trả lời có vẻ ko thỏa đáng lắm nó ko trả lời được vấn đề mình quan tâm.Nên mình viết lên đây để các mẹ thông thái , mẹ nào biết thì giải thích giúp mình với.
    Mình cũng xin phép ko nêu tên mẹ bán sữa cho mình vì mình sợ nhận định của mình chưa chuẩn sẽ ảnh hưởng đến việc buôn bán của mẹ ý.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metom_2011
    Đang tải...