Kinh nghiệm: Các Mẹ Cho Em Ít Kinh Nghiệm Khi Con Bị Tiêu Chảy Nhiều Ngày Với Ạ!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Thanhngainox, 25/4/2016.

1. Thanhngainox

Thanhngainox Bắt đầu nổi tiếng

chào các bm ạ ! lâu lắm rồi em mới vào đăng 1 cái chủ đề ! chán quá các mẹ ạ ! cu nhà em(>21th) chắc bị ngộ đọc thức ăn, đêm đó nôn hết 4.5 lần( cơm kiếc từ sáng ra hết ạ) sau đó em cho ra viện, họ truyền bù dịch 1 chai là tới sáng luôn ạ ! đêm đó hắn bị són ra vài lần, và tới ban ngày sang nằm phòng bệnh thì chính thức" đi ỉa ra nước" sau 2 hôm em cho về vì thấy k chớ và ở viện thì nói thật với các mẹ là còn mệt thêm, cộng với việc cháu nhà em cứ " Minh về nhà" ạ ! ::)(.
    về nhà họ kê đơn thuốc là ống men tiêu hóa enterogermina + Hidráec( chữ xanh lá cây, nền trắng, em k biết có chính xác tên này không) với 1 lọ siro cho trẻ ốm dậy. về cháu k chịu ăn , thuốc lại uống ít, nên chả thấy đỡ và khỏi ! giờ nhìn con đã bé, lại còi ( trước ốm là 10kg ) giờ chân tay tọp đi mà sót ruột quá các mẹ ạ, có bme nào đã rơi vào trường hợp như em , cho em xin tí kinh ghiệm và thuốc trị với ạ ! :( , em chân thành cảm ơn các bm !!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thanhngainox
    Đang tải...

2. Thanhngainox

giúp em với

3. mẹ Quốc Cường

mẹ Quốc Cường Bắt đầu tích cực

mn thử cho con qua bác sĩ Khánh - 20 Hàng Hòm xem thế nào. Trước con em đi tướt gần tháng trời cứ nghĩ tướt lât mà chẳng phải; đi bác sĩ Khánh uống 5 ngày là đỡ và 10 ngày thì dứt hẳn

4. Thanhngainox

cảm ơn mn ạ, em sẽ tham khảo

5. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó cho con uống nước dương xỉ đun với rốn chuối tiêu nhé. Đảm bảo khỏi ngay.

6. gia đình bòn bon

gia đình bòn bon Thành viên chính thức

Mẹ nó nấu cháo cà rốt loãng cho con ăm làm nhiều bữa. Mẹ nó chú ý bổ sung dung dịch bù nước nhé, không mất nước là nguy hiểm lắm ạ. Con nhà em cũng mới khỏi đi ngoài. Mệt với các bạn ý lắm ạ. Thuốc thì cũng như đơn bác sĩ kê cho nhà em thôi ạ.

7. Bảo Khí Nhi

Bảo Khí Nhi Giảm ho đờm, khó thở. chặn đứng viêm đường hô hấp!

điều quan trọng là bạn bù nước và điện giải cho bé nhé. bạn cho bé uống oresol ấy.