Cần giúp: Các Mẹ Cho Em Xin Kinh Nghiệm Sinh Ở Bệnh Viên Việt Nhật Năm Nay Với Ah

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi yogastudio, 6/7/2015.

1. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

M cũng định làm hss ở đây, nhưng cuối cùng thì m quyết định sinh ở 108, m làm hôm kia rồi, ddie xn máu và nước tiểu, siêu âm 2d hết tổng 705k, hẹn 4w sau tái khám. Nghe b kể làm hss ở VN mà m thấy nhiêu khê quá, đấy là làm hss ,ko b lúc sinh thì thế nào, đúng là mất tiền mà mang bực nhỉ. M khám ở 108 thì thấy bs nhẹn nhàng,bình thường chứ ko quát mắng bệnh nhận đâu, nhưng ở đây m ko thấy cái xn soi tươi dịch âm đạo.Chắc y tá, bs ở Vn làm vậy để m đi qua dv đó

Đang tải...

2. mevq

mevq Thành viên chính thức

mình nhầm 1 chút, mình vừa sửa lại rồi đấy là làm 2 xn vi sinh ở đấy hết 307 chứ k phải 507 mn nhé. khâu làm hss ở đây nhiêu khê thật, bao giờ mà họ dẹp cái vụ trọn gói nhờ làm hss thì may ra bsi, yta mới chỉ dẫn nhiệt tình cho bệnh nhân. tập 1, mình đẻ thường (từ năm 2011), lúc đầu mình đk sinh ở bv đa khoa Thanh Trì nhưng ở đấy trình độ bsi của khoa sản chán lắm, họ bắt mình rặn đẻ khi chưa thực sự muốn rặn nên mãi k ra được, đến khi tim thai đập k đều thì nó mới cho chuyển viện, mà trên xe cấp cứu 115 k có bsi, yta khoa sản nào đi theo, mình xin mãi mới cho 1 yta đi cùng. trên xe bấy giờ mình mới lên cơn đau rặn, và mình được chuyển lên Bạch Mai (tức là Việt Nhật). Lúc đầu, Bsi cáu gắt nhưng sau chồng mình đưa biếu 1trieu thì nhẹ nhàng và xử lý rất nhanh và niềm nở. đúng là 1 cơn thập tử nhất sinh nhưng ơn trời, lần đó mẹ tròn con vuông mà tiền cũng không hết mấy (chuyển viện nên bh đúng tuyến nên mình thanh toán hết có hơn 1trieu + biếu 1 triệu). bây giờ thì chắc giá khác rồi nhưng qua lần đó mình lại thấy tin tưởng tay nghề của bsi ở đây nên mình vẫn quyết định vẫn sinh ở đây nhưng k ngờ khâu làm hss ở đây lại ức chế như thế. lần này mình bị rau bám thấp nên nếu k co lên thì phải đẻ mổ.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  3. cutitngoan

M thấy có mẹ chia sẻ theo cô Hướng là dv hết 1,9tr làm hss. Còn khi sinh thường pbi 3tr, đẻ mổ thì 5tr. M làm hss ở 108 xong rồi nên cũng yên tâm, ở đó có cắt rốn bằng lazer ko sợ bị nhiễm trùng. Dù sao cũng mong mẹ tròn con vuông là ổn rồi

yogastudiomevq thích.
  4. mevq

mevq Thành viên chính thức

thế ah, ở đấy hiện đại nhỉ. chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé. mình cũng thấy có mẹ chia sẻ như thế nhưng mình nghĩ lúc làm hss thì không nhất thiết phải nhờ vả, còn khi đi đẻ thì đúng kíp đẻ nào thì biếu kíp đó trực tiếp luôn (đúng là chỉ có bv này mới phức tạp khâu làm hss thế này chứ các bệnh viện khác nta hướng dẫn nhiệt tình, làm hss chỉ mất 1 buổi là xong, đây là bọn nó làm kho khăn để thấy khổ quá thì theo dv trọn gói của họ đó mà)

5. hongnga21

hongnga21 0902002504

ếu gần 108 hơn thì sinh ở đó cũngợc mẹ nó ạ viện 108 sạch sẽ lắm

6. cutitngoan

Bình thường nếu m.n ko làm dv thì pbi hết 1tr thôi, nhưng ban đầu theo dv họ sẽ nói luôn cả lúc đẻ nữa, thế mà mất thêm 2tr cảm ơn kíp đỡ đẻ,hic

7. cutitngoan

E thì ra Vn hoặc 108 thì quãng đường như nhau, căn bản e thấy ở Vn làm hss mất mấy ngày nên e đánh liều sang 108 làm hss, may họ vẫn nhận

8. kim_nguu2005

kim_nguu2005 Bắt đầu nổi tiếng

Như em đi thì họ hỏi đã xn lấy máu đâu chưa thì em cứ bảo là chưa để làm cùng 1 ngày cho nhanh mn ạ

9. yogastudio

yogastudio Thành viên đạt chuẩn

m thi hom di lam hss o VN ho thu tien xong bao di lay nc tieu roi vao lay mau, lay dich am dao và xet nghiem tieu duong luon cung ko thay ho bat be gi ca cac me ah.
    M cung muon sinh o 108 vi khoan cat ron bang laze yen tam hon nhung m dc 30 tuan ms di lam hss nen ho ko nhan nua ma xep hang cho doi lau lam , nghe noi 108 nhan hss tu luc 20t thui den t 29, 30 la ko nhan nua

10. cutitngoan

Ô thế m.n đi hôm đó ko may rồi chư e cũng 30w đi đk họ vẫn nhận mà. Hôm đó có b đi cùng e 35w họ vẫn nhận
    Mà bụng to nên được ưu tiên ko phải xếp hàng chờ đợi lâu đâu. Cũng ko phải mua thuốc mà cầm đơn mang về. E làm trong buổi sáng là xong. Mà m.n có bảo hiểm ko. Thường thì có bh họ ko nhận thì phải

11. Green Maihue

Green Maihue Thành viên tập sự

mẹ nó ơi, em cũng y như mẹ nó đây, cũng xong hết rồi mà không cho xét nghiệm máu, cô Hướng bảo phải có kết quả xn mấy thứ kia để bác sĩ đọc đã rồi mới chỉ định đi xét nghiệm máu. Thế cuối cùng mẹ nó có sinh ở VN nữa không thế? Em lo quá, không biết 1 tuần nữa mới XN máu thì họ có nhiêu khê gì mình nữa không?

12. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

khổ thân các chị quá, e nhờ cố y tá trong đó, chỉ đi mất buổi sang nhanh gọn thôi ạ,d dược làm các thủ tục ko phải đợi mua giấy xếp hàng gì, thiệt hạn 1850k và hẹn 1 tuần lấy kq

13. Nguyễn Tâm -Hải sản

em nhờ cô Thơm làm hss rồi c ạ, hss hết 1850k nhưng ko biết chi phí cảm ơn lúc đẻ như nào, e ko đặt vân đề này

14. Nguyễn Tâm -Hải sản

cám ơn c gái đã chia se, e đã nhờ cô Thơm là hss trọn gói rồi, hnay là e đi lấy kq này, nghe c khuyên bảo đẻ thường thì ko cần nhờ dv làm gì cho tốn kém, em đang cố gắng để sinh thường, thế giờ mình chót nhờ rồi thì làm sao c nhỉ. lần sau vào đẻ cứ thế vào thôi ạ

15. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

mn lấy hss về khi nào đi sinh thì mang đi thôi, còn nhờ họ thì lúc sinh thì gọi họ là cô ơi cháu vào sinh, thì họ sắp xếp ca kíp cho, còn ko gọi thì thôi, gặp ca nào sinh ca ấy.xong cảm ơn 1-2tr luôn là xong ah

16. Nguyễn Tâm -Hải sản

vâng ạ, chứ nhờ vả như này e thấy tốn kém hơn hẳn, mà mình kinh phí eo hẹp nên cố gắng tk được chút nào hay chút đó,

17. dlynk87_89

thôi, cả đời đẻ có 2 lần, đau đẻ lên rồi chả biết trời đất gì đâu mn ah, trước e cũng tính toán lên xuống lắm xong mẹ e kêu nhanh gọn là đc, đúng là thế thật. hôm đau đẻ vào vật vã được đón tiếp nồng hậu nhẹ nhàng chứ lúc ấy đầu óc ko còn nghĩ đc gì nữa (nếu ko nhờ dịch vụ) vì ko biết nhờ khâu nào để hưởng bảo hiểm trái tuyến... chỉ nghĩ là đẻ nhanh lên thôi. hì hì.

18. dlynk87_89

mà các mẹ nhà mình đã sinh e bé chưa nhỉ, sắm ga chống thấm cotton nhà e nhé, thời gian đầu bé đi phân su với tè ị liên tục í, dùng ga nhà e có thể nằm trực tiếp., klo nóng, ko bí, ko sột soạt như ga nilon thường. rất tiện ah

19. Nguyễn Tâm -Hải sản

em ko có bh nên ko lo vấn đề này, tùy dk thôi mn a,hị hị

20. Nguyễn Tâm -Hải sản

mẹ mevq cho em hỏi là chị tự đi làm hss ở VN đúng ko ạ
    2 mẹ đã tự làm hss ở VN cho e hỏi chút (vì em nhờ cô Thơm làm) , 2 chị làm xong đến lúc lấy kq có bs nào hướng dẫn là từ sau đó phải vào bv để thăm khám ko hay cứ đi khám ngoài là được ạ. Đến lúc sinh thì cứ mang hss vào bv thôi ạ, hay làm sao chia sẻ kinh nghiệm giúp e với.
    Em vừa nhờ cô Thơm làm hss lấy kq hôm qua, hôm trước thì cô bảo cứ theo bs Ánh SA đến 38w vào viện cũng được (vì bs ánh cũng uy tín)thế mà hôm qua e qua lấy kq lại bắt e vào bv SA, e vừa SA trước đó vài ngày cũng bảo vào SA lại để bs theo dõi