Cần giúp: các mẹ cho m kinh ngiệm chăm bé mới đi học tăng sức đề kháng và ít ốm đi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi latda_latdat, 19/11/2013.

1. latda_latdat

latda_latdat Lật Đật

Tình hình bé đi học đã ngoan nhưng vẫn hay ốm lắm ạ.Cứ tình hình này chắc ốm cả năm đi học mất.Mình thấy sức đề kháng của bé rất kém ở lớp cứ có bạn bị ho hay đi ngoài là lại về bị luôn.Mình chán quá cứ ốm suốt thôi.Bé lại bướng bỉnh nên hay khóc nhè khi không vừa ý lại càng hay bị viêm hong nữa chứ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi latda_latdat
    Đang tải...

2. hienpham_hanoi

hienpham_hanoi Thành viên mới

Ðề: các mẹ cho m kinh ngiệm chăm bé mới đi học tăng sức đề kháng và ít ốm đi

Con mình đi học tháng đầu tiên nghỉ 1 tuần, tháng thứ 2 cũng nghỉ 1 tuần.
    Sau đấy mình cho con dùng Thymorex. Uống 10 ngày xong dừng rồi uống 10 ngày nữa. 3 đợt như thế, mỗi đợt các nhau 10 ngày. Bây h thì ngoan như cún, đầu mùa lạnh đến h chưa ốm phát nào...! Mẹ nó thử xem, cái quan trọng là con mình phải hợp thuốc nữa cơ.
    Nói thật là trước kia mình không thích sử dụng cho con dùng TPCN đâu nhưng thấy mấy chị hay cho con dùng và trộm vía mấy đứa đấy rất khỏe nên mình mới qyết định cho dùng đấy.

3. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Bé hay khóc ko phải bé bướng bỉnh đâu mẹ nó ạ. chăm sóc bé bé để bé khỏe mạnh sức đề kháng tốt

4. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

bé nhà m cứ hễ thay đổi thời tiết là bé bị chảy mũi và ho nhiều , việc mẹ chú ý con con mặc quần áo phù hợp và chế độ dinh dưỡng cho con. không phải cho con ăn nhiều là tốt mà phải có 1 chế độ ăn uống đầy đủ dinh dưỡng và hợp lý cũng làm tăng sức đề kháng cho con đây ah !
    Trẻ nhỏ, sức đề kháng còn non yếu, thời tiết lại thay đổi thường xuyên nên trẻ hay bị bệnh vặt nhưng lại ảnh hưởng nhiều đến thể trạng của bé .