Các mẹ có ai hay đổ xăng ở Cây xăng Đại An gần ĐH Kiến Trúc ko?

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi mecubin.tk, 1/11/2012.

1. mecubin.tk

mecubin.tk Bắt đầu nổi tiếng

Mod cho e nhờ hôm rồi lại chuyển bài e đi nhé,e cảnh báo các mẹ với ạh.
    E thì ở Cầu Giấy nên ko hay đi mạn đấy nhưng ông xã thì đã lỡ đường đổ ở đấy 1 lần 50k và đi từ dưới ấy về nhà ở Cầu Giấy,về e lại lấy xe đi nhưng đi đc ra đường Láng là hết.
    Nay mới đọc đc bài viết này,các mẹ chú ý nhé!E trích nguyên văn luôn.
    "Tôi xin thề câu chuyện này là có thật:
    15h30 chiều 26/10/2012. Dù trước đây đã biết về cách làm ăn thiếu đạo đức của nhân viên cây xăng Đại An (cạnh đại học kiến trúc HN), nhưng do xe đã gần hết xăng và tiện đường nên tôi ghé qua đổ xăng.
    Tôi chỉ đổ 30k vì sợ bị móc túi, và lần này tôi chủ động trong mọi tình huống.
    Cây xăng lúc này vắng teo, ko một bóng khách, có một ng đàn ông và 1 phụ nữ đang
    ngồi chém gió rất rôm rả.
    Thấy tôi vào, người phụ nữ nhanh chóng cầm vòi bơm xăng lên và tôi để ý thấy ng đàn ông đã vào vị trí tay để sẵn vào cần gạt reset của cây xăng, nhưng tôi vờ như không nhìn thấy.
    Ng phụ nữ hỏi tôi đổ bao nhiêu?
    Tôi nói 30.000, để chắc chắn, tôi nói lại tiếp 2 lần nữa: "Em đổ 30.000", "30.000 chị nhé"
    Ng phụ nữ bắt đầu bơm xăng trong khi tôi giả vờ cắm cúi mở ví lấy tiền.
    vòi xăng bơm chưa đầy 5s thì ng phụ nữ dừng lại, ngay lập tức tôi quay về phía cây xăng làm ng đàn ông giật mình và dập trượt cần reset, và tất nhiên, đồng hồ mới chỉ 10.052 đồng.
    ng phụ nữ luống cuống bảo đổ 10.000 à em!
    Tôi cười khẩy và bảo đổ thêm 20.000 nữa đi!
    THẾ ĐẤY, NẾU BẠN ĐỂ Ý THÌ LÚC NÀO Ở ĐÂY CŨNG CÓ NG TÚC TRỰC Ở CẦN GẠT RESET CỦA CÂY XĂNG!
    CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC TẨY CHAY CÂY XĂNG VỚI NHƯNG HÀNH ĐỘNG THIẾU ĐẠO ĐỨC NGHỀ NGHIỆP NÀY!
    HÃY SHARE NHỮNG DÒNG NÀY VÌ SINH VIÊN VÀ NHỮNG NGƯỜI LAO ĐỘNG CỰC NHỌC MONG MUỐN CÔNG BẰNG TRONG XÃ HỘI KHÓ KHĂN NÀY!"

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecubin.tk
    Đang tải...

2. olala88

olala88 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Các mẹ có ai hay đổ xăng ở Cây xăng Đại An gần ĐH Kiến Trúc ko?

công nhận, mình cũng thấy như mẹ này vậy, mình dính ở đó 2 lần rồi, cạch mặt tới già luôn, share để tẩy chay cây xăng này

3. maysunflower

maysunflower Bắt đầu nổi tiếng

thông tin chuẩn đấy ạ, nhà e ở HD ngày nào cũng đi làm qua đây, dù chết cg k đổ cây xăng này. vì đã nhận dc bài học đắt giá.

4. phamminhly

phamminhly Thành viên chính thức

ẹc, cây xăng này gần nhà e. rất nhiều ng kêu ca về cây xăng này, ai cũng bảo cùng lắm thì mới phải đổ xăng ở cây này, biết là bị móc túi nhưng ko làm j dc.

5. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

uh, mình có lần đổ ở đấy cũng thế, thằng bán xăng hỏi đổ bao nhiêu, mình bảo đổ 100, và đưa ra cái tờ 100 to đùng trước mắt nó, thế mà mình lui cui kéo khóa túi nó bơm có 85k, đểu thế, mình thấy nó dừng thì quay phắt lên nhìn (phản xạ tự nhiên roài :D) ha ha, mình bảo nó: 100 mà, nó lại bơm tiếp cho mình.
    ----------
    còn 1 cây xăng nữa nhé, nó ở phía dưới hà đông (bên tay phải từ cầu hà đông xuống - but chưa đi đến nhà thi đấu hà đông đâu nhé) chuyên đổ điêu - cái này có dắt bộ qua em cũng k thèm đổ

6. memimigacon

memimigacon Vợ của Bố già

ơ e đổ ở đây vài lần nhưng ko bị, chả bít, chắc tại nhà e ngay đấy bọn nó ko dám hihi

7. YeuBonBon

YeuBonBon Đủ quyền lập Họ

hihi, tớ k biết tạo đề tài mới về cây xăng này ở đâu nên cm ở đây luôn với các mẹ ạ!
    Trước tớ có đọc thông tin(ở báo nào đó) và sau 1 thời gian kiểm chứng thì giờ cũng muốn chia sẻ với các mẹ!
    KINH NGHIỆM ĐỔ XĂNG
    1. Một số cây xăng đổ gian lận ít(mình thấy đúng thôi chứ còn không biết thực tế bị ăn gian bao nhiêu nữa-híc. xăng đổ vào bình của mình, mình có đo được đâu!:
    - Cây xăng đối diện đường Lương Thế Vinh- không phải cây xăng ĐẠI AN nhé! (Cây ĐẠI AN này ăn gian kinh khủng luôn)
    - Cây Xăng của XD QĐ trên đường Nguyễn Phong Sắc
    - Cây Xăng của XDQĐ mặt trong của Đường Phạm Hùng(gần Doanh trại quân đội gì đó- đối diện Bảo Tàng Hà Nội ý)
    - Cây xăng Nam ĐỒng ở đường Nguyễn LƯơng bằng ý ạ chỗ đó có 2 cây, chỉ có 1 cây NAm đồng đổ chuẩn thôi ạ.
    ........
    Tạm thời mình mới nhớ ra xung quanh khu mình ở
    2. Thời gian đổ xăng:
    Nên đổ vào buổi sáng các mẹ ạ. Khi đó nhiệt độ là thấp nhất nên xăng dầu không bị "loãng"(mình thấy dân buôn xăng bảo vậy). Nghĩa là cái lượng xăng mình được bơm là cao nhất vì áp suất nhỏ.
    - Khi đổ, các mẹ đừng đổ chẵn: 50,30,60,70,100k mà hãy đổ: đầy bình, hoặc 65,55,35,45. Thường thì các cây xăng luôn "làm tròn" - 1 số cây xăng gian lận thì còn kiểu bấm cái nút như bài viết của mẹ ở trên ý thì phần thiệt sẽ là mình: Ví dụ như thực tế tiền xăng chỉ 55-56 k nhưng khi họ bấm làm tròn nó sẽ chạy về số 60k luôn. vậy nên chúng ta hãy đổ số tiền lẻ, và cương quyết k cho NV bán xăng bấm nút đó hoặc bấm sẵn số tiền khi bơm cho mình. Vậy là dù có bị chênh lên 63-64 k thì cái phần 3-4k trên cũng là xăng chảy vào bình của ta rồi các mẹ ạ.

hai, tạm thời thế đã ạ. Em sẽ up tiếp sau.

8. menhich

menhich Bắt đầu tích cực

Thấy cô bạn cùng phòng kêu cây xăng này từ lâu lắm rồi. Chia sẻ với chủ top

9. phonglinh1611

phonglinh1611 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng roài ah, em cũng nghe nói khu vực gần đó chả ai thèm đổ ở Đại An cả, vì nó có tiếng nhiều năm nay rồi, chả hiểu sao chưa bị dẹp đi
    còn ở Nam Đồng thì đúng là có 2 cây xăng, nhưng mà bạn em ở đấy bảo cây bên ngoài bán điêu, chỉ có cây bên trong là chuẩn thôi nên bạn em toàn đổ cây bên trong thôi ah

10. zunsau

zunsau Bắt đầu tích cực

e cũng bị 2 lần. cây xăng này và cây xăng chỗ đối diện lương thế vinh.bt e đổ 50k là qua cả vạch giữa của cây xăng nhưng 2, 3 lần vì nhỡ nên đổ ở 2 cây này thì xăng chưa tơi vạch giữa hoặc giữa. bực vì xe mình đổ ntn mình bit chứ.cạch bọn này

11. haithanh20586

haithanh20586 Banned

Trời, sao làm ăn vô đạo đức vậy. Tẩy chay và cạch mặt luôn...

12. mecubin.tk

mecubin.tk Bắt đầu nổi tiếng

Nên e bây giờ đi đâu cũng căn xăng,nếu gần hết chỉ chạy ra chỗ cây xăng Quân Đội ngay ngã ba Trần Đăng Ninh và làng Quốc tế Thăng Long.
    Cảm giác còn an toàn chút!

13. h0a_h0ng_c0_gai

h0a_h0ng_c0_gai Thành viên tích cực

đúng rồi, 2 cây xăng này em cũng cạch mặt, lúc nào bí quá vào đổ thì pải căng mắt ra theo dõi. sao các cơ quan chức năng k xử lý nhỉ

14. s3xyc4t

s3xyc4t Thành viên rất tích cực

Nhà em ở khu Thanh XUân đây, cây xăng Đại An thì ăn gian có tiếng rồi. Một lần em đổ xăng ở cạnh bến xe Hà Đông cũng bị ấm ức. Em vào đổ xăng mà nó không gạt cần xuống, định bơm tiếp cho em luôn, em không đồng ý thế là nó quay đi ko bán cho em nữa. Mình tay yếu chân mềm nên chỉ thấy ấm ức, ko thì cũng cho nó vài phát tát, giờ nghĩ lại vẫn thấy ức.