Khác: Các mẹ có biết mua bỉm Merries ở Hà Nội chỗ nào ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ruby_08, 30/9/2009.

Tags:
  1. ruby_08

ruby_08 Thành viên đạt chuẩn

:rolleyes: Cô bạn em mới sinh ở trong Nam và đã dùng thử bỉm của Merries bảo rằng dùng cho em bé thích lắm. Khô và thấm hút tốt. Em bé dùng cái này ngủ rât ngoan. Mỗi tội giá hơi mắc 420k/1 bịch (88 cái ) . Có mẹ nào biết ngoài Hà Nội bán loại này thì chỉ cho em với. Thanks các mẹ :eek:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruby_08
    Đang tải...

2. Mẹ rùa con

Mẹ rùa con Bắt đầu nổi tiếng

+ + + Mẹ nó à, các loại bỉm Nhật (trong đó có Merries) mình hay mua của chị Nga bống bên Hàng nhật, vì giá cả & dịch vụ của chị Nga khá là tốt à. Ko biết bây giờ bác Nga bán Merries bao nhiu 1 bịch, nhưng cách đây 2 tháng thì giá là 365K/bịch. Mẹ nó vào mục Đồ dùng và dịch vụ cho bé --> Hàng Nhật để hỏi bác Nga cụ thể giá cả loại mà mình cần mua nhá.

3. Khanh Hien

Khanh Hien Thành viên tích cực

Em thấy ở S & B (Soc & Brother) có nhiều lắm, họ chuyên về đồ nhập khẩu của Mỹ, Nhật và EU mà. Hôm qua em ra đó mua vài thứ đồ để chuẩn bị sinh thấy có bỉm đó đấy, nhưng họ hết bỉm cho bé sơ sinh nên em chưa mua bỉm, khoảng 1 tuần nữa mới có. Địa chỉ là 50A Phan Chu Trinh, Quận Hoàn Kiếm. Họ cũng có 1 cửa hàng ở Big C. Giá cả ở đó thì chưa bít thế nào, vì em chưa hỏi.

4. ruby_08

ruby_08 Thành viên đạt chuẩn

cám ơn các mẹ nhé. Hôm qua em cũng liên lạc với mẹ Nga bống nhưng mãi ko ai nhấc máy. Hôm nay em sẽ thử gọi lại xem sao. Cám ơn các mẹ nhé. À, cho em hỏi luôn, bỉm đó các mẹ chỉ dùng cho ban đêm hay ban ngày các mẹ cũng dùng. Chứ nếu dùng cả ngày thì .. tiền đâu ra .. hix

5. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Mình dùng bỉm Goon cũng của Nhật nhưng bỉm đó đắt nhất so với Merries hay Moony. Định chuyển sang dùng Merries cho tiết kiệm hơn tí xíu. :)
    Bé nhà mình thì ban ngày cho dùng tã giấy thôi, vừa tiết kiệm lại nhẹ và thoáng hơn bỉm. Nhà có giúp việc nên mùa hè thì thả dông rồi khi ngủ dậy hay cứ cách 2-3h lại xi tè 1 lần cho thoáng mát.
    Ban đêm trước khi đi ngủ thì mới dùng bỉm để bé ngủ ngon giấc đến sáng thay là vừa.
    Hoặc khi đi chơi xa (du lịch, đi chơi họ hàng...) thì dùng liên tục cả ngày cho tiện, 4-5h hoặc khi bé ị mới phải thay 1 lần.
    Đó là kinh nghiệm của mình. :)

6. mimihoa

mimihoa Bắt đầu nổi tiếng

Bỉm Merries size S80+2 nhà chị Nga là 345k các bạn ạ,

7. medon

medon Banned

Mẹ nó mua loại Goon Silky Touch ấy, đây là loại mới của GOON, mỏng và khô hơn hai loại kia, tớ mua giá có 155k/bịch thôi, dùng thích lắm.

trantueanh09 thích bài này.
  8. trantueanh09

1 bịch bao nhiêu chiếc mà có 155k/bịch hả mẹ nó? Tớ mua loại hàng xuất thì là gần 300k/bịch, còn loại nội địa thì 410k/bịch 58 hay 60 chiếc gì đó. Xót ruột, tính chuyển sang Merries. :)

9. medon

medon Banned

Mình mua size M cho bé là 34 miếng/bịch, loại này được cái là mỏng và thấm hút tốt, nó gọi là Slim & Dry. Tối hôm qua tớ ra Big C thấy cũng đang có chương trình khuyến mại của Goon, loại Supreme giá có 245k/bịch mà còn được tặng thêm 5 miếng nữa.

trantueanh09 thích bài này.
  10. trantueanh09

Hehe, thế thì phải nhanh chân nhanh tay kiếm cho con thử dùng loại mới xem sao, nghe hấp dẫn đấy. Thank mẹ cháu nhé!

11. bevabe.com

bevabe.com Thành viên tích cực

Ðề: Các mẹ có biết mua bỉm Merries ở Hà Nội chỗ nào ko?

Mẹ có thể mua bỉm merries ở Kids Plaza số 20 Thái Thịnh, HN