Các Mẹ Có Biết Về Trường Cấp 1?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Puppy & Kitty, 6/1/2007.

1. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

Năm sau puppy nhà mình vào lớp 1 rồi, mình đang muốn tìm trường học cấp 1 cho bé mạn xung quanh hồ hoàn kiếm, Tiêu chí của mẹ cháu thì chỉ mong trường có cơ sở hạ tầng không đến nỗi tệ vì các con học bán chú, chất lượng dạy học tốt là được chứ không cần phải đua vào trường điểm đâu a.
    + Mình mới hỏi chị hàng xóm cho con học trường Thăng Long ở ngoc trạm xin trái tuyến mất $ 1000.00 nghe mà xót xa quá, chị ý còn bảo mình rằng đó là chạy đúng cửa đấy chứ chạy lòng vòng còn mất nhiều tiền hơn....
    Có mẹ nào biết trường tốt mà không cần phải chạy chọt đến thế thì ới mẹ cháu vởi

À mẹ cháu còn câu hỏi nữa, nếu puppy học trường dân lập cấp 1 thì cấp 2 chuyển sang công lập có khó khăn gì không? nghe nói phải thi lại đầu vao? có ai biết trả lời giúp mẹ cháu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Puppy & Kitty
    Đang tải...

2. bongmai

bongmai Thành viên tập sự

Tớ cũng có con năm nay sẽ đi học lớp 1. Tuy nhiên, tớ vẫn thích cho con theo học trường dân lập. Tớ cũng có băn khoăn như mẹ Puppy là nếu cho con theo học dân lập ở cấp 1 nhưng cấp 2 và cấp 3 sang trường công lập thì có ảnh hưởng gì không? Các mẹ có con đi học rồi cho bọn tớ thông tin với