các mẹ có cách nào tẩy mốc áo giúp em với

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi nguyenbatoan, 12/11/2012.

Tags:
  1. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Ðề: các mẹ có cách nào tẩy mốc áo giúp em với

Ở HN thì mua Javen ở đâu các mẹ ơi ?

Đang tải...

2. mergi_rose

mergi_rose how come!

mình đánh dấu cái này vì cái áo khoác trắng cũng bị trứng cóc
    trứng cóc có khác mốc không các mẹ ơi???

3. trangtrieu

trangtrieu Để gió cuốn đi!!!

Năm ngoái em mua cái áo khoác, đúng đợt đấy ỉn đang còn bé, mẹ nhiều sữa, suốt ngày ướt áo. Đến lúc nhìn vào thì ôi thôi mốc hết sạch phần ngực ( kiểu trứng cóc đấy ạ ). Theo em thì em nghĩ là vô phương cứu chữa rồi. Quẳng xuống cho bà ngoại giặt, chả hiểu mà xử kiểu gì mà năm nay nhìn vào áo lại ngon lành, ko còn dấu tích mốc miếc gì hết các mẹ ạ. Hehe.

4. ruby_255

ruby_255 Thành viên chính thức

kinh nghiệm của em, và đã vừa mới thành công nên e lên đây chia sẻ vs các mẹ ngay. em có cái váy màu hồng nó bị mốc nặng, mấy chỗ thêu hoa thành màu đen hết, e cũng lên diễn đàn tìm cách mãi. đầu tiên e cũng dùng axo nhưng chả ăn thua. sau thì e dùng gói thuốc tím mà hàng rong hay bán ấy ạ, dùng đại thui vì e dùng 1 lần rùi ko có tác dụng, xong hóa ra là e ko đọc kỹ, nó hướng dẫn là phải hòa vs nc sôi mà e cứ cắm đầu đổ nc lạnh vào, gà thế chứ lỵ. ngâm gói màu tím xong vẫn thấy i nguyên, giũ qua nc lạnh, sau đó lại ngâm gói màu trắng. Em vừa thả vào phát cả cái váy nó chuyển thành màu nâu, e tiếc quá, nghĩ thế là chữa lợn lành thành lợn què rồi, thế là toi cái váy. e thik cái váy đến nỗi vẫn nghĩ cùng lắm lại đem đi nhuộm đen mặc tiếp. thế mà ngâm khoảng 5p bỏ ra giặt lại vs bột giặt thì nó lại trở về màu hồng ban đầu các mẹ ạ, mấy cái vết mốc đen xì nó cũng ko còn nữa, e sướng ko thể tả đc.e cũng nghe nói là ngâm quần áo màu bị loang ra, nhưng chắc e pha loãng và ngâm nhanh nên nó ko sao. giặt xong thấy màu sáng hơn, như mới tinh ạ.

vovientron thích bài này.
  5. luoncogang

luoncogang Bắt đầu nổi tiếng

Cứ như phép màu diệu kì đến ý chị nhI e cũng hay để bị môclắm sẽ áp dụng bí kíp này của c tks tks

6. ruby_255

ruby_255 Thành viên chính thức

KHUYẾN CÁO: nên thử trước ở 1 vùng áo không bị lộ hoặc 1 cái nào vứt đi, ko bít là các thuốc có giống nhau không, thuốc của e là thuốc tẩy mốc thanh vân mua hàng rong, mọi thiệt hại e ko chịu trách nhiệm đâu, hi :)

7. thanhhuong89

thanhhuong89 Banned

mình hay dùng axit chanh, nó dỡ đi thui chứ ko hết đcc

8. duongngocha

duongngocha Me Khanh Nam

Rất cảm ơn mẹ Mom Vit Bau nhé, nhờ có bài này của mẹ nó mà cứu đc cái áo lông vũ Uniqlo của con trai tớ. Chả là vụ đông vừa rồi sắm thêm cho con cái áo lông vũ màu cam, mặc có 1,2 hôm treo lên mắc lười mãi ko giặt, hôm nay nổi hứng lôi hết 5c của mấy bố con nó ra giăt. Thì ôi thôi cái áo màu cam của con treo sát tường mốc đen xì như trứng cóc cả một cánh tay áo, trông tởm ko chịu đc ngồi đần ra vì tiếc cái áo vẫn mới tinh mà hỏng mất rồi hu hu sực nhớ ra lấy ipad vào luôn trang này đọc đc bài này của mẹ nó lại cũng đúng áo lông vũ màu cam, liền chạy ra phố Hàng Gà mua chai javen 10k về làm theo cách của mẹ nó, thật ngoài sức tưởng tượng luôn vò xong chấm đen bay đi đâu hết, vì lúc đấy áo ướt nên cũng ko biết nó có bay hết sạch ko? Bây giờ khô chạy lên lộn áo ra xem quá mừng vì hết sạch chấm đen như chưa từng bị mốc bao giờ, chạy vội vào đây cảm ơn mẹ nó đã cho kinh nghiệm bổ ích. Tặng hoa mẹ nó mình giặt xong ngâm nước xả vải rồi mới phơi nên áo khô rất thơm ko bị mùi thuốc tẩy javen đâu các mẹ ạ

9. stara

stara Cung cấp viên tẩy bồn cầu Hàn Quốc